Hiển thị kết quả từ 1 đến 5 / 5

Chủ đề: Tư vấn: Combo đi du lịch, chụp phong cảnh...

Red face Tư vấn: Combo đi du lịch, chụp phong cảnh...

Hi all, mình tính đầu tư 1 combo để sắp tới đi du lịch, đã thích chơi máy chụp hình từ lâu nhưng vì chưa có điều kiện với lúc đó sợ đến cái cảnh mua máy xong ko biết chụp gì chụp đầu hẻm tới cuối hẻm nên chưa mua máy. Tuy chưa thực sự sở hữu combo máy nào nhưng cũng đã nhiều lần cầm máy chụp ké. Cũng biết sơ sơ về crop, FF, tiêu cự, khẩu độ,v.v

Nay với nhu cầu mình mua để mang đi du lịch (cái này chắc cần lens có tiêu cự rộng rồi) thì mình nên mua combo nào nhỉ? Chi phí tầm 40 đổ lại thôi nha ae, ae cho mình xin phương án p/p tốt nhất nhen

Theo mấy ae, nếu mình mua drop tầm trung như d7200 thì nên đầu tư lens nào? Nếu như phải lựa chọn giữa 2 combo gồm d7200 + lens wide xịn với body d610 + 1 lens wide tầm trung (2 combo bằng giá, tiêu cự rộng tương đương nhau để phục vụ chụp phong cảnh). Thật ra mình cũng không ham FF nhưng chỉ thích FF ở chỗ lợi tiêu cự hơn thôi, chất ảnh thì mình ko phải pro nên chắc cũng ko gắt gao gì lắm.

Tiện thì ae có thể cho mình tham khảo combo Canon nào tương đương cũng được. Chi phí mình chỉ có tầm 40 đổ lại thôi nha ae, ae cho mình xin phương án p/p tốt nhất để tham khảo nhen.

Tks all

Sony A6000+kit đi bác ạ. Một HDV du lịch tư vấn. Sau này mua thêm lens chân dung, flash, tripod nữa là đủ vui chơi

Fujifilm X-T10+18-55mm.................................= 21.750.000đ mới 100%- Chính hãng -Tặng SD 16Gb+ Túi

35mm F1.4.............................................. ...= 11.800.000đ mới 100%- Chính hãng

Quote Được gửi bởi benkhang View Post
    Fujifilm X-T10+18-55mm.................................= 21.750.000đ mới 100%- Chính hãng -Tặng SD 16Gb+ Túi

35mm F1.4.............................................. ...= 11.800.000đ mới 100%- Chính hãng
    Quote Được gửi bởi cuonganpha View Post
    Sony A6000+kit đi bác ạ. Một HDV du lịch tư vấn. Sau này mua thêm lens chân dung, flash, tripod nữa là đủ vui chơi
    E là con trai, lại hơi bự con, cầm MRL thì chắc ko đc hợp cho lắm, nhìn mong mảnh dễ vỡ quá, mấy bạn nữ cầm sẽ hợp hơn nên e ưu tiên dòng DSLR hơn

Thế cứ coi cái nào bự bự, nặng nặng mà vừa túi tiền thì quất thôi bạn hi hi
    Nói vui chứ đi du lịch nặng là nản lắm đó