Hiển thị kết quả từ 1 đến 8 / 8

Chủ đề: Xin hỏi về FA 100 2.8 WR Macro

Xin hỏi về DFA 100 2.8 WR Macro

E là amater đang dùng K30 có nhu cầu chụp chân dung và Macro nên định nhờ người xách bên Nhật về e DFA 100 2.8 WR Macro. E muốn hỏi bác nào đã dùng e trên thì tư vấn dùm e với. Lý do e chon e này là vì sau này có ý định lên K1 khi có điều kiện để đỡ phải cơ cấu lại lens.
    Cảm ơn các Pro.
    Được sửa bởi htam lúc 10:14 AM ngày 25-10-2016

Bác hỏi chung quá, group lại ít thành viên nữa. Mấy ai rảnh để trả lời bác đâu. Nếu cần đánh giá chi tiết thì bác nên lên dpreview, photozone, pentaxforum, youtube để xem các bài đánh giá, comparition các kiểu. Cá nhân em dùng lướt qua thì thấy nét rất tốt, thiết kế đẹp đúng điệu ltd, lại có wr. Nhưng là len thế hệ cũ nên kiểm soát viền tím chưa tốt, lấy nét không nhanh và hơi ồn. Tí thông tin mong sẽ giúp ích cho bác

Cảm ơn pro. Các bài đánh giá thì e thấy mọi người đánh gía tốt lens này. Hiện giá bên Nhật khỏang 11tr. Vì e phân vân e này với e 77 và 50-135 nhưng 2 e kia lại ko có macro.

Quote Được gửi bởi htam View Post
    E là amater đang dùng K30 có nhu cầu chụp chân dung và Macro nên định nhờ người xách bên Nhật về e DFA 100 2.8 WR Macro. E muốn hỏi bác nào đã dùng e trên thì tư vấn dùm e với. Lý do e chon e này là vì sau này có ý định lên K1 khi có điều kiện để đỡ phải cơ cấu lại lens.
    Cảm ơn các Pro.
    Thiết kế của DFA 100mm F2.8 Macro WR có thể liệt vào danh sách Limited, tuy nhiên nó chỉ là 01 len DFA.
    Chất ảnh thì không phải bàn cãi, màu sắc, độ nda9085c9 biệt khi chụp chân dùng thì thôi rồi, ps mỏi tay luôn. ka ka
    Nếu mua để sau này dùng trên K-1 thì hoàn toàn hợp lý!
    Giá tại Việt Nam là 13.900.000. Cân nhắc trước khi xách phía bên kia về. Chúc bạn may mắn!

A lethai7889 nói Ps mỏi tay là sao vậy? Tức là ko ngon nen phai PS nhiều hay sao? E hỏi ngu chút mong anh chỉ giáo.

Quote Được gửi bởi htam View Post
    A lethai7889 nói Ps mỏi tay là sao vậy? Tức là ko ngon nen phai PS nhiều hay sao? E hỏi ngu chút mong anh chỉ giáo.
    chụp chân dung nét quá hết lông măng, lông tơ vs mụn nó lồi lên rõ mồn một làm sao dám giao ảnh bác ơi hahaha

lens này có nhược điểm lớn nhất là nét quá hix

begonia, on Flickr

Vậy thì e nhẹ cả người vì người nhà e đã mua e này rồi đợi qua tuần mang về thôi. Cảm ơn các bác đã tư vấn nhiệt tình. Đặc biệt tấm hình của bác mujahideen chụp đẹp quá.