Trang 1 / 3 123 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 24

Chủ đề: Mọi người cho biết cái ý kiến

Mọi người cho biết cái ý kiến

Em với Phong bên Phongdigicam cả có quan hệ gì. Làm ăn cũng không, bạn em em còn giới thiệu qua bên đó mua cái lens 24-105 f4L cách đây cũng 3 năm. Em có mở dịch vụ cân lens cho anh em thôi, cũng nhận xét đôi chút. Thế là ảnh xử sự zầy em cũng cạn lời.
    https://www.facebook.com/phongdigica...75721090031068

6D+24-70II+50A+70-200II+300f2.8L
    Cân lens Sigma Art cho Canon dạo

Làm kinh doanh thì có cạnh tranh nhưng không nên như vậy!

Tuổi bạn ra đời ra nghề được bao lâu mà làm kinh doanh mới có xíu chuyện đã đăng lên mạng tùm lum, nói bạn đừng buồn chứ sau vụ việc này uy tín và hình ảnh của bạn bị ảnh hưởng ít nhiều rồi đó, còn ông Phong thì mình nghĩ ko bị ảnh hưởng gì đâu! Vì mình thấy bạn cư xử, lý luận ko chuyên nghiệp, ko lịch sự, ko tôn trọng những người cùng ngành nghề với bạn và đã đi trước bạn! Quảng cáo cho mình mà đi đem tên thương hiệu của Phong Digicam ra chê thẳng thừng thì mình cũng lạy bạn rồi! Quá đáng!

Bởi cái câu chốt "ồ, xin mời" của bạn mà ổng đang đứng chờ ngoài Nguyễn Huệ đấy. Sài Gòn tuy rộng thì rộng thật nhưng ra đường chạm mặt nhau, huống hồ dìm người khác để pr cho dịch vụ của mình, việc này là điều tối kỵ trong làm ăn.
    Mình không quen anh Phong, thậm chí qua bển mua đồ còn mém bị nhân viên của ổng đưa hàng đểu (cái đầu đọc thẻ nhớ), nhưng trong chuyện này, cách hành xử với cách trả lời của bạn làm hại bạn rồi.

Anh này nói chuyện thách thức nhau ghê hồn. Giờ a Phong đang ở Nguyễn Huệ...

mình biết a Phong sẽ ko làm gì đâu (hiếu chiến ư?). Với tuổi đời và tuổi nghề của ảnh sẽ giúp cho bác tỉnh.
    đơn giản thôi, 1 ly cafe sẽ làm bác sáng mắt ra.
    ko ai dại đem sức già mà chọi với sức trẻ cả, thậm chí là 1 cơ đồ/sự nghiệp của mình mà đánh đổi với 1 kẻ mới ra nghề. bác cứ bình tĩnh ra đó 1 mình.
    Body: A77 + F58
    Lens AF: SAL18-200 + [35/1.8 + 85/2.8]SAM + Sig 50/2.8 macro
    Lens MF: nhiều

A.Phong : giúp anh em, nhiệt tình là chủ yếu vì ảnh bán hàng mà luôn support cho anh em tốt nhất có thể.
    Cậu Ngô : làm dịch vụ thu tiền và nhận được thù lao đúng công sức mình bỏ ra

Nói về tình :Anh Phong chẳng được lợi lộc gì từ chuyện hỗ trợ anh em
    Nói về lý : Anh Phong bị cậu Ngô mang ra dìm hàng kiểu cạnh tranh ko lành mạnh, chẳng được xu ten nào còn bị mang tiếng

vậy hỏi sao ổng ko tức, tôi thấy cách nói chuyện của cậu Ngô cũng thuộc loại cùn.

Ông này mà dám ra Ng Huệ em mới sợ =)))
    Thứ nhất: em biết tính ông Phong, ổng hiền khô như cục đất à, hẹn ra (ông Phong đang ở phố đi bộ luôn) là để dạy đời cho ông này biết thôi. Ông này có thể khôn (?), nhưng chắc chắn ko ngoan rồi.
    Thứ hai: như mọi người cũng thấy, ông này cạnh tranh ko lành mạnh. Dìm người khác xuống để mình nổi lên thì trước sau cũng có thằng khác nó đạp cho chết đuối luôn.
    Thứ ba: mọi người ở đây ai cũng ủng hộ anh Phong, ngay cả anh ở trên xém bị đưa hàng lụi mà còn đứng khách quan bênh anh Phong thì ai cũng biết ai đúng ai sai rồi hen.
    Được sửa bởi pinhzoi88 lúc 04:28 PM ngày 06-10-2016

Link facebook bác chủ đưa mình vào không được. Mình thử tìm fb bác chủ cũng không thấy. Có thể cho mình link vào xem không? Đọc cuộc đối thoại của 2 bác thấy có mấy chi tiết vui vãi cả ra =)).

Nói bác @Anh Ngô thế này:
    _ Bác Phongdigi thì em có biết ( không dám gọi là quen), tính bác ấy nói chung gói gọn: Hiền-Thẳng-Ham Vui
    Việc bác ấy muốn gặp bác e cam đoan không có một trận MMA nào cả mà đơn giản " Hoa Sơn đàm đạo", như diễn biến thì cả 2 nc với nhau 100% qua tin nhắn ( cái này nguy hiểm , cực dễ hiểu lầm)
    Vậy nên 2 bác cứ gặp nhau nc đâu ra đó là xong
    P/s: bác rút kn vụ nêu tên đối thủ ra trong các bài pr

Trang 1 / 3 123 Cuối cùngCuối cùng