Hiển thị kết quả từ 1 đến 4 / 4

Chủ đề: Tư vấn nên mua máy ảnh có chức năng quay phim hay nên mua máy quay phim riêng?

Tư vấn nên mua máy ảnh có chức năng quay phim hay nên mua máy quay phim riêng?

Hiện giờ văn phòng em đang có nhu cầu mua máy ảnh/máy quay phim phục vụ công việc chủ yếu là lưu giữ hình ảnh về hoạt động của tổ chức, các sự kiện...
    Kinh phí chỉ có 10 triệu đồng.
    Em thì có sẵn 1 bộ máy Fuji XM1 và 3 ống kính rời: 16-55mm, 60mm, 50-230mm, có thể dùng để phục vụ công việc. Do vậy em đang băn khoăn có nên mua cho văn phòng 1 máy Canon EOS M kèm ống kính 16-55mm (giá khoảng 9 triệu) hay là mua 1 máy quay Sony cầm tay (giá khoảng 6-9 triệu).

Nhờ các bác tư vấn giúp em là nên mua máy ảnh có chức năng quay phim hay nên mua máy quay phim cầm tay? Và cụ thể là nên mua loại nào ạ?

Cảm ơn các bác rất nhiều

mua máy quay phục vụ nhu cầu.
    Lưu ý: quay bằng máy ảnh cảm biến to, chất lượng tốt như khả năng thao tác thì mệt hơn.

Cảm ơn bác nhiều . Em sẽ mua máy quay theo tư vấn của bác.

Máy quay dĩ nhiên là hơn. Việc thằng nào thằng đó làm. Dù rằng các máy du lịch đã không còn đất sống nhưng các máy bán chuyên vẫn đang có xu hướng bán được nhiều hơn ở VN