Trang 5 / 6 Đầu tiênĐầu tiên ... 3456 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 41 đến 50 / 59

Chủ đề: Góc ảnh lens Sony FE 70-200mm f/2.8 GM OSS

Quote Được gửi bởi sphinxx View Post
    Bác cho e xin link tham khảo với ạ. Hình về con này ít quá.
    Quote Được gửi bởi f22_Raptor View Post
    Đúng là phí vài phút cho cái topic này

Mỗi Lý Thành Linh là nhận xét được hình, còn lại thì .....

Ghi nhận tester Sony huyền cmn thoại !!!

Mà cũng ko lạ, cái phốt bán máy nói chuyện như chợ búa chắc chẳng ai lạ

Em sẽ up link hình fullsize lên sau khi được phép, hy vọng lúc đó bác nhớ vào cho vài comment nhận xét nhé. Chuyện gì nó ra chuyện đó, bác nên tự trọng khi phát ngôn về người khác.

Quote Được gửi bởi brandy_bj View Post
    Có hình full size vẫn là hơn chứ, đánh giá được toàn diện hơn chất lượng tấm hình. Ko phải cứ zoom 100% thì chỉ soi độ nét, zoom 100% sẽ soi đc vùng chuyển màu, soi được noise của lens như thế nào, CA ở những chỗ rất khó phát hiện ra sao...
    Em có nói ở trên rồi đó bác Việt, vì một vài lý do nên em chưa up hình được, khi được phép em sẽ up.

Quote Được gửi bởi taducanh View Post
    Mình xem ảnh bên Sonynex chụp thấy bokeh xoáy và ko creamy thì nói vậy. Còn bác bào chữa trẻ con và bảo thủ vãi. Ảnh con cò viền tím lòi mà viết ko thấy viền tím.
    Lens thì cái nào mà không có viền tím ít hay nhiều khi mở khẩu max, chênh sáng nhiều hả bác, ngay cả leica nó còn viền tím cơ mà. Em thấy nó ít thì bảo ít, cảm nhận là chủ quan, bác phản bác thì cứ dẫn chứng thôi chứ sao lại bảo em bảo thủ và trẻ con? Có công thức tính thế nào là ít hay nhiều không bác?

Như đã nói ở trên vào vài hôm trước, hình gốc fullsize em có lý do nên chưa share được vào lúc đó, bây giờ em sẽ up link để ai muốn soi gì thì soi, nếu được thì để lại vài dòng comment sau khi xem xong thì càng tốt:

https://we.tl/UxshUm4AcD

Sony đang sale con 70-300 f4.5-5.6 từ 31 chai xuống còn 15 chai kìa các bác

Quote Được gửi bởi sphinxx View Post
    Zoom 2.8 muốn rẻ như Ca/Ni chắc chờ chục năm bác ơi. Mấy con Ca/ni toàn gần chục năm, hàng cũ mua đi bán lại nhiều nên giá used moi rẻ v. Con Sony toàn ~2 3 năm tuổi giá mắc là bt r, đành phải cố đấm ăn xôi v :(

Ko biết ở VN như nào. Con này mình order ở Amazon US từ đầu tháng 9 đến giờ vẫn chưa có hàng để ship. Chờ mòn mỏi :(
    Có bác nào dùng Sigma 70-200/f2.8 OS A-mount với LA-EA3 và A7ii chưa ạ. Em đang đặt hàng cuối tháng này mới thử. Hồi hộp quá ko biết được ko.
    A7ii+kit

Quote Được gửi bởi dungnguyen79 View Post
    Có bác nào dùng Sigma 70-200/f2.8 OS A-mount với LA-EA3 và A7ii chưa ạ. Em đang đặt hàng cuối tháng này mới thử. Hồi hộp quá ko biết được ko.
    nhận được hàng nhớ review nha bác

Quote Được gửi bởi nghia3d View Post
    nhận được hàng nhớ review nha bác
    DSC04712 by dung nguyen, trên Flickr
    Đây là ảnh chụp của em nó qua ngàm LA-EA3 trên A7ii.
    A7ii+kit

Test Sigma 70-200/2.8 EX OS HSM by dung nguyen, trên Flickr
    DSC04758 by dung nguyen, trên Flickr
    DSC04754 by dung nguyen, trên Flickr

Còn 1 số tấm hình nhưng flick up lâu quá nên chưa đưa lên. Nhận xét chung của mình là hoàn toàn hài lòng. Khi sử dụng có những vấn đề sau:
    - Sử dụng qua ngàm chuyển nên các ô vuông lấy nét tự động không to như lens ngàm E được (ngàm chuyển AF nào cũng vậy);
    - Lấy nét mất khoảng 2s để motor tự động quay lấy nét, khi đó motor sẽ kêu rẹt rẹt, không êm ru như ngàm E. Sau khoảng 2s nếu lấy nét với cùng khoảng cách đó thì motor sẽ không kêu nữa mà chỉ kêu tít 1 phát là nét luôn (rất nhanh).
    - Ảnh rất nét, xóa phông mù mịt, có thể dùng làm lens chụp chân dung được luôn.
    A7ii+kit

Con hàng siêu đắt mà cũng nhiều người tham gia nhỉ, nhiều khi nhìn giá con f4 của SONY chỉ bằng con f2.8 của hãng khác thấy buồn thặc :(
    Nói không với FF vì không có tiền
    https://www.flickr.com/photos/cklam1209

Chưa viết ra sao nhưng mình mới đập hộp e này mấy hôm mà chưa có time chụp. Nghỉ lễ về quê sẽ làm một bộ đăng lên cho zui

Con này nét thật . Xứng đáng dòng GM

Trang 5 / 6 Đầu tiênĐầu tiên ... 3456 Cuối cùngCuối cùng