Trang 59 / 94 Đầu tiênĐầu tiên ... 949575859606169 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 581 đến 590 / 936

Chủ đề: Góc ảnh 5D mark IV

iso 2k +2.5k mà chi tiết bị vỡ nhiều quá ... kiểu này em phải suy nghĩ lại đây ...

Quote Được gửi bởi petertruong83 View Post
    iso 2k +2.5k mà chi tiết bị vỡ nhiều quá ... kiểu này em phải suy nghĩ lại đây ...
    😀anh đã nói rồi. Thích thì mua thôi, chứ những shot đại loại như trong box này thì 5d3 thậm chí 6d cũng làm quá tốt rồi. Hổm rày có thấy ai khai thác mấy cái hay nho nhỏ của 5d4 đâu, thậm chí còn thấy mệt hơn haha , 🏃🏃🍌
    Ps tuần trước chup 1 show bên ny khách đòi files up to 30MB hehe cái này 5d4 trị được 👍👌
    Được sửa bởi yashicanon lúc 08:29 PM ngày 17-02-2017

chắc tại rung nên ảnh bị vậy thôi,chứ tấm này Iso 25600 mà cũng mượt mà bác Peter.
    9R3A9730 by xuân thịnh, trên Flickr

Quote Được gửi bởi yashicanon View Post
    😀anh đã nói rồi. Thích thì mua thôi, chứ những shot đại loại như trong box này thì 5d3 thậm chí 6d cũng làm quá tốt rồi. Hổm rày có thấy ai khai thác mấy cái hay nho nhỏ của 5d4 đâu, thậm chí còn thấy mệt hơn haha , 🏃🏃🍌
    Ps tuần trước chup 1 show bên ny khách đòi files up to 30MB hehe cái này 5d4 trị được 👍👌
    Em thấy trong Box này ngoài em là người mệt vì nó,thì tất cả mọi người đang xài đều rất hài lòng mà anh! Nếu cái của e k bị lỗi thì e hoàn toàn hài lòng khi nâng cấp từ 6D lên 5D4.
    Em mua 5D4 với hy vọng có thể tập chụp thêm phong cảnh và khi cần có thể bắt kịp những khoảng khắc đẹp những khi đi du lịch đây đó.
    9R3A1688 by xuân thịnh, trên Flickr

Sapa 1 ngày trời đầy sương mù.

9R3A1697 by xuân thịnh, trên Flickr

@anh yashin: bạn bè em đã nâng cấp lên gần hết còn mình em với 1 ông bạn khác chưa nâng...
    Anh nói đúng ... vụ iso em ko care lắm... hơn nữa em cũng sài flash khi cần...

Nhưng em thấy 85L chụp trong môi trường như anh Thịnh chụp mà bắt nét đc là hay rồi... gặp 5D3 là phải có AF assist của Flash mới bắt nét nổi ...

@anh Thinh: em ít chơi đến iso cỡ đó nhưng 2-3k mà chi tiết như vậy thấy ko khác 6-5iii

Em sẽ lên... nhưng chắc vài năm tới nếu ko gấp trên cơ bản chưa thấy cần lên liền

Quote Được gửi bởi fantastic View Post
    Không biết so ở ảnh chụp trên trang test nào ấy mình k nhớ, nó so khi kéo sáng ở các iso và các đời máy khác nhau bác ạ. Đừng quá câu nệ chuyện thông số kỹ thuật nó chỉ là một trong các nguồn tham khảo thôi. Chính trong cùng một hãng các thông số kỹ thuật và giá tiền thiết bị cũng nhiều khi mâu thuẫn. Chúng ta muốn một cái máy tốt trong tầm tiền của mình chứ k phải một cái máy có thông số cao nhất. Ví dụ nếu cho mình chọn 1DXII với 5Div thì mình chọn 1DXII mặc dù thông số điểm 5Div cao hơn.
    Thấy bác nói thông tin hơi quá lạ về việc ảnh 5D4 cứu tốt hơn D750 nên mới hỏi bác vậy thôi chứ tất nhiên là ai mua máy cũng tùy nhu cầu và mục đích sử dụng rồi. VD như có cho tiền mình cũng ko dùng dòng 1D vì vừa to vừa nặng, vác khổ cái vai, về già lại dễ bị parkinson chứ báu gì.

Chụp ở ISO cao thì 5D4 noise cũng chả hơn gì 6D đâu bác ơi.

"Pro" equals "someone pays him to take photos". "Pro" doesn't necessarily equal "talented" or "knowledgeable".
    http://www.flickr.com/photos/pumbaa/

Cái chart kia có thể tham khảo nhưng đừng tin nó tuyệt đối bác pumbaa nhé. Theo chart đó ISO 160 là đỉnh dynamic range của 6D, nhưng em thử đi thử lại thì không chính xác.
    Architectural Photography
    Gallery: flickr.com/photos/thienthach
    Portfolio: thienthach.smugmug.com

Architectural Photography
    Gallery: flickr.com/photos/thienthach
    Portfolio: thienthach.smugmug.com

Định gop vui với mọi người mấy cái ảnh nhưng ( An error has occurred dunghnvn! You must have 5 posts in order to post links. Your current post count is 0.)

Ảnh Thạch có điểm chung là nhìn cảm giác rất sạch, nhẹ, có thể cho ae biết bí quyết k bác.

Trang 59 / 94 Đầu tiênĐầu tiên ... 949575859606169 ... Cuối cùngCuối cùng