Hiển thị kết quả từ 1 đến 8 / 8

Chủ đề: Mọi người tư vấn giúp xe đạp touring ạ

Mọi người tư vấn giúp xe đạp touring ạ

Chào mọi người, hiện tại em dg có ý định cuối năm làm một con xe đạp mới, sau khi tham khảo trơ thì em quyết định chọn dòng touring, vì em định chỉ đạp đi đường nhựa bình thường (đường ra Cần Giờ chẳng hạn)
    Em cao 1m7, nặng tầm 62kg, trước đây đạ từng đi MTB, đạp trong thành phố thì ok, vừa rồi làm thử chuyến xuống Cần Giờ thì đuối thật.Em định đầu tư trong khoảng 10-17tr, em đang nhắm đến một số mẫu:
    Giant escape sl1 (tầm 11tr5), em thích dáng con này, với giá đó thì em có thể tiết kiệm dc kha khá để đầu tư phụ kiện
    Giant escape 2 disk
    Giant seek 3
    Em có xem thấy một số hãng khác như trek có dòng FX, ALLANT cũng hay hay nhưng em ko biết nhiều thông tin, trước mắt thì em kết con escape sl1 (vì dáng) nhất nhưng muốn xin ý kiến các bác để có được sự lựa chọn cuối cùng. Cám ơn các bác ạ

Để em tư vấn cho Bác nhé....xong Bác qua shopcatang của em ... em chém cho vài nhát
    - Nói chuyện xe MTB. Mình không biết xe bạn như thế nào. chứ thông thường MTB đi sẽ thoải mái và ít gằng sốc hơn các loại xe khác.
    Có thể do phuộc không tốt, hoặc bộ bánh không trớn, Group cũ hoặc đời thấp đi không ngọt. Đường gằng sốc nên mở phuộc, đường láng nên khoá phuộc ( nếu phuộc hơi có lock).
    Chứ mình từng chạy MTB đi nhưng chuyến phượt xa... đi đường trường, leo đèo khá nhẹ nhàng ( đèo Cả, đèo Cù Mông). Ít bị ê tay....

** Theo ý kiến cá nhân mình. Nếu chọn dòng Touring thì nên chọn sườn thép, bánh 26" là phụ hợp nhất.
    Các Sườn như bạn kể chỉ là dòng Touring City thôi..... và sử dụng đa số là bánh 700.
    Bánh 700 ưu điểm là đi đường trường thì chạy nhanh, leo dốc, đèo thì đạp khá nặng, bạn phải mất nhiều sức.
    Ưu điểm của Sườn nhôm là nhẹ, ít bị Oxy hoá như sườn thép... nhưng độ đàn hồi kém, độ cứng không cao. Chạy đường đèo dốc xe rung, lắc... nhiều so với sườn thép.
    "VNphoto nối vòng tay lớn"

My Gallery
    - My facebook

Em cảm ơn bác maycatang ạ, hình như shop của bác ở Q7, nếu vậy thì gần, hôm nào chắc phải qua nhờ bác bổ túc kiến thức về xe cộ ...
    Qua nay em tìm hiểu thêm thì đúng là mấy con em nói ko phải là touring chính hiệu, người ta bảo là xe hybrid gì đấy. Nhưng xét cho cùng so với nhu cầu thì phù hợp với em hơn, MTB của em ở nhà đúng là cũ lắm r em để đạp gần gần chơi thôi. Tóm lại giờ em nghĩ em sẽ mua dòng city trước để đi trong thành phố và đi các tỉnh (đường bình thường), qua nay tìm hiểu lại thêm phân vân giữa các hãng với nhau
    Giant escape sl1
    Trek fx 7.2 (hay 7.4)
    Cannondale quick 4
    Cannondale bad boy 4
    Em chỉ tìm hiểu trên mạng thôi chứ chưa tận mắt thấy, em hỏi các bác có kinh nghiệm chỉ em trước đồng thời em sẽ đi loanh quanh sờ thử xem như thế nào. Em định cuối tháng sau em mới mua, nên thời gian còn khoảng 1 tháng cho em tìm hiểu

Vậy thì phải ghé Shopcatang luôn và ngay
    "VNphoto nối vòng tay lớn"

My Gallery
    - My facebook

Hi Anh maycatang,

Anh cho em địa chỉ, số điện thoại của Shop anh nhé.

Những việc em cần là mua xe đạp, tuy nhiên em thắc mắc như sau :

1. Em xem trên shop thấy có giá từ 3tr đến vài chục triệu, em hỏi anh nếu mua xe phù hợp với túi tiền như khoảng 5 triệu thì có đi cùng nhóm VNPHOTO được không ? hay là đi nữa đường bỏ cuộc vì xe tệ.

2. Trong nhóm xe đạp của anh Apham quá hay, tuy nhiên trong đó em muốn hỏi xe các anh đến tầm cở nào rồi, level 10 triệu đỗ xuống có không ? hay là hàng đỉnh hết rồi. Mới chơi xe đạp thì có tham gia được không ?

3. Trước khi tham gia nhóm chạy đường dài thì em cần tập luyện khoảng bao lâu mới đủ khả năng và theo kip nhóm đi xa.

Trân trọng cảm ơn các anh tư vấn.

Em trả lời cho nhanh nhé

https://www.facebook.com/groups/9233...43553/?fref=ts

1. Em xem trên shop thấy có giá từ 3tr đến vài chục triệu, em hỏi anh nếu mua xe phù hợp với túi tiền như khoảng 5 triệu thì có đi cùng nhóm VNPHOTO được không ? hay là đi nữa đường bỏ cuộc vì xe tệ.
    Nếu mua xe 2nd hand thì chạy tốt nha.

2. Trong nhóm xe đạp của anh Apham quá hay, tuy nhiên trong đó em muốn hỏi xe các anh đến tầm cở nào rồi, level 10 triệu đỗ xuống có không ? hay là hàng đỉnh hết rồi. Mới chơi xe đạp thì có tham gia được không ?
    Hiện tại bà con chạy xe tầm giá từ 5 đến 100 triệu.

3. Trước khi tham gia nhóm chạy đường dài thì em cần tập luyện khoảng bao lâu mới đủ khả năng và theo kip nhóm đi xa.
    Tập 1 tuần là chạy ngon
    Phạm An Dương
    Whatever has been done, can be outdone.

Quote Được gửi bởi taifoto View Post
    Hi Anh maycatang,

Trân trọng cảm ơn các anh tư vấn.
    Chào Tài,

Xe đạp cũng như thiết bị nhiếp ảnh, có hàng cao cấp và bình dân, cái nào chụp cũng ra hình, cũng có hình đẹp.

1. Cùng nhóm có bác đĩ xe Asama giá chưa đến 5 triệu, vô tư đi em.

2. Xe apham cực kỳ tốt, ít phải bảo dưỡng lắt nhắt, anh từng đi 4 ngày bằng xe 3 triệu, chung với xe 40 triệu, vẫn được, nhưng mất sức hơn, gặp điều kiện khó thì đáp ứng tệ hơn (sang số), độ bền của xe bèo cũng kém hơn, phải biết cân chỉnh và sửa xe tốt.

3. Tùy theo sức khỏe mỗi người, anh từ chạy 20-30km, rồi tuần sau chạy cent (100miles = 160km) rồi chạy nhiều hơn 180-200km, mới tự tin đi xe 3 triệu tham gia cung lớn dài ngày.
    Nhưng đi với các anh em Đạp Chụp thì thong thả, nên em có thể thử đi 1 cent tốt là tham gia được ngay, nhất là xe tốt sẽ giúp em nhiều hơn xe bèo.
    Chúc Bình An
    FaceBook

Cảm ơn 2 anh đã tư vấn, như vậy em nghiên cứu xe secondhand xem sao em thấy mấy diễn đàn mua bán hay rao xe bãi nhật gì đó giá cũng tầm 5tr không biết là xe gì nữa. Em sẻ nghiên cứu để mua sao cho tiết kiệm và chạy đạt yêu cầu.