Trang 2 / 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Hiển thị kết quả từ 11 đến 16 / 16

Chủ đề: Tút hướng dẫn cứu sáng, khử ám màu, loại bỏ chi tiết thừa cho ảnh bá đạo

Chia sẻ rất hay, phải reg nick để cảm ơn đấy ^^

Talking Tút hướng dẫn cứu sáng, khử ám màu, loại bỏ chi tiết thừa cho ảnh bá đạo

Hôm nay mình sẽ hướng dẫn các bạn cách cứu sáng ảnh, khử ám màu da , và loại bỏ chi tiết thừa trên ảnh bằng phần mềm photoshop cũng như trên lightroom. Ở trong bài mẫu này mình sử dụng File JPG nhé. Nhắc lại là đây không phải file Raw nên các bạn có thể không tin. Và đây là hình ảnh trước và sau khi chỉnh

Ở bài viết này mình đã quay video để các bạn dễ theo dõi hơn. Trước khi xem video các bạn tải các thứ cần thiết trong video gồm ảnh mẫu và preset mình share trong bài nhé. Các bạn tải tại Tải stock va preset cứu sáng ảnh và sau đây là video mình đã quay lại và nay post lên mọi người tham khảo nhé

Nguồn Http://kynangcanthiet.com
    Được sửa bởi kendyduyanh lúc 11:05 AM ngày 21-09-2016

Được sửa bởi kendyduyanh lúc 11:05 AM ngày 21-09-2016

Sao link hình bị lỗi không load đươc nhỉ

Share bộ preset lightroom chỉnh màu ảnh cực đẹp theo phong cách romance

Một vài hình demo cho ạ

Link tải cho ai cần ^_^ => Tải preset lightroom tổng hợp

Cách cứu sáng cho hình ảnh bằng lightroom hiệu quả

Hôm nay mình xin giới thiệu cho mọi người cách cứu sáng khá đơn giản, Stock mẫu của bác nào share trên forum nên giờ mình dùng hình này với cách làm khác cho mọi người cùng tham khảo nha, Hình bên dưới là hình gốc và sau khi đã chỉnh sửa.

Đầu tiên các bạn mở lightroom lên và thêm hình cần chỉnh sửa vào để ta chỉnh ảnh ảnh nhé. Các bạn chèn 1 hay nhiều hình một lúc cũng được.

Bước 2 ta bắt đầu kéo sáng cho ảnh, Mình thấy nhiều bạn kéo sáng thường kéo thanh Exposure lên, chú ý khi các bạn kéo thanh này thì hình sẽ sáng ok nhưng nhìn ở phần hậu cảnh phía sau thì cháy sáng hết. công Việc của chúng ta là kéo sáng mà phải giữ lại được màu cho mẫu và hậu cảnh luôn nhé.

Ta bắt đầu cứ sáng nhé. Với file này là file raw các bạn chú ý cho mình là kéo thanh exposure lên một chút xíu, sau đó giảm thanh highlight xuống một chút nhằm lấy lại màu cho vùng mây ở phía hậu cảnh, sau đó các bạn kéo thanh shadows lên để mẫu sáng hơn nhé. Như vậy cơ bản ta đã cần bằng được hình giữa vùng sáng và vùng tối.

Tiếp theo trường hợp các bạn muốn mẫu sáng hơn nữa thì ta sử dụng công cụ Adjustment Brush (K) có biểu tượng hình que diêm, các bạn chọn và điều chỉnh kích cho phù hợp, để biết được vùng chọn bạn chọn đúng hay không, các bạn chọn vào mục show select mask overlay nhé. Trường hợp bôi dư vùng không mong muốn các bạn giữ phím ALT và bôi vùng muốn loại bỏ nhé. sau khi xong các bạn bỏ tick vào show selected mask overlay rồi bắt đầu kéo thanh exposure lên cho da mẫu khi nào bạn thấy sáng là ok.

Như vậy là đã hoàn thành bước cứu sáng cơ bản rồi. Nếu các bạn muốn tải stock mẫu và preset làm trong veo ảnh như hình đầu tiên và nhanh có thể tham khảo Preset cứu sáng và làm trong veo ảnh mà mình đã export ra tại Preset cứu sáng và trong veo ảnh cho lightroom nhé. cám ơn các bạn đã theo dõi bài viết.

Nguồn: Http://kynangcanthiet.com
    Được sửa bởi kendyduyanh lúc 11:52 AM ngày 21-09-2016

Trang 2 / 2 Đầu tiênĐầu tiên 12