Trang 34 / 70 Đầu tiênĐầu tiên ... 24323334353644 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 331 đến 340 / 700

Chủ đề: Ảnh chụp từ Fuji X-T2

Các bác cho em hỏi có nên bán Xt1 chuyển sang XT2 không ạ

nên bác, x-trans trên x-t2 hơn nh so vs x-t1 đấy ah, ngoài ra còn tốc độ chụp, tốc độ màn trập, joystick, EVF, nói chung là có vô số thứ hay ho trên x-t2 bác ah
    Southcoast Plaza - Flower Market by Paul Nguyen, on Flickr

Update new version 4.0, đem máy đi chụp thử coi sao nhưng em thấy chẳng khác gì, AF-C vẫn chậm bắt nét nhưng bắt được nét thì hình nét thật, chụp BIF thì thua,
    Còn AF-S thì tốt hơn version củ, AF thiếu sáng tốt hơn nhưng noise nhiều hơn
    Em đang coi hình sẻ treo thêm hình
    Chụp xong về biết version 4.0 có lổi lại update back, chán Fuji thiệt làm máy không hoàn chỉnh thêm chức năng qua update làm máy bị conflict, mình nghỉ nên update hoàn chỉnh chức năng máy đã có, chứ đừng thêm chức năng mới khó phù hợp với phần cứng đã củ, giống như xây nhà không xây patio luôn mà để vài năm sau xây thêm patio làm xấu nhà giảm độ bền vết nối thiếu thẩm mỹ

Hình chụp chim đậu
    FUJI1538 by Dienson Nguyen, on Flickr

FUJI1544 by Dienson Nguyen, on Flickr

đang tìm hình BIF sẻ treo thêm, tỉ lệ out nét nhiều quá

Thêm hình BIF, AF-C background gần thì tấm đầu nét, mấy tấm sau out nét không lock on tốt
    Tấm đầu này nét
    FUJI1549 by Dienson Nguyen, on Flickr

Tấm này out nét không bắt nét on AF-C
    FUJI1551 by Dienson Nguyen, on Flickr

Đó là chim bay thẳng vào máy background gần, nhưng chim bay ngang qua máy background clear thì AF-C làm việc tốt all clear
    FUJI1552 by Dienson Nguyen, on Flickr

FUJI1553 by Dienson Nguyen, on Flickr

FUJI1554 by Dienson Nguyen, on Flickr

FUJI1555 by Dienson Nguyen, on Flickr

Tấm này tiếc là focus không kịp nên bị blurr nhưng giáng giống như ma, hai mắt cân xứng, gọi là mất khoảnh khắc, tiếc quá
    FUJI1640 by Dienson Nguyen, on Flickr

Hải Âu

FUJI1780-2 by Dienson Nguyen, on Flickr

Hoa Quỳnh với MF Zeiss 50mm, F1.5, em vẫn thích chụp hoa với Zeiss lens chi tiết , micro contrast lên ngon, màu lên trung thực

FUJI1406 by Dienson Nguyen, on Flickr

Quote Được gửi bởi dienson View Post
    Update new version 4.0, đem máy đi chụp thử coi sao nhưng em thấy chẳng khác gì, AF-C vẫn chậm bắt nét nhưng bắt được nét thì hình nét thật, chụp BIF thì thua,
    Còn AF-S thì tốt hơn version củ, AF thiếu sáng tốt hơn nhưng noise nhiều hơn
    Em đang coi hình sẻ treo thêm hình
    Chụp xong về biết version 4.0 có lổi lại update back, chán Fuji thiệt làm máy không hoàn chỉnh thêm chức năng qua update làm máy bị conflict, mình nghỉ nên update hoàn chỉnh chức năng máy đã có, chứ đừng thêm chức năng mới khó phù hợp với phần cứng đã củ, giống như xây nhà không xây patio luôn mà để vài năm sau xây thêm patio làm xấu nhà giảm độ bền vết nối thiếu thẩm mỹ đang tìm hình BIF sẻ treo thêm, tỉ lệ out nét nhiều quá
    lâu quá không thấy bác đăng hình em tưởng bán Fuji luôn rồi chứ. Thật ra em lại welcome tinh thần kaizen của Fuji khi đưa ra các bản firmware có thêm chức năng cho máy. Trong bản 4.0 lần này cũng có nhiều thay đổi hay nhưng bị 1 vài bug không đáng có nhưng em xài thì cũng không thấy gì nên chưa về lại 4.01. Cái vụ noise nhiều hơn là sao bác nhỉ. Em chụp mà không để ý lắm. Có link nào report vụ này không ?
    “The best thing about a picture is that it never changes, even when the people in it do.”

Hello Bác Tribpc: trong khung cảnh thiếu sáng em thấy AF-S Version 4.0 bắt nét nhanh hơn version củ nhưng cho file RAW vào LR em thấy noise nhiều, nên em chỉnh noise reduction thường tới 60, ít khi nào em xài tới 60 trước kia, em không thường đọc review nên không biết có bác nào lên tiếng chưa, làm nhiều trên LR em cảm nhận chứ khó dẫn chứng
    Em thấy Fuji làm máy chung chung không chuyên về lãmh vực nào hết nên xài cũng chung chung, add chức năng mà máy không chạy nổi vì firmware không đáp ứng được nên sinh ra nhiều vấn đề, hồi đó em nhớ có bá`c nào trong này chụp hình building xây dở dang thếm câu Fuji đang như thế, lúc ấy không nghĩ gì giờ thấy đúng, nhưng tóm lại cảm nghĩ cá nhân
    Vâng lâu rồi em không chụp máy FUJI vì em thích chụp chim cò BIF mà Fuji XT-2 AF-C chậm quá hầu như miss hết, nghe có new software nên lấy ra update cầm đi chụp thử nhưng ... Vũ Như Cẫn hihihihihi
    Have Good Day bác
    Mong bác góp hình cho vui room

Hôm nay em chọn được một,

FUJI2071 by Dienson Nguyen, on Flickr

Bác up về 4.01 là về lại bản 3.0 có thấy đỡ noise hay không? Sẵn em còn bản 4.0 chắc thử làm 1 bài test nho nhỏ thử xem có bị noise nhiều ko. Thật ra bác dienson lớn tuổi nhiều hơn nên xưng anh đi ạ. Fuji chắc mấy người sống chậm thì mới thích thôi chứ chim cò thể thao thì đuối hơn mấy hãng kia. Em cũng tính về lại Nikon ff nhưng cũng đang yêu nhiều điểm của Fuji mà Nikon không mang lại dc. Trong đó có điểm là cảm giác cầm Fuji thích chụp hơn là Nikon

Trang 34 / 70 Đầu tiênĐầu tiên ... 24323334353644 ... Cuối cùngCuối cùng