Trang 39 / 70 Đầu tiênĐầu tiên ... 29373839404149 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 381 đến 390 / 700

Chủ đề: Ảnh chụp từ Fuji X-T2

Mình góp ảnh phong cảnh. Từ ngày qua Fuji không biết cảm giác AF là gì luôn :D
    “The best thing about a picture is that it never changes, even when the people in it do.”

@OKPD
    Tấm đầu F1.7, tấm kế F2.8
    em tha nhiều lắm, giờ hết rồi, giờ làm thứ bảy nên hết đi garage sale rồi
    Được sửa bởi dienson lúc 09:47 AM ngày 18-06-2018

Quote Được gửi bởi tribpc View Post
    Mình góp ảnh phong cảnh. Từ ngày qua Fuji không biết cảm giác AF là gì luôn :D
    chơi MF vui hơn AF, mình gần với máy & hình hơn, em rảnh là gắn MF xoay xoay vặn vặn, relax, thích nhất control DOF & Expose
    Em có pentax 300mm, chưa có adapter cho Sony, vì sony có Stabilization nên 300mm dể xài, đang tìm cái adapter nào okie
    Have good day bác

Em còn chờ adapter canon có AF chỉnh khẩu, MF cũng vui nhưng ko có IBIS như sony nên từ 100mm trở lên quay vật vã quá.

DSCF2424 by Dương Võ, on Flickr
    Sunsetaholic

@dienson @tribpc, chào các bác, em mới biết về adapter Fringer EF-FX https://www.fringeradapter.com và xem comment trên dpreview https://www.dpreview.com/forums/thre...-post-60987263 thấy có mấy bác dùng gắn mấy lens tele dài của canon lên chụp chim cò khá ngon, không biết các bác có hứng thú ko.
    Sunsetaholic

Quote Được gửi bởi okpd View Post
    @dienson @tribpc, chào các bác, em mới biết về adapter Fringer EF-FX https://www.fringeradapter.com và xem comment trên dpreview https://www.dpreview.com/forums/thre...-post-60987263 thấy có mấy bác dùng gắn mấy lens tele dài của canon lên chụp chim cò khá ngon, không biết các bác có hứng thú ko.
    hiện tại mình chỉ chơi lens ngàm Nikon nên không đầu từ lens Canon. Có biết ngàm AF cho Canon nhưng sợ dùng nhiều ngàm chuyển quá lại bất tiện. Mình đang chờ nó ra ngàm AF cho Nikon (Sony cũng đã có AF cho Nikon dù ra trễ hơn Canon). Chim cò thì có bác dienson chơi chứ mình không có điều kiện chụp wildlife vì ở VN này ko biết kiếm đâu ra để bắn với tele chuyên dụng thì không với tới nỗi :D
    “The best thing about a picture is that it never changes, even when the people in it do.”

Quote Được gửi bởi dienson View Post
    chơi MF vui hơn AF, mình gần với máy & hình hơn, em rảnh là gắn MF xoay xoay vặn vặn, relax, thích nhất control DOF & Expose
    Em có pentax 300mm, chưa có adapter cho Sony, vì sony có Stabilization nên 300mm dể xài, đang tìm cái adapter nào okie
    Have good day bác
    Đúng rồi bác dienson, chơi MF bị nghiện luôn cái xoay vặn. Ngày trước xài DSLR Nikon cũng MF nhưng khổ nổi không có focus peaking nên chán lắm. Qua Fuji tự nhiên buộc phải sống chậm lại, frame lại khung hình, xoay vặn rồi mới bấm máy.

Quote Được gửi bởi okpd View Post

Em không có ý dùng Fuji X-T2 for BIF, vì ngay với lens XF100-400mm mà AF-C for BIF còn không tracking kịp, thường tấm đầu hay hên lắm tấm nhì on focus còn lại là out focus nhất là chim bay thẳng hướng tới hay xa khỏi máy, chim bay ngang thì đở hơn nhưng out focus tỉ lệ cao nên coi như hên xui, nhiều tấm thế đẹp thì out focus,
    Còn mua adapter rồi xài lens Canon L ( nếu có sẵn thì bán mua lén Fuji), thì tiền đó mua lens Fuji luôn giá còn tốt hơn mà khỏi lo hư pin connector của body
    Nếu xài Lens Canon thường + adapter thì IQ chắc chắn thua lens XF Fuji rồi,
    Cám ơn bác cho link adapter EF-FX
    Have Good Day bác

Đòi ăn
    FUJI2164 by Dienson Nguyen, on Flickr

Quote Được gửi bởi dienson View Post
    Em không có ý dùng Fuji X-T2 for BIF, vì ngay với lens XF100-400mm mà AF-C for BIF còn không tracking kịp, thường tấm đầu hay hên lắm tấm nhì on focus còn lại là out focus nhất là chim bay thẳng hướng tới hay xa khỏi máy, chim bay ngang thì đở hơn nhưng out focus tỉ lệ cao nên coi như hên xui, nhiều tấm thế đẹp thì out focus,
    Còn mua adapter rồi xài lens Canon L ( nếu có sẵn thì bán mua lén Fuji), thì tiền đó mua lens Fuji luôn giá còn tốt hơn mà khỏi lo hư pin connector của body
    Nếu xài Lens Canon thường + adapter thì IQ chắc chắn thua lens XF Fuji rồi,
    Cám ơn bác cho link adapter EF-FX
    Have Good Day bác

Đòi ăn
    FUJI2164 by Dienson Nguyen, on Flickr
    Tấm này dễ thương mà tiếc hơi out bác nhỉ

Đúng rồi bác nguyên tua out hết, lúc chụp nắng gắt, em đứng gần speed trên 1/2000( speed đủ), F5.6 có lẻ là nguyên nhân DOF quá mỏng, nhưng lông bị bệt nặng
    Đây là hình em chụp cùng cảnh vài ngày sau với Sony + lens 100-400mm + 1.4x TC focus trên chú chim con bên phải, hình nét lông chim rỏ ràng
    DSC01696 by Dienson Nguyen, on Flickr

Tấm này với Lens FE70-200mm, F4, hình em crop 100%, focus chú chim con bên trái, dù crop nhiều nhưng ảnh còn okie
    DSC01859 by Dienson Nguyen, on Flickr

Em mới update new firmware cho máy X-T2, nghe là chụp chim BIF hết bị bệt lông, chưa có time đi field test,
    Coi world cup và đi làm hết giờ
    Nghe là focus-c nhanh & chính xác hơn, máy hết bị freeze khi chụp với focus-c do over load

Have Good Weekend bác
    Được sửa bởi dienson lúc 02:20 AM ngày 23-06-2018

Trang 39 / 70 Đầu tiênĐầu tiên ... 29373839404149 ... Cuối cùngCuối cùng