Trang 54 / 70 Đầu tiênĐầu tiên ... 444525354555664 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 531 đến 540 / 700

Chủ đề: Ảnh chụp từ Fuji X-T2

Quote Được gửi bởi kyakaze View Post
    Hoa đặc biệt vậy bác. Mấy cục đá nhìn như não @_@
    Loại này em thấy trong vườn toàn trồng cây họ sống đời & xuơng rồng em mua sáu ụ như trên sau năm năm em còn 4 ụ trong hai chậu, vào mùa xuân rãnh giữa nứt ra ụ mới cái ụ cũ già teo chết đi như rắn thay da vậy, em coi người ta trồng chuyên nghiệp mùa này mổi ụ một hoa nhiều màu khác nhau, nhưng em thì chỉ có mỗi một hoa vàng, đất em mua mấy viên sỏi nhỏ họ thu từ núi lửa trộn với cát và ít đất tạo đất như trong xa mạc,
    Hy vọng mùa sau có hơn một hoa hihihihi
    Thank U and Have Good Day bác

Note: mấy cái đo là ụ cây đó không phải đá

Có bác nào giao lưu cho e trải nghiệm thử xt-2 ko ạ e đang muốn mua e nó.. Cảm ơn các bác xin hậu tạ ạ!

Thứ bãy rồi em và bác VanKhoa đi Los Angeles chụp hình phố chợ, lần này chỉ chụp trắng đen với lens Manual Focus " xoay vặn", Em mang máy X-T2 + Voigtlander 35mm, F1.2 Mark2 VM, Sony A9 + Zeiss 50mm, F1.5 ZM, Bác VanKhoa mang theo Nikon D800E + lens Nikon 50mm, F1.4 Manual Focus
    Chỉ loanh quanh khu vực trung tâm khoảng 3 Km vuông có Japanese Village nơi buôn bán của người Nhật " em không có hình chụp từ máy X-T2 trong khu này", sau đi qua chợ buôn bán rất sầm uất của người Mexico
    Lần đầu chụp B&W khó quá,

Góc đường Số 4th gần khu buôn bán của người Mexico
    FUJI2949 by Dienson Nguyen, on Flickr

Trong chợ rất chật và nóng
    FUJI2953 by Dienson Nguyen, on Flickr

Quầy bán thức ăn chiên
    FUJI2956 by Dienson Nguyen, on Flickr

FUJI2958 by Dienson Nguyen, on Flickr

FUJI2960 by Dienson Nguyen, on Flickr

FUJI2962 by Dienson Nguyen, on Flickr

FUJI2961 by Dienson Nguyen, on Flickr
    FUJI2965 by Dienson Nguyen, on Flickr
    FUJI2967 by Dienson Nguyen, on Flickr

Nhiều hình em chụp với Sony, bác Vankhoa chụp với Nikon mời các bác coi :
    http://www.vnphoto.net/forums/showthread.php?t=217581
    Em sẽ post thêm
    Được sửa bởi dienson lúc 09:43 PM ngày 03-10-2018

Quote Được gửi bởi Luu Thanh Phong View Post
    Có bác nào giao lưu cho e trải nghiệm thử xt-2 ko ạ e đang muốn mua e nó.. Cảm ơn các bác xin hậu tạ ạ!
    Em bên Cali, không biết bác có gần không ?
    Em đang có X-T2 với ít lens khác nhau + nhiều lens MF

hồi còn xài DSLR em ko hay chụp trắng đen vì thường là chụp trước xong mới về nhà chuyển trong Lr. Giờ sang Fuji có cái ACROS quá ưng ý nên cũng chụp trắng đen nhiều hơn. Em góp hình trắng đen với bác @dienson

Ảnh chụp bằng 23f2 trong chuyến đi tham quan 1 đảo nhỏ trong khu vực ngàn đảo (1000 islands) ở Ontario.

Sunsetaholic

Giá XT-2 giờ cũng khá tốt. Ngày xưa mới ra giá giật mình nên bác nào có ý định thì cứ mua đi. Em giờ không ham theo mấy máy công nghệ mới nữa mà mua lại cái máy film Nikon FM để trải nghiệm film. Hình B&W thì em cũng ít chụp vì em vẫn thích có màu sắc cho sinh động chỉ có vài tấm trắng đen
    DSCF3226 by heartofdarkangel, on Flickr
    “The best thing about a picture is that it never changes, even when the people in it do.”

Thank bác Okpd

Một khu phố trong thành phố Los Angeles
    FUJI2969 by Dienson Nguyen, on Flickr

Los Angeless St
    FUJI2972 by Dienson Nguyen, on Flickr

trái ngược hai hình trên, căn lều của người homeless
    FUJI2971 by Dienson Nguyen, on Flickr

Lần đầu em đi chụp trắng đen mà còn xài lens MF
    Have Good day bác

@dienson: không biết bác biết hay chưa em cứ chia sẻ là với lens MF và chụp street bác cứ lấy zone focus: Để lens ở khoảng khẩu 5.6-11 trên lens MF sẽ đánh dấu vùng DOF ở các khẩu này. Bác ước lượng khoảng cách vật thể trong vùng DOF và chỉ cần bố cục và bấm máy thôi. Dân street thường thích lấy zone focus để chụp nhanh khoảnh khắc (tiêu cự 28 và 35 khá ok cho street vì cho vùng DOF rất sâu). Cứ lưu ý min tốc cho hình không bị nhòe hay rung tay và ISO cứ để auto thôi ạ
    https://www.youtube.com/watch?v=AA1DASWrR38

Được sửa bởi tribpc lúc 07:30 AM ngày 05-10-2018
    “The best thing about a picture is that it never changes, even when the people in it do.”

[QUOTE=tribpc;3743547]@dienson: không biết bác biết hay chưa em cứ chia sẻ là với lens MF và chụp street bác cứ lấy zone focus: Để lens ở khoảng khẩu 5.6-11 trên lens MF sẽ đánh dấu vùng DOF ở các khẩu này. Bác ước lượng khoảng cách vật thể trong vùng DOF và chỉ cần bố cục và bấm máy thôi. Dân street thường thích lấy zone focus để chụp nhanh khoảnh khắc (tiêu cự 28 và 35 khá ok cho street vì cho vùng DOF rất sâu). Cứ lưu ý min tốc cho hình không bị nhòe hay rung tay và ISO cứ để auto thôi ạ
    https://www.youtube.com/watch?v=AA1DASWrR38

Thank bác nhiều, cái này hay nè, chứ đưa máy lên lấy nét bị chậm ngay, nên hình hay bị out nét
    Bác cho em hỏi là lens MF của em toàn xài qua adapter, không biết Zone Focus còn đúng như xài trên máy native của lens ?

Thank bác nhiều

Một góc của Walt Disney Concert Hall
    FUJI2978 by Dienson Nguyen, on Flickr

FUJI2976 by Dienson Nguyen, on Flickr

[QUOTE=dienson;3743659]
    Quote Được gửi bởi tribpc View Post

Thank bác nhiều, cái này hay nè, chứ đưa máy lên lấy nét bị chậm ngay, nên hình hay bị out nét
    Bác cho em hỏi là lens MF của em toàn xài qua adapter, không biết Zone Focus còn đúng như xài trên máy native của lens ?

Thank bác nhiều
    dạ miễn là cái adapter không thông qua thấu kinh hay bị cận gì thì zone focus rất chính xác bác Sơn ơi. Chúc bác thành công với thể loại mới. Mong xem thêm hình của bác

Trang 54 / 70 Đầu tiênĐầu tiên ... 444525354555664 ... Cuối cùngCuối cùng