Trang 57 / 70 Đầu tiênĐầu tiên ... 747555657585967 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 561 đến 570 / 700

Chủ đề: Ảnh chụp từ Fuji X-T2

Tại lười up lên flickr rồi chuyển link vào đây, với lại giờ bên fb có group hết rồi nên ít post vào vnphoto.
    bác @Accord 2000: xu thế là luôn vận động mà, nên chuyển đổi là bt, mình cũng vừa chuyển sang fuji đây :D

em cũng đã từ bỏ Fuji về lại tình đầu Nikon và đang hạnh phúc. Có lẽ cái tiếc lớn nhất với Fuji đó là giá cả để chơi dc đầy đủ lens thì bỏ ra 1 số tiền ko hề nhỏ và Xtrans ! Em cũng đang tìm tòi chụp film nhiều hơn nếu muốn có cảm giác vintage thay vì màu giả lập của Fuji. Nếu 1 ngày con D750 đang dùng chết bất tử có thể em sẽ quay về Fuji nếu lúc ấy nó đã bỏ Xtrans và lens đã rẻ. VNphoto ngày càng vắng vẻ nên cũng buồn. Up ảnh 1 mình cũng sợ tự kỉ lắm.

DSCF3789 by heartofdarkangel, on Flickr
    “The best thing about a picture is that it never changes, even when the people in it do.”

Quote Được gửi bởi tribpc View Post
    em cũng đã từ bỏ Fuji về lại tình đầu Nikon và đang hạnh phúc. Có lẽ cái tiếc lớn nhất với Fuji đó là giá cả để chơi dc đầy đủ lens thì bỏ ra 1 số tiền ko hề nhỏ và Xtrans ! Em cũng đang tìm tòi chụp film nhiều hơn nếu muốn có cảm giác vintage thay vì màu giả lập của Fuji. Nếu 1 ngày con D750 đang dùng chết bất tử có thể em sẽ quay về Fuji nếu lúc ấy nó đã bỏ Xtrans và lens đã rẻ. VNphoto ngày càng vắng vẻ nên cũng buồn. Up ảnh 1 mình cũng sợ tự kỉ lắm.
    Bác này không thích Xtrans giống em, em cũng thích Cmos của dòng XA hơn là Xtrans, dẫu biết nó không khác nhau mấy.
    Xtrans là đặc biệt của Fuji, em nghĩ nó không từ bỏ đâu, hy vọng sẽ có 1 đời Xtrans đột phá thôi, hoặc đưa Cmos vào X-Pro3, haha.
    Riêng lens em nghĩ khó thể giảm giá được, toàn lens chất mà, tiền nào của nấy. Hy vọng Fuji ra thêm nhiều lens giá rẻ hơn thôi. Giờ có ngàm chuyển AF Canon cũng là thêm lựa chọn.
    Các hãng DSLR đi trước từ rất lâu nên hệ lens đa dạng, dễ lựa chọn cho mọi đối tượng, chứ lens L, lens N giá còn cao hơn Fuji XF đỏ. Còn đụng vào Sony-CZ thì giá lens khiếp miễn bàn.
    Các hệ MRL Nikon Z, Canon R mới ra cũng tập trung phát triển lens chất-đắt tiền, âu cũng là xu hướng của thời đại, khi mà cam-phone phát triển, rồi compact large sensor, thì máy ảnh gắn 1 cái lens rẻ tiền chụp không khéo ra ảnh còn thua cầm ĐT selfie.
    "You say goodbye, and I say hello. Hello, hello"

Quote Được gửi bởi Metal_Fx3 View Post
    Bác này không thích Xtrans giống em, em cũng thích Cmos của dòng XA hơn là Xtrans, dẫu biết nó không khác nhau mấy.
    Xtrans là đặc biệt của Fuji, em nghĩ nó không từ bỏ đâu, hy vọng sẽ có 1 đời Xtrans đột phá thôi, hoặc đưa Cmos vào X-Pro3, haha.
    Riêng lens em nghĩ khó thể giảm giá được, toàn lens chất mà, tiền nào của nấy. Hy vọng Fuji ra thêm nhiều lens giá rẻ hơn thôi. Giờ có ngàm chuyển AF Canon cũng là thêm lựa chọn.
    Các hãng DSLR đi trước từ rất lâu nên hệ lens đa dạng, dễ lựa chọn cho mọi đối tượng, chứ lens L, lens N giá còn cao hơn Fuji XF đỏ. Còn đụng vào Sony-CZ thì giá lens khiếp miễn bàn.
    Các hệ MRL Nikon Z, Canon R mới ra cũng tập trung phát triển lens chất-đắt tiền, âu cũng là xu hướng của thời đại, khi mà cam-phone phát triển, rồi compact large sensor, thì máy ảnh gắn 1 cái lens rẻ tiền chụp không khéo ra ảnh còn thua cầm ĐT selfie.
    Phải công nhận là lens Fuji rất ngon. Chụp nét căng từ max khẩu. Cầm body Fuji vẫn thích hơn cục cao đen to hôi DSLR của Nikon với thiết kế retro. Trong tương lai nếu Fuji làm dc 1 em crop có DR và khử noise như D750 chắc chắn mình sẽ quay về lại Fuji. Thật sự D750 đã lớn tuổi nhưng về mặt sensor thì vẫn quá tốt và thua chút íu so với A7III và Z6 không chênh lệch đáng kể. Bởi mới thấy công nghệ sensor vẫn chưa có đột phá thật sự nhưng các hãng máy ảnh luôn đẻ ra dòng mới để móc hầu bao của người dùng

DSCF9018 by heartofdarkangel, on Flickr
    “The best thing about a picture is that it never changes, even when the people in it do.”

Quote Được gửi bởi Accord 2000 View Post
    Thấy fuji chụp cũng ngon, sao mọi người bỏ đi bác dienson nhỉ?
    Hay vì FF sony giá cũng ngang bằng thì chơi FF sướng hơn.
    có khi vậy đó bác Accord 2000, nên dạo này Fuji cũng giảm giá quá ngon rồi, em đang muốn cái X-T3, nhưng chờ xem Sony có ra cái crop nào khá mà giá okie kì này không, cho tiện với lens Sony em đang có
    FUJI2738 by Dienson Nguyen, on Flickr

em thấy lens ngon thì hãng nào cũng cao giá, giống các bác em không thích Fuji với Xtrans, vì em chỉ biết chút ít lightroom thôi, mà Xtrans lại không chơi thân với Lightroom, không có thời gian học cái mới
    hôm nay được nghỉ mà trời Cali u ám qúa, không đi chụp được

Quote Được gửi bởi dienson View Post
    em thấy lens ngon thì hãng nào cũng cao giá, giống các bác em không thích Fuji với Xtrans, vì em chỉ biết chút ít lightroom thôi, mà Xtrans lại không chơi thân với Lightroom, không có thời gian học cái mới
    hôm nay được nghỉ mà trời Cali u ám qúa, không đi chụp được
    tấm con chim nét ngon nè bác dienson. Nếu ko nhìn Exif cứ nghĩ là sensor của bọn Nikon, Sony ấy chứ. XT3 nghe bảo lấy nét nhanh hơn XT2 nhiều

Em có cầm qua máy X-T3 rồi ( của anh bạn Korean ) lấy nét nhanh hơn X-T2 khá, còn lại thì same same, nhưng hôm đó chỉ chụp hoa lá cành thôi, nhưng không có cảm giác hụt nét như X-T2, đang mong xem giá xuống thêm tí hihihih
    Chú chim trên em chụp cánh em khoảng 3 mét
    Have Good Day bác

Cây sumboche em trồng năm thứ hai có mấy trái mà lâu lớn qúa
    FUJI3547 by Dienson Nguyen, on Flickr
    Được sửa bởi dienson lúc 02:58 AM ngày 26-01-2019

Nikkor Lens 55mm, F2.8
    FUJI3524 by Dienson Nguyen, on Flickr

Sắp sửa ra mắt XPro-3 hay sao đó bác dienson. Lướt chợ thấy giá XT1 cũ giờ giá khá tốt. Tầm 6-8 củ. em tính mua XT1 về cho gấu chụp. Bác dienson xài chưa cho em xin ít review. Nhu cầu chắc chắc là ko cao rồi
    DSCF3770 by heartofdarkangel, on Flickr

Trang 57 / 70 Đầu tiênĐầu tiên ... 747555657585967 ... Cuối cùngCuối cùng