Trang 6 / 6 Đầu tiênĐầu tiên ... 456
Hiển thị kết quả từ 51 đến 58 / 58

Chủ đề: Phân vân giữa Fujifil XT-1 và Olympus OMD-M1

Quote Được gửi bởi Accord 2000 View Post
    Các bác đừng giận nhau, anh em trong này ít mà còn ít hơn thì buồn lắm.
    Cảm ơn bác metal, nhờ bác mới biết sắp ra mark II. Hồi xưa mình hay theo dõi dòng m43 và fuji. Nhưng khoảng hơn năm nay ko theo nửa vì tự dưng thấy hết ham mua cái gì.

Hồi giờ mình mua máy xong chỉ đa số là cho nếu ko dùng nửa, chứ bán ko được đồ cũ như VN. Bán ebay thì chưa thử. Hôm bửa bx mở tủ đựng máy ra rồi giật mình vì đủ thứ lẩu thập cẩm trong đó, chính mình nhin vào cũng ngán. Vì vậy mình mới ngưng lại tg xem thích cái gì thì giữ 1 bộ thôi.

Giờ phải đầu tư lại, lơ ngơ như lúc mua bộ máy đầu tiên vào 2007.
    Vậy thì hay quá bác, bác cứ đầu tư mua mạnh tay, đến khi nào muốn cho thì cứ gọi em (kidding)

Ý kiến ý cò nhiều quá làm bác Accord cũng dội. Khổ một nỗi là khg xài M1 mà cũng cứ tranh luận, chi cho mệt dzậy?? Mình thì chơi máy nào mới dám rón rén góp ý máy đó thôi, còn không xin dựa cột mà học hỏi.
    @amazone: Cho xin vài tấm của EM1 chiêm ngưỡng đi bác. Ảnh sẽ nói lên tất cả-thay vì lý thuyết suông.
    Được sửa bởi tommeow lúc 01:19 PM ngày 11-09-2016
    It's NOT the camera, it's HOW you USE it!

Quote Được gửi bởi tommeow View Post
    Ý kiến ý cò nhiều quá làm bác Accord cũng dội. Khổ một nỗi là khg xài M1 mà cũng cứ tranh luận, chi cho mệt dzậy?? Mình thì chơi máy nào mới dám rón rén góp ý máy đó thôi, còn không xin dựa cột mà học hỏi.
    @amazone: Cho xin vài tấm của EM1 chiêm ngưỡng đi bác. Ảnh sẽ nói lên tất cả-thay vì lý thuyết suông.
    M1 em chưa dùng nhiều nên chưa có ảnh nhiều, nhưng bác yên tâm, em sẽ lên kế hoạch để có cái rì pọt cụ thể

Bác accord 2000 có mua M1 thì tham khảo trên Gmarket của Hàn, đang sale đấy ạ.14 tr bên đó. em nhờ Bạn bên đó xem thì thấy bảo chỉ có máy màu đen thôi.

Cảm ơn gợi ý của bác unlimited. Giá đó thì quá ngon. Tạm thời thì ko mua sắm gì, để coi mình thích cái gì thì đầu tư 1 bộ từ rộng tới hẹp.
    em đang ôm cái bánh chưng của canon, cái E-3, cái X-E1, D7k và 1 cơ số lens đi theo từng cái. (may hồi về VN bán được bộ sony :D)
    Giờ phải nghĩ xem chơi cái gì chứ ko cái nào ra hồn cả. Đang thích cái bánh chưng cũ cũ nhưng ảnh khá hay. Nên chưa biết đầu tư lens cho nó hay chọn 1 bộ nhỏ gọn. Hồi xưa mua X-E1 vì muốn gọn, nhưng lâu thì lại thèm nghe tiếng phụp phụp, gặp cái bánh chưng thì nổ giòn đanh, ghiền luôn.

Em mạn phép hỏi bác Accord là bên Mỹ, Texas làm ví dụ, thì có cần xài tủ chống ẩm ko ạ? Hiệu gì và ở đâu bán? Thanks bác
    Gruhhh, Nikon duyên và nợ.

Xứ nóng như VN độ ẩm cao thì cần, chứ độ ẩm ít thì ko sao đâu bác.
    Bác xem dự báo độ ẩm xem sao. Xứ mà ko mưa nhiều thì ko lo.

Trang 6 / 6 Đầu tiênĐầu tiên ... 456