Trang 5 / 6 Đầu tiênĐầu tiên ... 3456 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 41 đến 50 / 58

Chủ đề: Phân vân giữa Fujifil XT-1 và Olympus OMD-M1

Quote Được gửi bởi Metal_Fx3 View Post
    Ý em là bác Accord còn đang lăn tăn nên có thể đợi thêm chỉ vài ngày nữa con EM2 ra chơi luôn. Chứ bác ấy mà đã máu thì bác ấy quất ngay 1 bộ ngon ấy mà, bên chỗ bác ấy điều kiện kinh tế cũng dễ dàng chi ra hơn là ở xứ mình.
    Vấn đè là em hiểu mọi người muốn bác Accord mua M1 càng sớm càng tốt nên cứ dốc lòng cổ vũ, chờ thời gian nữa bác ấy chạy sang hội M1 Mark II thì lại lỡ mất 1 member
    Được sửa bởi AmazoneTaiga lúc 02:49 PM ngày 10-09-2016

Quote Được gửi bởi AmazoneTaiga View Post
    Vấn đè là em hiểu mọi người muốn bác Accord mua M1 càng sớm càng tốt nên cứ dốc lòng cổ vũ, chờ thời gian nữa bác ấy chạy sang hội M1 Mark II thì lại lỡ mất 1 member
    Các bác quan trọng thiết bị quá rồi, sao lại phân biệt M5, M1, rồi mark 1 ,mark 2 kiểu như thế? Thế thì mỗi máy lập 1 hội riêng à, lập 1 topic riêng cả à?

Chơi quan trọng là thích, là máu, nhưng cũng dựa theo túi tiền cho phép.
    Ví dụ hiện tại các bác máu dòng EM1:
    _ 1 bác mua ngay EM1 vì nó hợp với khả năng tài chính của mình.
    _ 1 bác chờ ~2 tháng nữa mua EM1 mark II, vì bác ấy đủ chi cho khoản đó.
    _ 1 bác nữa rủng rỉnh thì quất luôn EM1, 2 tháng sau bán ấy bán đi lên EM1 mark II.
    Cả 3 bác đều vui vẻ, có gì là mất sung sướng đâu? Nhiều khi chờ đợi cũng vui sướng đấy (tất nhiên đừng chờ lâu quá)

Em thì không là ai trong 3 bác trên. Em chờ EM1 mark II ra để EM1 và EM5 II giảm giá thì em quất. Bác @tommeow có thể nghĩ em hok biết chơi, mất sung sướng, tùy bác. Em chơi cho em thôi!

Các bác quan trọng thiết bị quá rồi, sao lại phân biệt M5, M1, rồi mark 1 ,mark 2 kiểu như thế? Thế thì mỗi máy lập 1 hội riêng à, lập 1 topic riêng cả à?

Chơi quan trọng là thích, là máu, nhưng cũng dựa theo túi tiền cho phép.
    Ví dụ hiện tại các bác máu dòng EM1:
    _ 1 bác mua ngay EM1 vì nó hợp với khả năng tài chính của mình.
    _ 1 bác chờ ~2 tháng nữa mua EM1 mark II, vì bác ấy đủ chi cho khoản đó.
    _ 1 bác nữa rủng rỉnh thì quất luôn EM1, 2 tháng sau bán ấy bán đi lên EM1 mark II.
    Cả 3 bác đều vui vẻ, có gì là mất sung sướng đâu? Nhiều khi chờ đợi cũng vui sướng đấy (tất nhiên đừng chờ lâu quá)

Em thì không là ai trong 3 bác trên. Em chờ EM1 mark II ra để EM1 và EM5 II giảm giá thì em quất. Bác @tommeow có thể nghĩ em hok biết chơi, mất sung sướng, tùy bác. Em chơi cho em thôi!
    Ủa, thế mà em cứ tưởng chính bác là người quan trong thiết bị chứ khi bác cứ khuyên người khác mua đời mới vì đời cũ đã 3 năm? Mọi người phat biểu việc này dưới tính chất vui đùa thôi, chứ ai mua bán gì là việc của họ, nen bác đừng nghiêm trọng hóa vấn đề. Em biết bác Tom và cả em cũng hoàn toàn chẳng có mục đích lôi kéo gì, nói cho vui thôi.

Mà công nhận bác Accord hay thiết, chủ thớt phân vân mua máy, bác vào post mỗi 1 câu thì mọi người vào tranh cãi cho bác mua máy gì.

Ủa, thế mà em cứ tưởng chính bác là người quan trong thiết bị chứ khi bác cứ khuyên người khác mua đời mới vì đời cũ đã 3 năm? Mọi người phat biểu việc này dưới tính chất vui đùa thôi, chứ ai mua bán gì là việc của họ, nen bác đừng nghiêm trọng hóa vấn đề. Em biết bác Tom và cả em cũng hoàn toàn chẳng có mục đích lôi kéo gì, nói cho vui thôi.

Mà công nhận bác Accord hay thiết, chủ thớt phân vân mua máy, bác vào post mỗi 1 câu thì mọi người vào tranh cãi cho bác mua máy gì.
    Em tư vấn M1 mark II vì 2 lý do rõ ràng: Bác Accord đang còn lăn tăn và mark 2 sắp ra, và em nghĩ bác ấy đủ khả năng chiến mark 2.
    Em không hề chê M1 đời cũ, nó còn tốt hơn nhiều so với con máy em đang xài mà. Nhưng tất nhiên M2 cách M1 đến 3 năm thì sẽ có nhiều cái hơn.
    Nói vui đùa nhưng giữ cái tôn trọng nhau, chứ còn châm biếm trên ý kiến người khác thì em xin né.

Em tư vấn M1 mark II vì 2 lý do rõ ràng: Bác Accord đang còn lăn tăn và mark 2 sắp ra, và em nghĩ bác ấy đủ khả năng chiến mark 2.
    Em không hề chê M1 đời cũ, nó còn tốt hơn nhiều so với con máy em đang xài mà. Nhưng tất nhiên M2 cách M1 đến 3 năm thì sẽ có nhiều cái hơn.
    Nói vui đùa nhưng giữ cái tôn trọng nhau, chứ còn châm biếm trên ý kiến người khác thì em xin né.
    Nếu vậy em xin đề xuất bác không nên quy kết người nao hay bất kỳ ai "quan trọng thiết bị quá rồi nhé", em không thấy có động thái liên quan gì đến châm biếm nhưng cái cách bác quy chụp thì khó hiểu quá khi ban đầu thì lợi ích kinh tế và sau đó là do mọi người quan trong thiết bị.

Anyway, em xin chấm dứt vấn đề này. Có vẻ mọi việc đi quá xa.

Nếu vậy em xin đề xuất bác không nên quy kết người nao hay bất kỳ ai "quan trọng thiết bị quá rồi nhé", em không thấy có động thái liên quan gì đến châm biếm nhưng cái cách bác quy chụp thì khó hiểu quá khi ban đầu thì lợi ích kinh tế và sau đó là do mọi người quan trong thiết bị.

Anyway, em xin chấm dứt vấn đề này. Có vẻ mọi việc đi quá xa.
    Nếu bác nghĩ em quy chụp thì em xin lỗi chắc em lỡ lời. Em chỉ góp ý không nên có ý nghĩ hội M1, hội M2 riêng nhau thôi. Bác nói "lỡ mất 1 member" thì không hay, cứ như phải đúng M1 thì mới là member của hội M1 sao?
    Còn cái câu châm biếm thì em né rồi, không phải từ bác đâu ạ!

@metal_fx3: Đúng ra, Q. nên góp ý khiêm tốn hơn vì vấn đề lôm xôm do có bác đang cần mua EM1, đồng thời bác Accord cũng lăn tăn em nó. Vậy, nếu có những góp ý thực tiễn, cụ thể nhất cho các bác đang thích EM1 là ai, chắc chắn phải là mình và Amazone - ng đang sở hữu EM1 và đang chơi. Q. cũng thường có (hơi nhiều) ý kiến về máy, nhưng riệng con EM1 Q. chưa từng chơi thì nên nhường để ng khác tán dương, thậm chí lôi kéo cũng được, vui mà ( khg chơi thì bàn về nó ít thôi). Nói EM1 đã sx 3 năm rồi, cũ rồi khg nên mua, thì chắc có ng cho rằng Q. đang là chủ cửa hàng bán máy chứ khg phải là ng chơi !
    Q. đang chơi Pana GX7, vậy chắc cũng có sân chơi riêng cho nó mà? Hay là...sao sao..ấy mà lại đôi co với ng chơi Oly là không hay ho gì đâu.
    ps: những com hài hước đôi chút là bình thường, khg thích thì cứ bỏ qua, đơn giản thế mà.
    Được sửa bởi tommeow lúc 07:25 PM ngày 10-09-2016
    It's NOT the camera, it's HOW you USE it!

Từ đầu mình đã nói gì về EM1 đâu, có chê bai, nói ko mua gì đâu nhỉ? Chỉ nói nhiều về hệ lens, giá cả, hàng cũ mới. Thế mà vừa nói sang EM1 mark II có chút thì ai kia lại phản ứng kiểu châm chọc (ko biết bức xúc cái gì)
    Mình có ý muốn xây dựng, muốn chơi chung, nhưng có người thích chơi riêng, phân biệt. Ừ thì ý người ta muốn đuổi thì mình đi ra vậy.
    Ở trên miệng thì nói nghĩ đơn giản bỏ qua, nhưng bụng lại suy diễn lung tung, suy bụng ta suy ra bụng người nữa, người ta hay nói là "lấy dạ... đo lòng..." gì gì đó, sao mà hẹp hòi thế nhỉ.
    Thể loại châm chọc nghĩ xấu nhau thế này mình xin né, bài nào mình còn quote là mình còn tôn trọng. Xin hết, mình đi ra.
    Được sửa bởi Metal_Fx3 lúc 10:45 PM ngày 10-09-2016

Các bác đừng giận nhau, anh em trong này ít mà còn ít hơn thì buồn lắm.
    Cảm ơn bác metal, nhờ bác mới biết sắp ra mark II. Hồi xưa mình hay theo dõi dòng m43 và fuji. Nhưng khoảng hơn năm nay ko theo nửa vì tự dưng thấy hết ham mua cái gì.

Hồi giờ mình mua máy xong chỉ đa số là cho nếu ko dùng nửa, chứ bán ko được đồ cũ như VN. Bán ebay thì chưa thử. Hôm bửa bx mở tủ đựng máy ra rồi giật mình vì đủ thứ lẩu thập cẩm trong đó, chính mình nhin vào cũng ngán. Vì vậy mình mới ngưng lại tg xem thích cái gì thì giữ 1 bộ thôi.

Giờ phải đầu tư lại, lơ ngơ như lúc mua bộ máy đầu tiên vào 2007.

Từ đầu mình đã nói gì về EM1 đâu, có chê bai, nói ko mua gì đâu nhỉ? Chỉ nói nhiều về hệ lens, giá cả, hàng cũ mới. Thế mà vừa nói sang EM1 mark II có chút thì ai kia lại phản ứng kiểu châm chọc (ko biết bức xúc cái gì)
    Mình có ý muốn xây dựng, muốn chơi chung, nhưng có người thích chơi riêng, phân biệt. Ừ thì ý người ta muốn đuổi thì mình đi ra vậy.
    Ở trên miệng thì nói nghĩ đơn giản bỏ qua, nhưng bụng lại suy diễn lung tung, suy bụng ta suy ra bụng người nữa, người ta hay nói là "lấy dạ... đo lòng..." gì gì đó, sao mà hẹp hòi thế nhỉ.
    Thể loại châm chọc nghĩ xấu nhau thế này mình xin né, bài nào mình còn quote là mình còn tôn trọng. Xin hết, mình đi ra.
    Em không nghĩ bác Tom có ý này. Em không muốn đưa vấn đề đi quá xa và cũng không muốn mọi người mâu thuẫn.

Dẫu biết rằng cái nick trên mạng là ảo nhưng nếu có vấn đề thì cũng cần giải quyết tốt đẹp, hơn là từ bỏ nhau.

Trang 5 / 6 Đầu tiênĐầu tiên ... 3456 Cuối cùngCuối cùng