Hiển thị kết quả từ 1 đến 3 / 3

Chủ đề: Tư vấn mua Lens cho Sony Nex 7

Smile Tư vấn mua Lens cho Sony Nex 7

Tình hình là Post bài bên TinhTe cùng chủ đề mà chả thấy anh em nào hỗ trợ cả nên mò qua bên đây nhờ trợ giúp của anh em.

Mình thì mới được ông anh cho con Nex 7 kèm Lens 16/2.8 và 50/1.8

Đây là lần đầu tiên trong đời mình sử dụng máy ảnh cơ nên cũng khá bỡ ngỡ. Tuy nhiên sau quá trình 1 tháng tìm tòi liên tục, từ những kiến thức cơ bản nhất như chỉ số tiêu cự, lấy nét, bù phơi sáng,... thì mình cũng khá hài lòng với những gì mình đang có trong tay. Tuy nhiên, do nhu cầu mình đi du lịch nhiều nên sau khi sử dụng 2 lens trên thì mình thấy rằng.

+ Lens 16/2.8 chụp phong cảnh rất Oke góc rất rộng, nhưng chụp người chung thì lại quá mờ nhạt
    + Lens 50/1.8 thì do máy của mình là Crop nên tiêu cư khá dài và hẹp, vậy nên cái này chỉ phù hợp chụp chân dung, chứ khó thể nào mà chụp người + cảnh được :( Mỗi lần chụp 3 đứa thôi thì đứng xa cả chục mét cực vc

Cho nên hiện bây giờ mình đang muốn tìm 1 con Lens có thể dung hòa các yếu tố sau: Đời thường (bắn tỉa), Phong cảnh, Chân dung, Macros, chụp trong môi trường thiếu sáng.

Đi nhiều Box trong Forum tham khảo thì thấy nhiều ae đề xuất 3 con: SEL 35/1.8 | SIGMA 30/1.4 | SEL55210

Mình thì mới chỉ xài Lens Fix thôi chứ chưa xài Lens Tele bao giờ nên có gì anh em cứ đề xuất giúp mình nhé. Và tiện thể nếu được suggest cho mình mấy đ/c mua máy ảnh tốt ở SG, nghe nói là Phú Quang và Khánh Long đúng ko ?

Nhờ anh em đề xuất giúp ! Tiền thì em có trong khoảng 10tr đổ lại thôi :( Mới tập tành vào mà giờ càng tìm hiểu càng ghiền nên quyết tâm đầu tư luôn ! Sau đây là 1 tấm ảnh em chụp = lens 50/1.8 ạ !

Nói chung là Lens cho Sony cần gì các bác cứ tư vấn nhiệt tình cho em nhé ! )

_DSC7934 by zzluckuxdzz, on Flickr
    Được sửa bởi dai_viet199 lúc 01:11 AM ngày 07-09-2016

Với 10 tr thì cộng tiền với bán con 16f2.8 đổi con 18-105 f4 chụp đa dụng là ổn.

Quote Được gửi bởi Vodichthanquay View Post
    Với 10 tr thì cộng tiền với bán con 16f2.8 đổi con 18-105 f4 chụp đa dụng là ổn.
    Con 16f2.8 giờ bán được giá nhiêu nhỉ ? ) Mới xem con của bác suggest xong thấy cũng khá ổn !