Hiển thị kết quả từ 1 đến 9 / 9

Chủ đề: cho em hỏi check shots ở đâu cho an toàn ạ

cho em hỏi check shots ở đâu cho an toàn ạ

dạ em là newbie mới tập tành chơi ạ , mà mấy hôm nay đọc được cái reset shots nên em cũng hơi hoang mang ạ mấy anh cho e hỏi HN thì mình đi check shot ở đâu cho an toàn với ạ
    với khi check máy thì có kinh nghiệm gì không ạ ví dụ 1 máy chụp bt thì 1 năm bn shots ? v,v ạ em xin cảm ơn

Check chính hãng còn chưa chắc đã đúng, vì nếu đúng thì ko có chuyện phần lớn mấy cửa hàng và thương lái bày ra một dàn máy chuyên cày 7D, 5D2, 5D3 mà hầu như cái nào cũng dưới 10k shots. Thử hỏi mấy cái máy các bác thợ chụp ảnh dùng kiếm tiền năm này qua tháng nọ nó được bán ở đâu mà ko thấy cái nào >30k shots?

Tốt nhất là nhìn vào tình trạng máy và ra giá.

Quote Được gửi bởi BlackLegSanji View Post
    Check chính hãng còn chưa chắc đã đúng, vì nếu đúng thì ko có chuyện phần lớn mấy cửa hàng và thương lái bày ra một dàn máy chuyên cày 7D, 5D2, 5D3 mà hầu như cái nào cũng dưới 10k shots. Thử hỏi mấy cái máy các bác thợ chụp ảnh dùng kiếm tiền năm này qua tháng nọ nó được bán ở đâu mà ko thấy cái nào >30k shots?

Tốt nhất là nhìn vào tình trạng máy và ra giá.
    Sorry mình nói ngược với topic này một chút nhe bạn Black, xin lỗi. Vì mình không có ở VN nên mình không rõ chứ ở nước ngoài nếu mang ra chính hãng Nikon/Canon check shots thì không bao giờ sai. Mình đã đem đi check rất nhiều lần không bao giờ thiếu tin tưởng lần mới nhất mình mới mua 1d4 check ở trung tam Canon do mình có CPS member nên hoàn toàn free chờ 5 phút có kết quả ngay và hoàn toàn chính xác như lời mô tả của người bán private là dưới 2000 shot. Mình chỉ tin rằng đại diện trung tâm bảo hành ở VN cho Canon/Nikon là hoàn toàn tin tưởng cho nên nếu muốn chắc 100% thì bỏ tiền ra mang ra hai nơi đó làm theo mình nhớ là VIC và LBM ở VN phải không?

Một số cửa hàng lớn của Mỹ không bao giờ tin vào shot cho nên hàng nó bán như anh Black nói, chỉ ghi tình trạng thôi không bao giờ ghi bao nhiêu shot. Một máy pro mà chụp 100K shot nhưng giữ gìn thật đẹp thì vẫn tốt, nếu shutter có chết mang ra thay khoảng 300 gì đó, nếu có CPS member / NPS member giảm 30% chi phí thì việc thay còn rẻ hơn, sau khi thay thì máy như mới (nếu tình trạng giữ gìn mới) cho nên CH Mỹ nó không quan tâm đến shot. Chỉ có dân mua bán ebay và nhất là ở VN chỉ quan tâm đến shot nên mới tạo ra việc CH ở VN tìm đủ mọi cách reset shots.
    Hình đại diện là mình chụp mái tóc Serena Williams năm 2019

Bác Nikonian2006 cho em hỏi chút: làm thế nào để trở thành thành viên của CPS và đựoc kiểm tra shuttercount miễn phí cho máy ảnh? em toàn mua hàng cũ thì không biết có đăng ký làm thành viên được không bác? Em đang có con 1ds3 và đang muốn kiểm tra shuttercount xem thế nào, vừa rồi hỏi Canon Service thì họ đòi tới 70Euro, em thấy giá đó quá đắt.
    Canon 1Ds mark III + 24-70mm F2.8L USM

Quote Được gửi bởi Nikonian2006 View Post
    Sorry mình nói ngược với topic này một chút nhe bạn Black, xin lỗi. Vì mình không có ở VN nên mình không rõ chứ ở nước ngoài nếu mang ra chính hãng Nikon/Canon check shots thì không bao giờ sai. Mình đã đem đi check rất nhiều lần không bao giờ thiếu tin tưởng lần mới nhất mình mới mua 1d4 check ở trung tam Canon do mình có CPS member nên hoàn toàn free chờ 5 phút có kết quả ngay và hoàn toàn chính xác như lời mô tả của người bán private là dưới 2000 shot. Mình chỉ tin rằng đại diện trung tâm bảo hành ở VN cho Canon/Nikon là hoàn toàn tin tưởng cho nên nếu muốn chắc 100% thì bỏ tiền ra mang ra hai nơi đó làm theo mình nhớ là VIC và LBM ở VN phải không?

Một số cửa hàng lớn của Mỹ không bao giờ tin vào shot cho nên hàng nó bán như anh Black nói, chỉ ghi tình trạng thôi không bao giờ ghi bao nhiêu shot. Một máy pro mà chụp 100K shot nhưng giữ gìn thật đẹp thì vẫn tốt, nếu shutter có chết mang ra thay khoảng 300 gì đó, nếu có CPS member / NPS member giảm 30% chi phí thì việc thay còn rẻ hơn, sau khi thay thì máy như mới (nếu tình trạng giữ gìn mới) cho nên CH Mỹ nó không quan tâm đến shot. Chỉ có dân mua bán ebay và nhất là ở VN chỉ quan tâm đến shot nên mới tạo ra việc CH ở VN tìm đủ mọi cách reset shots.
    Mỹ khác VN bác ơi.
    1. Có phần mềm reset shots, đó là thực tế.
    2. Nhưng ở Mỹ reset để làm gì ? Nếu bán được giá thì phải rao máy chụp được nhiêu shot, nếu...người ta chứng minh được máy chụp hơn và cố tình gian dối lúc đó lại lớn chuyện. Do đó họ chả thèm và không thèm hay đúng hơn không dám làm ăn thế.
    3. Còn ở VN nếu bác reset shots rồi, nếu chứng minh được là đã bị reset thì cùng lắm và lịch sự lắm là trả lại tiền hay đổi máy khác (không biết có bị reset không nữa). Còn không thì cãi tay đôi và chửi nhau huề. Mấy chuyện nầy bác đi thưa công an nó chả thèm để ý đâu, mà mai mắn là nó không để ý, chứ nó để ý cứ vài bửa gửi giấy mời lên lấy lời khai, xác nhận tình tiết nầy kia thì bác lo nghĩ làm hay mất việc đi vì sự việc có thể kéo dài vài năm.

Do môi trường VN nó dung tung cái sai cái gian dối nên anh em ở VN mới lo sợ bác ơi.
    Còn ở môi trường bác nó dẹp ngay tư tưởng gian dối từ trong trứng nước thì ai chả an tâm - đâu lo lắng làm gì.
    Sống đâu phải chịu đó vậy.
    Cũng như ở Mỹ bác chạy đường ưu tiên qua ngã 3-4 hay đèn xanh bác đố cần giảm ga hay nhìn ngang liếc dọc cũng không sao. Còn VN bác mà chạy thế thì chưa đầy 10' đã có người call về nhà cho người thân đi thăm nuôi hay...

nikon thì có phần mềm trên mạng - dowload về xài - canon phải mang ra LBM - nhưng cũng kg tìm được máy đã reset shot đâu bác , tốt nhất là hãy nhìn tình trạng máy là OK nhất

Quote Được gửi bởi ngọc_hương View Post
    nikon thì có phần mềm trên mạng - dowload về xài - canon phải mang ra LBM - nhưng cũng kg tìm được máy đã reset shot đâu bác , tốt nhất là hãy nhìn tình trạng máy là OK nhất
    Canon check qua mạng được mà, nhưng check đâu thì tìm lại.
    Canon có ưu điểm nữa là 1 số máy cài firmware gì độ lại đó, tên hình như magic gì gì đó vô coi được đủ thông tin ẩn (có bị reset chưa, thay màn chập chưa có báo luôn - cái nầy có bài chỉ luôn mà : cũng ko nhớ nguồn cứ tìm sẽ thấy).

Các bác có app nào cho mac os giúp check shot cho canon không ạ? vì em tìm hiểu thì toàn những app tính phí. Nếu không có app thì có website nào check chính xác nhất không? Tks mọi người

Quote Được gửi bởi 2810 View Post
    Canon check qua mạng được mà, nhưng check đâu thì tìm lại.
    Canon có ưu điểm nữa là 1 số máy cài firmware gì độ lại đó, tên hình như magic gì gì đó vô coi được đủ thông tin ẩn (có bị reset chưa, thay màn chập chưa có báo luôn - cái nầy có bài chỉ luôn mà : cũng ko nhớ nguồn cứ tìm sẽ thấy).
    Magic Lantern.
    Tuy nhiên cũng không biết có phải do cộng cả khi máy test lúc lắp ráp hay không. Mình mua máy mới ở Khánh Long và chưa reset là số thứ tự ảnh nên số ảnh chụp khoảng 9xxx nhưng Magic Lantern báo hơn 13xxx. ...