Hiển thị kết quả từ 1 đến 6 / 6

Chủ đề: Hỏi về tạo HDR bằng CS6

Hỏi về tạo HDR bằng CS6

Chuyện là như vậy các bác ạ , mấy hôm nay em mới mua được phần mềm CS6 , nên ngồi vọc chơi , mặc dù em cũng có một số phần mềm tạo HDR rất phù hợp với khả năng hạn hẹp của mình , nhưng em cũng thử dùng CS6 để tạo HDR nhưng không được , em dùng một tấm hình Raw duy nhất , thay đổi EV , rồi ghép lại bằng CS6 , nhưng không thành công , vậy ai làm thành công bằng phương pháp này xin hướng dẫn rõ ràng dùm ạ . Chân Thành cảm ơn . ( Em đã đọc nhiều hướng dẫn về HDR thì phần lớn phải chụp nhiều tấm khác EV để ghép lại , vậy khác nhau như thế nào giữa thay đổi EV và chụp nhiều tấm khác EV )

Thay đổi EV bằng phần mềm, cũng tốt nhưng noise nhiều. Độ chi tiết không cao như ghép 5 hình thật EV khác nhau.
    Bạn dùng Lightroom Classic 2019 để ghép cho dễ. File sau khi ghép nhẹ hơn Photoshop, giữ được đặc tính của ảnh Raw.
    Cảm ơn bạn

Quote Được gửi bởi Kiều Trường View Post
    Thay đổi EV bằng phần mềm, cũng tốt nhưng noise nhiều. Độ chi tiết không cao như ghép 5 hình thật EV khác nhau.
    Bạn dùng Lightroom Classic 2019 để ghép cho dễ. File sau khi ghép nhẹ hơn Photoshop, giữ được đặc tính của ảnh Raw.
    Cảm ơn bạn
    Mình có doc bài HDR cüa ban trên Facebook. Cam on nhiêù.

Về mặt phần mềm bạn Kiều Trường nói rồi em ko nói thêm. Tốt hơn hết vẫn là chụp nhiều tấm (ít nhất là 2) để ghép HDR. Chỉ dùng 1 tấm nếu vùng highlight bị cháy quá thì cứu ko nổi , shadow tối quá kéo lên sẽ bị noise nhiều.
    D850+17-35G2,85N,90G2,70-200FL,200-500;Z6,24-70f2.8S,28f2AIS,50f1.4AIS

Quote Được gửi bởi langthangsg06 View Post
    Mình có doc bài HDR cüa ban trên Facebook. Cam on nhiêù.
    Hihi. Cảm ơn bạn

Quote Được gửi bởi windypham View Post
    Về mặt phần mềm bạn Kiều Trường nói rồi em ko nói thêm. Tốt hơn hết vẫn là chụp nhiều tấm (ít nhất là 2) để ghép HDR. Chỉ dùng 1 tấm nếu vùng highlight bị cháy quá thì cứu ko nổi , shadow tối quá kéo lên sẽ bị noise nhiều.
    Thật ra anh Joseph.Luong có cho phần mềm Aurora chỉnh HDR cũng rất ngon , nhưng em muốn thử làm bằng CS6 , vì chẳng lẻ mua mà không dùng . Cảm ơn Windypham !