Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 15

Chủ đề: Canon Wi-Fi card for 7D2, 5Ds và 5Dr (Canon's W-E1)

Canon Wi-Fi card for 7D2, 5Ds và 5Dr (Canon's W-E1)

Canon đã có card wifi là Canon's W-E1, dành cho 7D2.. card này ngoài chức năng chuyển hình ảnh và video qua android và iOS còn có chức năng remote camera, giá tại B&H chỉ có 39 USD.

Nguyên văn nè các bác :

Canon's first in-house Wi-Fi equipped SD card. Interestingly, unlike competing cards from Eye-Fi, Trek2000 (FluCard) and Toshiba (FlashAir), Canon's W-E1 Wi-Fi Adapter card doesn't feature any built-in memory. Instead, the cameras' CompactFlash card slot is used for storage, and the SD card slot is exclusively used to transfer data via Wi-Fi. As well as the 7D II, the new card is also compatible with both the Canon 5DS and 5DSR camera bodies. All three cameras will need a firmware update to enable use of the card, unless you're purchasing a 7D II with the card already included in the bundle. Once you've installed the card, you'll be able to use it to transfer both still images and MP4 movies, and to control the camera remotely from an Android or iOS phone or tablet using Canon's Camera Connect App. The card supports 802.11 b, g or n networks, but only on the 2.4GHz band.

Link B&H :
    https://www.bhphotovideo.com/c/produ...i_adapter.html

PRODUCT HIGHLIGHTS
    For 7D Mark II, 5DS, and 5DS R DSLRs
    SD-Card Shaped Wi-Fi Accessory
    802.11b/g/n Wi-Fi on 2.4 GHz Band
    Range: 32.8'

Em không thấy đề cập tới dung lượng của thẻ? Nhưng Eye-fi thì được chứ như mà hi sinh cái thẻ backup để xài cái adapter thì em chịu, không dám mạo hiểm.
    5DsR,FE 12,35II,∑50,MP-E65,85,100,17-40,24-70,70-200,580II...

Cái thẻ này sẻ đóng vai trò là cái card wi-fi build-in đó bác. Ví dụ như remote camera, nếu bác chỉ cần download hình ảnh ngay tức thì, tớ nghỉ ko cần wifi vì điện thoại vẫn có thể cắm đầu đọc thẻ để copy qua. Tớ rất thích cái remote camera vì trước tớ chơi 6D thì nó rất tiện khi chụp những góc máy lạ đỡ phải lăn nằm (có những pha ko nằm được như chụp CD và CR ngược từ dưới lên.)

Em tiếc nhất là câu này nè bác, khi em mua 7D2 trước không có giờ tặng không luôn :

"Beginning in late 2016, new EOS 7D Mark II cameras will be sold with the Wi-Fi Adapter W-E1 included in the box. Both body only, and body with the Nano USM version of the EF-S 18–135mm standard zoom lens will ship this way."

Quote Được gửi bởi philubonmat View Post
    Em không thấy đề cập tới dung lượng của thẻ? Nhưng Eye-fi thì được chứ như mà hi sinh cái thẻ backup để xài cái adapter thì em chịu, không dám mạo hiểm.

Chưa thấy hỗ trợ 5dmark3 :(

Theo mình nghỉ 5D3 đã bị kết liễu rồi khi 5D4 đang đầy đủ các tính năng, thêm tính năng 5D3 chẳng khác nào kéo dài tuổi của 5D3.

Quote Được gửi bởi danhgo View Post
    Chưa thấy hỗ trợ 5dmark3 :(

Em từng xài qua Eye-Fi cho 1Ds MII để truyền Jpeg file. Nhưng thấy không khả thi lắm vì phone nóng và hao pin dã man, đó mới là jpeg file thôi, chưa nói RAW, giờ qua 5DsR hơn 50MB/RAW file thì coi bộ mệt à. Với lại Eye-Fi vừa làm hotpot vừa chứa hình luôn, chứ như em nói, nếu bỏ một SD slot để làm hotpot thì máy chỉ còn 1 slot thì em không dám mạo hiểm

Em chẳng hiểu tại sao wifi chỉ làm Hotspot và truyền file qua điện thoại, cái đó chỉ dùng cho đi phượt và tải vài tấm lai rai chơi, bác chụp vài trăm ảnh ngồi đó đơi download wifi và Canon khi bác download qua điện thoại nó có chế độ resize phù hợp đường truyền và upload mạng xã hôi, không giống Flash air, eye fi.. download nguyên hình gốc ngồi đợi ngu người.

Bác sài 1Ds MkII cái màn hình của bác dỏm nên phải dùng điện thoại xem liên tục còn ở đây dùng wifi chủ yếu remote live view chụp phong cảnh không cần dây bấm mềm, chụp các ảnh từ trên cao không cần thang chỉ cần dùng mono pod đưa camera lên là chụp, chụp các góc sát mặt đất không lăn lê bò lết bác à

Wifi ở đây cái quan trọng nhất là remote control camera bác ơi quên cái hotspot và download hình đi, cái đó chỉ là phụ khi đi phượt hoặc trong studio, event chụp ảnh lấy liền thôi.

Em từng xài qua Eye-Fi cho 1Ds MII để truyền Jpeg file. Nhưng thấy không khả thi lắm vì phone nóng và hao pin dã man, đó mới là jpeg file thôi, chưa nói RAW, giờ qua 5DsR hơn 50MB/RAW file thì coi bộ mệt à. Với lại Eye-Fi vừa làm hotpot vừa chứa hình luôn, chứ như em nói, nếu bỏ một SD slot để làm hotpot thì máy chỉ còn 1 slot thì em không dám mạo hiểm

Bác nói đúng, mục đích của em khi mua Eye-fi là để view ảnh thôi vì cái LCD nhỏ quá, nhưng chí ít nó cũng lưu file trong đó. Còn cái này nếu có lưu file ảnh trong đó thì em chơi, còn không thì thôi ạ

Bác nói đúng, mục đích của em khi mua Eye-fi là để view ảnh thôi vì cái LCD nhỏ quá, nhưng chí ít nó cũng lưu file trong đó. Còn cái này nếu có lưu file ảnh trong đó thì em chơi, còn không thì thôi ạ
    Eye Fi bác xem con nào đổ đc raw hẵng quan tâm, nhiều cái nó chỉ cho đổ jpg thôi đấy
    Canon - Gitzo - Markins - Fujifilm

Mình thấy thể Toshiba cho phép xuất ra file RAW khi chọn cách hiển thị thư mục thay vì ảnh.

Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng