Trang 2 / 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 24

Chủ đề: 15tr nên đầu tư máy nào???

Quote Được gửi bởi Persuccvi View Post
    Em chỉ hỏi có cần thiết phải chọn 70D vì nó vượt trội hơn hay không thôi )). Thanks bác
    Có mỗi 15tr thì k nên chọn 70D bác ạ,nhu của bác chỉ là chụp ảnh(k chụp thể thao), quay video chơi chơi thì iphone cho nhanh. Các tính năng video, lấy nét video, wifi nghe thì hay nhưng nó chỉ là "tiện", "thêm", chứ k có nó bác vẫn sống tốt. Cái hay ở 70D đó là build và lấy nét 19 điểm. 60D cũng k nên mua, mình từng dùng, nút bấm củ chuối, máy bé, cải tiến thì ít mà cải lùi thì nhiều (so vs 50D). Tầm tiền bác thì nên mua 50D, vừa rẻ vừa ngon, cũng 9 điểm lấy nét cross type như 60D, 15.5Mpx quá ổn cho chuẩn hiện tại, nút bấm thao tác cực tiện lợi, body nhìn bên ngoài k khác 5D mark 2 là mấy, có chỉnh focus cho lens bị sai nét. Khoản màu mè bác nên học lightroom photoshop, chứ crop nó như nhau cả, nói thẳng là màu mè nhạt nhạt, k sâu. Mình dùng cả 50D và 5D mark 2 rồi nên biết. Bác yêu ảnh, xác định mua dslr, đã k fullframe, thì đừng quan tâm body nhiều, có chăng thì để tiền mà mua lens ngon, rồi về chỉnh sáng chỉnh màu, ảnh ngon ngay. Vài lời tâm huyết, có dài dòng thì mong bác lượng thứ hehe

Quote Được gửi bởi Admiral93+1 View Post
    Có mỗi 15tr thì k nên chọn 70D bác ạ,nhu của bác chỉ là chụp ảnh(k chụp thể thao), quay video chơi chơi thì iphone cho nhanh. Các tính năng video, lấy nét video, wifi nghe thì hay nhưng nó chỉ là "tiện", "thêm", chứ k có nó bác vẫn sống tốt. Cái hay ở 70D đó là build và lấy nét 19 điểm. 60D cũng k nên mua, mình từng dùng, nút bấm củ chuối, máy bé, cải tiến thì ít mà cải lùi thì nhiều (so vs 50D). Tầm tiền bác thì nên mua 50D, vừa rẻ vừa ngon, cũng 9 điểm lấy nét cross type như 60D, 15.5Mpx quá ổn cho chuẩn hiện tại, nút bấm thao tác cực tiện lợi, body nhìn bên ngoài k khác 5D mark 2 là mấy, có chỉnh focus cho lens bị sai nét. Khoản màu mè bác nên học lightroom photoshop, chứ crop nó như nhau cả, nói thẳng là màu mè nhạt nhạt, k sâu. Mình dùng cả 50D và 5D mark 2 rồi nên biết. Bác yêu ảnh, xác định mua dslr, đã k fullframe, thì đừng quan tâm body nhiều, có chăng thì để tiền mà mua lens ngon, rồi về chỉnh sáng chỉnh màu, ảnh ngon ngay. Vài lời tâm huyết, có dài dòng thì mong bác lượng thứ hehe

Bác ra cửa hàng, lấy con 50D và 70D cùng chỉa ra ngược sáng, chỉnh cùng thông số chụp và so ngay hình gốc trên máy, rồi tự nhiên bác sẽ có lựa chọn! ( Em cũng từng lăn tăn như bác, sau khi ra khánh long thử cả 2 con thì tự nhiên em chọn 70D ngay.)

chưa nói đến việc 70D mà gắn mấy con lens có STM giá tầm tầm thôi ( mình ko nói các con lens L nhé) mở liview lên nó bắt nét chủ thể nhanh và không hề có 1 tiếng động.

Ai nói màn hình cảm ứng và wifi ko quan tâm thì cứ thử đi rồi sẽ ghiền ngay thôi mà. chụp gia đình, con cái, chụp mẫu, vừa nhấn nút chụp xong là nó hiện ngay lên màn hình máy tính bảng 10" là thấy thích rồi. chưa nói đến việc mình điều khiển máy từ xa = điện thoại đi động.
    Canon EOS 6D II VS EOS R

ISO dưới 800 thì không bị ám màu đèn vàng. Có thể đánh flash off ETTL2 với khoảng cách 10m

15 triệu mà chơi canon thì sao có ảnh đẹp được bác ơi. Chăc chỉ đủ mua một em lens L là hết rồi.

Mua body https://binhminhdigital.com/canon-eo...nhap-khau.html
    Mua OK EF 40mm F2.8 STM
    Là vừa đủ 15 tr.

chụp cảnh lấy điện thoại chụp, mà cũng hiếm chụp lắm...lên bộ máy 70D + lens canon 50 f1.8 stm chụp chân dung là ngon rồi

Quote Được gửi bởi Admiral93+1 View Post
    Đang lăn tăn như thớt, đọc bài của bác sáng bừng sức sống. Tại em đang nằm ở 50D mà định lên 70D hoặc 7D1. Nhưng ngộ được cmt của bác, thêm 1 năm nữa lên FF luôn cho rồi.
    Cám ơn lời tâm huyết của bác.

@pine2103: crop thì ko nên lên crop, để dồn lên ff luôn.

Em thì FF rồi lại muốn có crop !!

Quote Được gửi bởi yashicanon View Post
    Em thì FF rồi lại muốn có crop !!
    Chắc bác chụp chim cò nhiều? Em toàn chụp vợ con thôi ạ :p

Trang 2 / 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 Cuối cùngCuối cùng