Hiển thị kết quả từ 1 đến 6 / 6

Chủ đề: Kit XF 18-55 có tiếng lịch kịch khi lắc nhẹ

Kit XF 18-55 có tiếng lịch kịch khi lắc nhẹ

Hi các bác, em mới tập tành sắm được con xt-10 và con lens kit như trên, chuyện là em vừa mua con lens kit này bên bác phuquangkts, ko hiểu ntn đem về nhà lắc nhẹ em nó thấy có tiếng lịch kịch giống như kính nó bi không khớp vậy, các bác nào đã đùng em này rồi tư vấn cho e với ạ, em hoang man quá, gọi lên phuquangkts thì em nhân viên nói chẳng làm sao cả, lens 18-55 nào cũng vậy. Hichic

Quote Được gửi bởi qt1125 View Post
    Hi các bác, em mới tập tành sắm được con xt-10 và con lens kit như trên, chuyện là em vừa mua con lens kit này bên bác phuquangkts, ko hiểu ntn đem về nhà lắc nhẹ em nó thấy có tiếng lịch kịch giống như kính nó bi không khớp vậy, các bác nào đã đùng em này rồi tư vấn cho e với ạ, em hoang man quá, gọi lên phuquangkts thì em nhân viên nói chẳng làm sao cả, lens 18-55 nào cũng vậy. Hichic
    Ko sao đâu bạn. Nó là tiếng hệ thấu kính chuyển động chứ ko có gì cả. Lens 24-70 f2.8 Nano 28tr của Nikon tôi dùng khi cầm lắc nhẹ nếu tinh ý cũng nghe thấy có tiếng lịch kịch nhẹ mà.
    Vẫn còn tìm lens...

Lens nào cũng vạy thôi bác, chế độ chống rung của nó đó, những lens fix không cs chống rung thì nó sẽ không kêu

Quote Được gửi bởi dearboy2025 View Post
    Lens nào cũng vạy thôi bác, chế độ chống rung của nó đó, những lens fix không cs chống rung thì nó sẽ không kêu
    Fix cũng kêu, cũng thò thụt nhé bạn

Quote Được gửi bởi Biye1010 View Post
    Fix cũng kêu, cũng thò thụt nhé bạn
    Em cầm qua fix chưa thấy cái nào kêu cả )

Quote Được gửi bởi dearboy2025 View Post
    Em cầm qua fix chưa thấy cái nào kêu cả )
    Nó kêu cái motor lấy nét bạn ơi. 27mm, 35mm 1.4 đều kêu rất to