Trang 2 / 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Hiển thị kết quả từ 11 đến 17 / 17

Chủ đề: XE2S và X-T10, chọn em nào?

Quote Được gửi bởi Namvqh View Post
    Cảm ơn bác. Tôi vừa ra cửa hàng check thử X-T10. Đúng như các bác nói ạ. Bắt nét rất nhanh, viewfinder ở giữa hay hơn bên cạnh trái, không hề lag khi thiếu sáng. Cũng hơi vội nên chưa kịp check lấy nét tay. Ngoài HN hàng xách tay X-T 10 vẫn giữ giá khoảng 13 triệu, XE2S còn 12 triệu. Nói chung là đáng để lên đời ạ.

Nhưng có lẽ tôi lấy XE2S không phải vì nó rẻ hơn 1 triệu mà vì cầm X-T10 hơi hụt tay và "hơi nhẹ quá", không "đầm tay" như XE1.

Cảm ơn các bác nhiều!
    Xt10 nặm hơn xe2s 40gr đấy bác.Hiện hàng lướt Fullbox từ Nhật về em đang bán 11,8tr.Bác nào cần cứ LH 01688997725 nhé.Em ở HN
    FB : Lê Quân Ar'T , Mobile : 016 88 99 77 25 , Mail : lequan.photo.arch@gmail.com

Quote Được gửi bởi lequan_photo View Post
    Xt10 nặm hơn xe2s 40gr đấy bác.Hiện hàng lướt Fullbox từ Nhật về em đang bán 11,8tr.Bác nào cần cứ LH 01688997725 nhé.Em ở HN
    Cảm ơn bạn, tôi lấy hàng new, đổi ở cửa hàng mua XE1 cho tiện.

Quote Được gửi bởi Namvqh View Post
    Cảm ơn bác. Tôi vừa ra cửa hàng check thử X-T10. Đúng như các bác nói ạ. Bắt nét rất nhanh, viewfinder ở giữa hay hơn bên cạnh trái, không hề lag khi thiếu sáng. Cũng hơi vội nên chưa kịp check lấy nét tay. Ngoài HN hàng xách tay X-T 10 vẫn giữ giá khoảng 13 triệu, XE2S còn 12 triệu. Nói chung là đáng để lên đời ạ.

Nhưng có lẽ tôi lấy XE2S không phải vì nó rẻ hơn 1 triệu mà vì cầm X-T10 hơi hụt tay và "hơi nhẹ quá", không "đầm tay" như XE1.

Cảm ơn các bác nhiều!
    Xt10 xử lý ảnh tốt hơn xe2s. Nhưng cảm giác cầm xe2s đã hơn. Tóm lại tùy sở thích của bác. Nêu bác lấy xe2s thì chúng ta về cùng một đội. Hihihi
    Bác lấy máy xách tay thì chú ý lớp nhựa mầu nó có đen hay không vì nếu nó màu xám thì có thể là máy được tút lại vỏ nhựa. Vì lúc trước em đi coi XT10 xách tay mới 100% theo người bán, sau đó em có dịp nhìn xt10 chính hảng lớp nhựa đen hơn.
    Con xe2s em xài chổ bán cầm bạc màu y như xt10 xách tay em nói trên. Chỉ là kinh nghiệm của em, có thể không chính xác, nhưng hi vọng có thể giúp bác chút ít, vì thật chất em cũng là gà trong lỉnh vực mua bán này thôi.
    Life is a choice! A choice to Live or A choice to Die.

Bác Vo Doan vào team Xe2s luôn à, anh em offline thôi
    Head Shot

Quote Được gửi bởi foreverbmt View Post
    Bác Vo Doan vào team Xe2s luôn à, anh em offline thôi
    Chỉ sợ thời gian không hợp nhau thôi, chứ cũng thích gặp gở người chơi cùng máy lắm! Một vấn đề nữa thì xt10 viewfinder phản ứng nhanh hơn xe2s khi đưa lên mắt, nên đôi khi dùng xe2s sẽ bị mất khoảng khắc. Nhưng chắc nó sẽ không là vấn đề gì đối với những ai thích chậm rải chụp. Hihihi
    Được sửa bởi Vo Doan lúc 06:22 PM ngày 22-08-2016
    Life is a choice! A choice to Live or A choice to Die.

Quote Được gửi bởi Vo Doan View Post
    Xt10 xử lý ảnh tốt hơn xe2s. Nhưng cảm giác cầm xe2s đã hơn. Tóm lại tùy sở thích của bác. Nêu bác lấy xe2s thì chúng ta về cùng một đội. Hihihi
    Bác lấy máy xách tay thì chú ý lớp nhựa mầu nó có đen hay không vì nếu nó màu xám thì có thể là máy được tút lại vỏ nhựa. Vì lúc trước em đi coi XT10 xách tay mới 100% theo người bán, sau đó em có dịp nhìn xt10 chính hảng lớp nhựa đen hơn.
    Con xe2s em xài chổ bán cầm bạc màu y như xt10 xách tay em nói trên. Chỉ là kinh nghiệm của em, có thể không chính xác, nhưng hi vọng có thể giúp bác chút ít, vì thật chất em cũng là gà trong lỉnh vực mua bán này thôi.
    Đọc comment của bác mà ấm cả lòng. Cuối cùng thì tôi lấy E2S chính hãng vì cửa hàng hình như đã đẩy E2S xách tay đi hết rồi.

Thực ra nói về thích thì giữa E2S và X-T10 là 10/9,5, phải nhờ bác chủ cửa hàng quyết hộ đấy ạ. Tôi cũng gà chuyện mua bán nên đã tự chọn cho mình một cửa hàng bán và sửa chữa máy ảnh lâu năm cho yên tâm. Về giá, có cao hơn một chút nhưng mua bán, lên đời nhẹ nhàng, thân ái. Cảm ơn bác!

Bác mua ở cửa hàng nào đấy ạ? Cho em chút thông tin đươc không ạ?

Trang 2 / 2 Đầu tiênĐầu tiên 12