Hiển thị kết quả từ 1 đến 7 / 7

Chủ đề: Có nên lựa chọn leica X typ 113???

Có nên lựa chọn leica X typ 113???

Em đang phân vân Leica X typ 113. Em thấy đợt này giá ở techland cũng giảm nhiều (khoảng 37 tr). Theo các bác có nên chọn em này không? Với tầm tiền này ngoài X 113 còn sự lựa chọn nào hợp lý hơn không? Em dùng Canon cũng nhiều năm rồi, nhưng bây giờ cũng lớn tuổi, mang vác nặng cũng ngại nên muốn chuyển sang loại nhẹ nhàng, nhỏ gọn hơn.
    Em cám ơn các bác trước.
    Các bác cứ mén đá nhiệt tình nhé.

Theo em nghĩ chọn mua Leica một phần vì thích cái sang chảnh của thương hiệu nó. Leica thiết kế đẹp, có một số chức năng rất hay, cũng có 1 số điểm không hay, có cả cái rất tệ. Chất ảnh Leica thì theo em cũng chả có gì nổi bậc, ngoại trừ chụp B&W khá đẹp.
    Nếu bỏ qua mê thương hiệu, bỏ qua mê cái build, thì nên chọn máy khác, cùng tầm giá có nhiều lựa chọn mà P/P tốt hơn Leica.
    Leica X typ 113 nổi bậc với ống kính 23mm f1.7, nhưng lại vấp phải tốc độ hạn chế 1/2000s. Và vẫn không có tính năng close-up gần, min focus range là 30cm.
    Em cũng hóng ở VN có bác nào dùng qua và review kèm nhiều ảnh cho anh em xem.
    "You say goodbye, and I say hello. Hello, hello"

Quote Được gửi bởi anhtason View Post
    Em đang phân vân Leica X typ 113. Em thấy đợt này giá ở techland cũng giảm nhiều (khoảng 37 tr). Theo các bác có nên chọn em này không? Với tầm tiền này ngoài X 113 còn sự lựa chọn nào hợp lý hơn không? Em dùng Canon cũng nhiều năm rồi, nhưng bây giờ cũng lớn tuổi, mang vác nặng cũng ngại nên muốn chuyển sang loại nhẹ nhàng, nhỏ gọn hơn.
    Em cám ơn các bác trước.
    Các bác cứ mén đá nhiệt tình nhé.
    Leica là dòng máy "dành cho ng thong thả"-chụp chậm nhưng chất ảnh thì vô đối, bảo sao cả thế giới mê mệt vì nó, và giá vẫn cao ngất ngưỡng. Leica X typ 113 là compact sử dụng sensor APS-C đựơc khen nhỉnh hơn cả Fuji X100 đó bác (ngay cà con X1 mình đang xài cũng vậy).
    Được sửa bởi tommeow lúc 01:04 PM ngày 19-08-2016
    It's NOT the camera, it's HOW you USE it!

Hi bác tommeow
    Bác có vài đánh giá chi tiết hơn được không. Mình đang rất phân vân. Nếu có vài đánh giá và ảnh thì tuyệt quá.
    Cám ơn bác trước nhé!

Đã có topic nói khá chi tiết về Leica X1 + ảnh
    http://www.vnphoto.net/forums/showthread.php?t=182505
    và :http://www.vnphoto.net/forums/showthread.php?t=195380
    bác vô tham khảo.
    Còn đây là trang của photographer Ming Thein :https://blog.mingthein.com/2014/10/1...ica-x-typ-113/
    (thấy tay này chụp là mê tít, muốn mua ngay một con!)

Cho bác xem vài ảnh từ Leica X1
    -Biển Vũng tàu

-Biển Bình Hưng

-Đà Lạt

-Chân dung
    Được sửa bởi tommeow lúc 12:38 AM ngày 24-08-2016

Cám ơn bác tommeow nhiều. Hôm trước xem bên chân dung, thấy ảnh chụp của bác đẹp quá. Bác ở đâu đấy? Hy vọng có ngày được gặp bác

Chào bác. Mình đã cho số phone rồi, hẹn hôm nào gặp bác. Thx ạ.