Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 10

Chủ đề: Xử lý RAW của xpro2

Xử lý RAW của xpro2

Mình đang dùng xpro 2 nhưng trước giờ toàn dùng ảnh jpeg, hôm trước có chụp thử raw nhưng khi add ảnh vào lr5 để xử lý thì nó ko nhận dạng được file raf. Các bác nào đã có kinh nghiệm về vụ này cho mình xin ít ý kiến. Liệu có phải cài đặt thêm gì cho Lr5 hay phải up lên Lr6.1.1?
    Mình cám ơn trước nhé!

Fuji phải cài LR CC mới xài file RAW đc bác ạ! :D

bác cho mình hỏi vậy ngoài LR CC thì còn cái nào khác không ạ, Fuji có phần mềm riêng không bác..

Hình như có phần mềm riêng trong cái dĩa CD kèm theo máy đó bác, em không xài RAW nên cũng không quan tâm lắm. Hình như lên trang wec Fujifilm Việt Nam tải cũng được :D

ok thanks bác dearboy2025

cám ơn bác dearboy2025 nhé. để mình cài thử xem sao

Tình hình là Camera raw converter của Fuji quá chán, không thể dùng được. Lr thì đòi bản từ 6.4 trở lên mơi support cho xpro2. Tìm trên mạng thì không thấy có bản crack, lên trang adobe thì nó đòi 13$/tháng chát quá.
    Mình đã thử so sánh file RAF và JPEG thì phải nói file RAF chi tiết giữ được tốt hơn rất nhiều, chưa kể dynamic range nữa. Được cái jpeg của fuji mầu sắc rất ổn, nhưng cái này có file raf ngon vẫn chỉnh được. Với thằng chơi ảnh phong cảnh như mình mà mất chi tiết và dynamic range của file RAF thì hơi bị phí.
    Chẳng nhẽ 1 năm chịu khó chi cho thằng adobe 150$ cho sướng người!!!!

Quote Được gửi bởi trung81187 View Post
    Tình hình là Camera raw converter của Fuji quá chán, không thể dùng được. Lr thì đòi bản từ 6.4 trở lên mơi support cho xpro2. Tìm trên mạng thì không thấy có bản crack, lên trang adobe thì nó đòi 13$/tháng chát quá.
    Mình đã thử so sánh file RAF và JPEG thì phải nói file RAF chi tiết giữ được tốt hơn rất nhiều, chưa kể dynamic range nữa. Được cái jpeg của fuji mầu sắc rất ổn, nhưng cái này có file raf ngon vẫn chỉnh được. Với thằng chơi ảnh phong cảnh như mình mà mất chi tiết và dynamic range của file RAF thì hơi bị phí.
    Chẳng nhẽ 1 năm chịu khó chi cho thằng adobe 150$ cho sướng người!!!!
    Ý bác "camere raw converter" của Fuji là sao bác? Em chưa hiểu chỗ này.

Còn LR thì bác cứ cài bản CC (là 6.4 hay 6.5 gì đó) rồi e gửi file crack cho.

Quote Được gửi bởi dearboy2025 View Post
    Ý bác "camere raw converter" của Fuji là sao bác? Em chưa hiểu chỗ này.

Còn LR thì bác cứ cài bản CC (là 6.4 hay 6.5 gì đó) rồi e gửi file crack cho.
    em cài lightroom vs pts rồi, qua crack hộ với :D

crack thế nào bác dearboy ơi? email của mình là trung81187@gmail.com. Có gì bác gửi hướng dẫn cho mình nhé. Thanks!