Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 13

Chủ đề: Cho em hoỉ về thuế hải quan ạh!

Cho em hoỉ về thuế hải quan ạh!

SỐ là em mua sách mua pi trên ebay và amazon đều không bị tính thuế nhưng giờ em đang muốn mua cái 135f2L (brandnew)trên amazon (an toàn hơn ebay) hoặc ebay.Em không biết thuế đến VN sẽ chiụ những khoản nào ạh ?
    (nhập khẩu ? + tiêu thụ đặc biệt ? + VAT? +...?....).Anh chị nào biết trang nào ship về HCM an toàn ngoaì ebay và amazon không ạh?
    Anh chị nào từng ship rồi thì cho em biết với ạh Với lại hải quan mình có "làm quá" với hàng của mình ko ạh,vì sách em mua về có mấy cuốn gãy goc rách trang ạh!

Cam ơn anh chị đọc tin ạh

Chào bạn,

Theo mình biết thì ống kính máy chụp hình thuộc dạng chịu thuế suất nhập khẩu là 0%, tuy nhiên bạn vẫn phải đóng thuế VAT 10% và thuế thu nhập cá nhân 10% nữa (trên giá trị hàng hóa) (tức tổng cộng là 20%). Nếu có người quen, gửi xách tay về thì tiện nhất, nếu HQ có hỏi thì chi cho họ usd 20-30 là xong, nhưng thường thì chỉ mua 1-2 cái thì OK

Nhờ người nhà xách tay là hợp lý nhất, vì máy ảnh và laptop coi như đồ dùng cá nhân, mang váo 1, 2 cái ko sao đâu .

hịc,vân đề là ống kính ạh! BẠn em nó ko có máy....vác ống kính ko thui chắc không ổn,với lại nó cũng ko biết ảnh thế nào nên cũng hơi ngại!
    Hôm nay em vưà nhận được con CZ từ UK mua trên eBay,ko mất đồng thuế nào cả!Con CZ m42 như mới nhưng ko có hộp,em nghĩ đây là lí do HQ ko tính thuế nhưng mua mấy caí Canon new bây giờ cần hộp giấy hẳn hoi chứ ko có hộp thì.....vàng thau có trời biết ạh!

Cảm ơn các anh ạh

một hai cái ko sao đâu bác ơi... hỏi lắm cãi chầy mua về nhà dùng. Kĩ hơn thì vứt vỏ đi... cầm ống thôi.. bẩu bạn cho cầm về.

Quote Được gửi bởi tuananhmap View Post
    hịc,vân đề là ống kính ạh! BẠn em nó ko có máy....vác ống kính ko thui chắc không ổn,với lại nó cũng ko biết ảnh thế nào nên cũng hơi ngại!
    Hôm nay em vưà nhận được con CZ từ UK mua trên eBay,ko mất đồng thuế nào cả!Con CZ m42 như mới nhưng ko có hộp,em nghĩ đây là lí do HQ ko tính thuế nhưng mua mấy caí Canon new bây giờ cần hộp giấy hẳn hoi chứ ko có hộp thì.....vàng thau có trời biết ạh!

Cảm ơn các anh ạh
    Cái bác HQ không tính thuế cho bác là thành viên VNphoto đấy, biết cái ống giá trị không cao nên cho qua, chứ bác mua cái CZ 1300$ dù có bỏ hộp gửi về là họ cũng "sực" bác luôn

Nếu là hành xách tay 1- 2 chiếc thì Hải quan cũng không làm khó bác đâu ...

Mặt hàng ống kính thuế nhập khẩu 30%, VAT thêm 10% nữa nhưng đó là trên lý thuyết, thực tế thì thuế suất bao nhiêu thì tùy vào miệng và quan hệ với mấy chú hải quan. Good luck bác ạ!

Em mới mua mấy cái filter B+W từ Hongkong. Người bán xuất cho em cái invoice ghi là filter giá 2 USD (2 cái), step ring 1 USD (1 cái). Cuối cùng em cũng phải đóng thuế 42 ngàn.
    Tuấn Nờ Mờ

Theo em biết thuế suất (nhập khẩu) là 15% + 10% VAT = 25%. Như vậy thì chênh lệch giá giữa ebay và giá ở VN là không nhiều, mặt khác mua hàng trên ebay chịu rủi ro rất lớn (hỏng hóc do vận chuyển, thất lạc...) lúc đó chờ được vạ thì má cũng sưng, theo em bác cứ mua ở VN cho nó lành. Mua hàng trên ebay chỉ nên chọn hàng độc, không dễ kiếm thôi.
    Em thấy có mấy trường hợp mua hàng ship qua FedEx, UPS qua ông hải quan mình áp thuế (nếu ở HN các bác ấy ngồi ở số 10-Lê Thạch luôn), nếu gặp hôm mát trời + với mình mát tay thì có khi các bác ấy bỏ qua khoản 15% kia luôn. các bác nào có kinh nghiệm gì không?
    Được sửa bởi small lúc 11:06 PM ngày 15-07-2008

Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng