Hiển thị kết quả từ 1 đến 4 / 4

Chủ đề: Flash nissin i40 trên X-T10

Talking Flash nissin i40 trên X-T10

Em chào các bác,

Mới đây em mới mua flash nissin i40 để dùng cho em fuji XT10...mày mò mãi mà không biết cách xài ở chế độ automatic (tức là tự động sync thông số từ XT10 qua flash i40... manual thì không vấn đề gì), nên lên đây mạn phép hỏi các bác xem có bác nào biết cách không ạ. Em có tìm trên mạng thì thấy có kiểu wireless TTL, không biết XT10 có hỗ trợ không các bác?

Cảm ơn các bác rất nhiều
    Được sửa bởi ghosteyes lúc 12:04 AM ngày 02-08-2016 Reason: make up

Bác xoay núm vặn trên flash sang TTL rồi bắn như bình thường thôi mà

Quote Được gửi bởi dearboy2025 View Post
    Bác xoay núm vặn trên flash sang TTL rồi bắn như bình thường thôi mà
    Em cảm ơn bác, vậy là núm bên trái của flash để TTL, núm bên phải của flash và trên camera có chỉnh gì đặc biệt không bác? Tối em rảnh về thử mới được

Em có nghe thêm là để xài TTL hay HSS thì phải nhấn test flash button và giữ cho đến khi nó nhấp nháy, cái này có đúng không bác? Các bác thứ lỗi nếu em có nói sai gì, cảm ơn các bác nhiều...
    Được sửa bởi ghosteyes lúc 08:09 AM ngày 02-08-2016

Quote Được gửi bởi ghosteyes View Post
    Em cảm ơn bác, vậy là núm bên trái của flash để TTL, núm bên phải của flash và trên camera có chỉnh gì đặc biệt không bác? Tối em rảnh về thử mới được

Em có nghe thêm là để xài TTL hay HSS thì phải nhấn test flash button và giữ cho đến khi nó nhấp nháy, cái này có đúng không bác? Các bác thứ lỗi nếu em có nói sai gì, cảm ơn các bác nhiêu...
    Xoay tới TTL là đc rồi, cái nút bên kia để điều chỉnh công suất đen hay sao đó. Em cũng mới xài thử 1 lần chứ k nhớ rõ lắm. :3
    Còn nút test flash thì dùng để test thử coi flash nó có hoạt động không thôi chứ có gì đâu.. HSS thì em ko biết ạ :v