Trang 2 / 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Hiển thị kết quả từ 11 đến 16 / 16

Chủ đề: Xin đánh giá chân thành với Chân dung mộc cùng Canon 700D + Lens 50mm 1.8STM

Không có mẫu , hôm nay up mẫu nhà luôn .

Mình thấy 4 tấm bác post sau, mình thấy background sáng hơn mặt mẫu thì hơi bị tối. Chắc là do để đo sáng kiểu Evaluative Metering trong Metering Mode, có điều kiện bác thử set Partial Metering hay Center Weighted Metering khi chụp mà background sáng xem sao. (Theo tài liệu của bác Hafoto nói đó). Tuần rồi mình chụp cũng bị giống như của bác nhưng chưa có dịp thử lại, cuối tuần mới chụp được. Dang suy nghĩ phải thêm cái flash rời nữa.

chúc bác thớt chụp ảnh ngày càng đẹp, em rửa đao gác kiếm 3 năm nay giờ mới login lại may mà vẫn nhớ pass =))
    450D, 18-55IS, GRIP MK, 50f1.8, Flash Yongnuo 460II, Flash National cùi, trigger CTR-301P

Quote Được gửi bởi manhcuongtnc View Post
    Mình thấy 4 tấm bác post sau, mình thấy background sáng hơn mặt mẫu thì hơi bị tối. Chắc là do để đo sáng kiểu Evaluative Metering trong Metering Mode, có điều kiện bác thử set Partial Metering hay Center Weighted Metering khi chụp mà background sáng xem sao. (Theo tài liệu của bác Hafoto nói đó). Tuần rồi mình chụp cũng bị giống như của bác nhưng chưa có dịp thử lại, cuối tuần mới chụp được. Dang suy nghĩ phải thêm cái flash rời nữa.
    Quote Được gửi bởi hghtforever View Post
    chúc bác thớt chụp ảnh ngày càng đẹp, em rửa đao gác kiếm 3 năm nay giờ mới login lại may mà vẫn nhớ pass =))
    Cám ơn ý kiến các bạn !

Mấy tấm mẫu ở trên có tí chăm chút, mẫu nhà lại ko đc như vậy. Tấm cuối mất chân rồi. Mẫu nhà toàn chụp hình lưu niệm thôi.
    Kẻ săn tìm khoảnh khắc

mấy tấm đầu bị sai focus , mấy tấm sau tốt hơn đó bác

Trang 2 / 2 Đầu tiênĐầu tiên 12