Trang 2 / 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 30

Chủ đề: Fujinon XF 60mm f/2.4 R Macro, ống kính rẻ tiền ít người để ý nhưng chụp chất lừ

cảm ơn bác aPham. mình đến với e nó thôi. hiện tại mình đang bên Nhật. bên đây vẫn bán khoảng 45.000 yên. khoảng 9 triệu @@. chắc nhờ người nhà mua bên việt nam rồi gửi qua chứ chưa về đc trong thời gian này hè hè

Bài viết chi tiết quá, em cũng rất thích ống này, macro hoa cỏ, chụp sản phẩm và cả chân dung đều tốt.
    Các bạn chơi Fuji nên trải nghiệm qua thử ống kính này !

Bác APham cho em hỏi! 18-55, ở tiêu cự 55 f4 em chụp lấy nét đã chậm rồi, vậy so độ chậm với con 60 này như thế nào vậy bác? Điều kiện là ánh sáng trong phòng! Thank bác trước!

Nếu xài fuji thì chắc anh em ko ngạc nhiên, nhưng mình mới đào tẩu nên chắc hơi ngạc nhiên vãi đái =)) hình gốc như cái nóc tủ nha, chưa đụng qua bất cứ gì
    Review nhẹ:
    - con này nếu ban đêm phải nói là siêu siêu chậm. Bởi vì sao, đơn giản như lày: nó là lens macro nên khi ko lấy nét đc ngay giây đầu tiên thì lens nó sẽ rà lại khoảng lấy nét từ mức cận nhất rồi trở lại điểm mình cần lấy nét. vì thế ban đêm chụp con này thì dẹp đi, hoặc chụp tĩnh vật thì ok
    - Ban ngày thì khó tính ko biết thế nào, nhưng mình chup chân rung thì out chắc chỉ 1/10
    - Cái dở là hood bự quá, khi lật ngược lại chả biết sao cắm vào máy đc, phải tháo hood ra rồi mới cắm vào máy, ko thì vặn vặn cái ngàm chưa vô mà cái lens rớt ra khỏi hood thì oan mạng
    - nếu quan tâm độ nét ko thôi thì nó ngon rồi, đổi lại sự chậm chạp và giá rẻ là dễ hiểu
    Được sửa bởi -[Y]2[K]- lúc 10:25 PM ngày 22-07-2016
    Nói không với FF vì không có tiền
    https://www.flickr.com/photos/cklam1209

Quote Được gửi bởi Vo Doan View Post
    Bác APham cho em hỏi! 18-55, ở tiêu cự 55 f4 em chụp lấy nét đã chậm rồi, vậy so độ chậm với con 60 này như thế nào vậy bác? Điều kiện là ánh sáng trong phòng! Thank bác trước!
    Con 60 này là lens lấy nét chậm nhất trong tất cả các lens của Fuji hiện tại, còn kit 18-55 là lấy nét khá nhanh rồi, hơn 18, 35, 60 nhiều

Test ống này trên XE1 công nhận lấy nét chậm, chất lượng vẫn ngon bằng 18-55 nên đã tiễn e nó.
    Đang chán cái 27mm 2.8 như anh apham nói, chất lượng ko ngon hiiix

Quote Được gửi bởi Vo Doan View Post
    Con 60 lấy nét chậm hơn 18-55 nhiều bác ạ, nhất là chụp ở cự ly gần thì khi ống 60 lấy nét sai nó quay lại vị trí lấy nét đúng chậm chạp lắm, bị hunting nhiều. Con 60mm cũng không có nút khóa AF limit như các ống macro chuyên nghiệp nên khoảng chạy của nó rất dài và rất khó khống chế trừ khi chuyển sang chụp MF luôn.
    Phạm An Dương
    Whatever has been done, can be outdone.

Quote Được gửi bởi dearboy2025 View Post
    Con 60 này là lens lấy nét chậm nhất trong tất cả các lens của Fuji hiện tại, còn kit 18-55 là lấy nét khá nhanh rồi, hơn 18, 35, 60 nhiều
    Thank bác, mình ko lập nick bên tinh te, nhưng vẫn đọc bên đó, mới thấy bác comment bên bài của bác Tuấn về một ống cho Xe2s!

Quote Được gửi bởi apham View Post
    Con 60 lấy nét chậm hơn 18-55 nhiều bác ạ, nhất là chụp ở cự ly gần thì khi ống 60 lấy nét sai nó quay lại vị trí lấy nét đúng chậm chạp lắm, bị hunting nhiều. Con 60mm cũng không có nút khóa AF limit như các ống macro chuyên nghiệp nên khoảng chạy của nó rất dài và rất khó khống chế trừ khi chuyển sang chụp MF luôn.
    Thank bác, như vậy ống này chắc em sắm để chụp hoa lá cành thôi! nhưng nếu em sắm rayon 250 gì đó lắp vào kít 18-55 thì chất lượng có khác biệt lắm không? Bác có trải nghiệm việc này chưa ạ?

Ống này ở chợ Fujifilm bên facebook hở ra là bán ngay, nhiều người dùng ấy chứ. Độ hot so ra chắc chỉ thua 18-55 và 35 1.4.
    "You say goodbye, and I say hello. Hello, hello"

Trang 2 / 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 Cuối cùngCuối cùng