Trang 34 / 44 Đầu tiênĐầu tiên ... 243233343536 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 331 đến 340 / 432

Chủ đề: Có phải chiếc Full Frame Mirrorless của Sony sử dụng cho chuyên nghiệp là sai lầm?

Quote Được gửi bởi tntc View Post
    ui, bác ý thấy đối thủ gục rồi nên cũng cảm giác bùi ngùi mấy dòng đưa tiễn mà, chứ mấy post trước bác ấy chém còn hơn bão.
    6D+24-70II+50A+70-200II+300f2.8L
    Cân lens Sigma Art cho Canon dạo

Góp ý với chủ thớt, mình thấy 85mm 1.8 là đẹp rồi, không cần lên 1.2 đâu, dễ out nét lắm =)) đặc biệt là ngày nay khi máy móc có thể chụp ISO cao thì việc chụp 1.2, 1.0 là điều càng ít người cần (và thực tế là Canon 50 1.0 chụp rất dở ở 1.0, tương tự đống lens 0.95 của Voigtlander cũng rất dở ở 0.95). Những máy cảm biến nhỏ thì hãy dùng lens khẩu lớn để bù trừ cho tiêu cự (nghe đâu Olympus sắp ra lens 25mm 1.2). Còn máy to thì 1.8 là đẹp rồi, khỏi phải đua đòi chi cho mệt.

Bởi em trước giờ chụp toàn máy nhỏ khẩu to hoặc máy to khẩu nhỏ. Nếu ai muốn nhỏ gọn thì cứ máy nhỏ khẩu to như em nè lol. Thằng nào chê nhỏ thì cứ nói nó, máy mày bự quá ha, chắc bằng nửa khổ 645 lol.

Nhưng mà xét cho cùng thì thằng Sony này cũng sai lầm, làm cho đã cuối cùng nó cũng bự y chang DSLR. Ít nhất là nó có lợi thế lens gần sensor .
    Đê 7

Quote Được gửi bởi haikiller11 View Post
    Góp ý với chủ thớt, mình thấy 85mm 1.8 là đẹp rồi, không cần lên 1.2 đâu, dễ out nét lắm =)) đặc biệt là ngày nay khi máy móc có thể chụp ISO cao thì việc chụp 1.2, 1.0 là điều càng ít người cần (và thực tế là Canon 50 1.0 chụp rất dở ở 1.0, tương tự đống lens 0.95 của Voigtlander cũng rất dở ở 0.95). Những máy cảm biến nhỏ thì hãy dùng lens khẩu lớn để bù trừ cho tiêu cự (nghe đâu Olympus sắp ra lens 25mm 1.2). Còn máy to thì 1.8 là đẹp rồi, khỏi phải đua đòi chi cho mệt.

Bởi em trước giờ chụp toàn máy nhỏ khẩu to hoặc máy to khẩu nhỏ. Nếu ai muốn nhỏ gọn thì cứ máy nhỏ khẩu to như em nè lol. Thằng nào chê nhỏ thì cứ nói nó, máy mày bự quá ha, chắc bằng nửa khổ 645 lol.

Nhưng mà xét cho cùng thì thằng Sony này cũng sai lầm, làm cho đã cuối cùng nó cũng bự y chang DSLR. Ít nhất là nó có lợi thế lens gần sensor .
    còn chưa kể con 70-200 2.8 dòng G mới ra nhìn nhái y chang con 70-200 is II của canon. mà dòng G thì bác thừa biết chất lượng ảnh gọi dòng L = cụ. Giá thì sony mắc hơn canon $600 : ))) mấy bác thiệt có nhiều máu để mấy anh ấy hút

(CÁC BÁC SONY ĐỪNG QUĂNG DÒNG ZEISS NHƯ BATIS CHO A7 VÀO NHÉ, KO THÌ DÒNG APO CHO CANON CŨNG CHƯA BIẾT AI ĂN AI ĐÂU À)
    EOS R + 35f2, 100L macro, 17-40L, 24-105L , 135L, 70-200L II

Quote Được gửi bởi haikiller11 View Post

bác dũng cảm thật... =)) nhất là khi nhận xét với người có thâm niên chụp lâu hơn bác... kinh nghiệm cũng nhiều hơn

70-200G có bài hand-on rất ấn tượng. Giá cũng cao và dĩ nhiên gắn trên A7 nhìn có vẻ không có được dễ thao tác cho lắm.
    Còn medium format thì bao nặng rồi. Body rất to và hầm hố. Dĩ nhiên kích thước sensor cùng tỉ lệ 4:3 cho cảm giác khá lạ.
    Ảnh từ con Pentax 645D và lens quay tay 75 f2.8 @ f2.8

-_IGP00121 by Anh Ngo Tuan, on Flickr

Quote Được gửi bởi baden009 View Post
    còn chưa kể con 70-200 2.8 dòng G mới ra nhìn nhái y chang con 70-200 is II của canon. mà dòng G thì bác thừa biết chất lượng ảnh gọi dòng L = cụ. Giá thì sony mắc hơn canon $600 : ))) mấy bác thiệt có nhiều máu để mấy anh ấy hút

(CÁC BÁC SONY ĐỪNG QUĂNG DÒNG ZEISS NHƯ BATIS CHO A7 VÀO NHÉ, KO THÌ DÒNG APO CHO CANON CŨNG CHƯA BIẾT AI ĂN AI ĐÂU À)
    Mình vốn đã ko muốn comment thêm gì nữa ở cái thớt này. Nhưng 1 người vốn ko thích tranh luận hay đôi co như mình cũng ko kiên nhẫn đc hơn nữa với những bình luận mang tính adua và thiếu hiểu biết như của bạn.

Cái gì mà nhái? Cái gì mà lens dòng G gọi dòng L bằng cụ?

Đừng vì mình dùng đồ hãng gì mà lại quay ra chê bai hãng khác trong khi hiểu biết chưa đến đâu. Mỗi hãng đều có ưu nhược riêng, những người chơi 1 thời gian họ sẽ biết chọn gear phù hợp với mục đích sử dụng và gu chơi của cá nhân họ. Ko phải vì gear đó tốt nhất trên mọi phương diện, càng ko phải đắt nhất, mà đơn giản nó phù hợp nhất với họ.

Còn những bình luận mang tính khẳng định mạnh và chê bai như của bạn, tốt nhất nên đưa ra minh chứng cụ thể và xác đáng thì mọi người mới phục.

Quote Được gửi bởi danny_ocean View Post
    Mình vốn đã ko muốn comment thêm gì nữa ở cái thớt này. Nhưng 1 người vốn ko thích tranh luận hay đôi co như mình cũng ko kiên nhẫn đc hơn nữa với những bình luận mang tính adua và thiếu hiểu biết như của bạn.

Cái gì mà nhái? Cái gì mà lens dòng G gọi dòng L bằng cụ?

Đừng vì mình dùng đồ hãng gì mà lại quay ra chê bai hãng khác trong khi hiểu biết chưa đến đâu. Mỗi hãng đều có ưu nhược riêng, những người chơi 1 thời gian họ sẽ biết chọn gear phù hợp với mục đích sử dụng và gu chơi của cá nhân họ. Ko phải vì gear đó tốt nhất trên mọi phương diện, càng ko phải đắt nhất, mà đơn giản nó phù hợp nhất với họ.

Còn những bình luận mang tính khẳng định mạnh và chê bai như của bạn, tốt nhất nên đưa ra minh chứng cụ thể và xác đáng thì mọi người mới phục.
    Bình luận của bạn cũng có vẻ rất có bằng chứng cụ thể và xác đáng???
    Nhưng riêng mình chỉ thấy thiên hạ mua sony a7 series rồi mua 1 mớ lens MF hay sang lens batis của zeiss cả.
    Nhưng riêng khoảng ngoại hình thì bạn có thể search coi ngoại hình và màu sắc sony có giống nhau khác canon 70-200 is II

Quote Được gửi bởi baden009 View Post
    Bình luận của bạn cũng có vẻ rất có bằng chứng cụ thể và xác đáng???
    Nhưng riêng mình chỉ thấy thiên hạ mua sony a7 series rồi mua 1 mớ lens MF hay sang lens batis của zeiss cả.
    Nhưng riêng khoảng ngoại hình thì bạn có thể search coi ngoại hình và màu sắc sony có giống nhau khác canon 70-200 is II
    Tầm nhìn hạn chế thì đừng nên phán như thánh ông ơi, chắc bạn bè của ông xài sony a7 toàn xài lens mf nên ngĩ rằng ai mua a7 cũng xài lens mf =))) đúng là hạn hẹp mà thích tỏ ra nguy hiểm. Tôi k bít ông thần thánh Canon của ông cỡ nào, tôi chỉ biết 1 điều hình chụp cùng 1 thông số, điều kiện thì khi bỏ hinh vào computer thì bạn bè tôi đều đồng nhất 1 quan điểm: sony cho hình ra đẹp hơn canon =)))

chắc người tiêu dùng trên toàn thế giới này ngu khi bỏ ra số tiền mắc hơn nhưng cuối cùng chất lượng hình của sony k bằng canon quá =))))) thôi thì ông thông minh thì ông làm người tiêu dùng của canon đi để cho toàn thế giới nó ngu nó xài sony vậy haha.
    Em xài Sony nhưng em cực yêu bạn ILO AC&T vì bạn ấy chụp hình gái rất đẹp, art và pro

bìa trên tay 70-200G. Chưa phát hành rộng rãi lắm nên chưa có nhiều hình. Theo thông số kỹ thuật là nặng 1,440kg, nhẹ hơn Canon 70-200 L IS II 50g và đắt hơn 700 usd. Đang thắc mắc là Sony có chống rung cho body rồi mà chế tạo OSS cho lens chi cho phí. Dùng cho a7 hay a7r thì cũng không có lý cho lắm 2 con đó focus cùi mía chết mồ.
    http://www.stevehuffphoto.com/2016/0...g-master-lens/
    Được sửa bởi ILO AC&T lúc 01:02 PM ngày 15-08-2016

Quote Được gửi bởi ILO AC&T View Post
    bìa trên tay 70-200G. Chưa phát hành rộng rãi lắm nên chưa có nhiều hình. Theo thông số kỹ thuật là nặng 1,440kg, nhẹ hơn Canon 70-200 L IS II 50g và đắt hơn 700 usd. Đang thắc mắc là Sony có chống rung cho body rồi mà chế tạo OSS cho lens chi cho phí. Dùng cho a7 hay a7r thì cũng không có lý cho lắm 2 con đó focus cùi mía chết mồ.
    http://www.stevehuffphoto.com/2016/0...g-master-lens/
    Thế A 6000, A 6300 có đc lắp 70-200 OSS ko? Hay là crop thì lắp làm gì cho phí

Trang 34 / 44 Đầu tiênĐầu tiên ... 243233343536 ... Cuối cùngCuối cùng