Trang 26 / 44 Đầu tiênĐầu tiên ... 16242526272836 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 251 đến 260 / 432

Chủ đề: Có phải chiếc Full Frame Mirrorless của Sony sử dụng cho chuyên nghiệp là sai lầm?

Nhắc lại chuyện cái ao, lòng anh Minh lại thấy nao nao, kakaka. Kì này lên a7ii là bao mất luôn. He he he.

Quote Được gửi bởi ILO AC&T View Post
    Hình em chụp trong training Hafoto, chưa qua chỉnh sửa PS để các bác thấy DR, chi tiết gì gì, rồi ngược sáng v.v... Còn ảnh của thầy đưa ra đã được làm hoàn thiện rồi, lấy cái đó làm dẫn chứng có người lại nói không phải ảnh từ máy mình, hình đã qua PS rồi khổ lắm. Chiều lòng các bác cũng khó. Nếu bác nêu vấn đề này ra nữa thì em hỏi bác là múc đích của bác để làm gì? Ăn thua đủ với em hay sao?

Từ lúc em chụp hình đến giờ em chỉ nói 1 câu, làm chủ được ánh sáng, set up cặn kẽ chụp sẽ ra đẹp. Còn chụp trong điều kiện như bác nói thì em biết chụp ra hình sẽ xấu sẽ không tới nên em sẽ không chụp, về mất công xóa hình cũng zậy. Chụp là phải có setup. Các bác đi offline quăng lưới còn thuê đò, thuê người quăng, cũng setup tá lả chứ ở đó mà chụp chay. Mình making a picture chứ không phải là take a picture như 1 cái máy bấm. Còn bác thích chụp chay thì bác cứ chụp, chả ai cấm bác, về làm thấy vẫn xấu thì chỉ tiếc công làm , bấm delete, done, không ai hay. Tản sáng 5 tỏng 1 lợi hại vô cùng, mang theo có chết ai. Hình ko set up cầm rồi bấm thui còn gì thú vị nữa. Bác chụp phong cảnh mà không có filter thì em đố bác chụp được đấy, cũng set up đầy ra đấy chứ có chụp chay đâu. Kakaka

V/v bác nhiếp ảnh Von Wong trên thì ngừoi ta là pro rùi, tiền mua máy không thành vấn đề, ổng còn cầm Medium format rùi chứ ít gì. Quan trọng hơn là bác thấy có tấm nào ổng chụp mà không set up không.

Còn lens MF xài cho sony được thì cũng xài cho DSLR khác được vậy. Em còn mua samyang 14 f2.8 về chụp luôn mà vì thích gọn nhẹ, quan trọng là rẻ tiền. Còn chất lượng hơn hay không cũng 1 chữ "do trình" và túi tiền thui. Nếu bác có đk thì chơi a7rII với CZ T* 15 huyền thoại rùi, cần gì gắn Voil 15 chi, chất lượng Voil 15 ổn nhưng chưa phải là xuất sắc, quan trọng là nó MF, còn AF thì con nào cả mắc lòi và quan trọng AF thì Sony có con nào AF như 14-24, 11-24, 14L II v.v... Mấy bác làm nghề cưới sao họ chơi quay tay được, vừa tốn thời gian mà lại không hiệu quả với công việc của mình. Cũng do nhu cầu hết thui.

Còn việc so sánh thông số thì em chả quan trọng lắm, A6000 hay 6D vô amateur cũng chả làm nên hình đẹp được, nhân tố máy ảnh cũng chỉ là phụ. Nhưng em tin chắc là em cầm 6D sẽ làm đc nhiều thứ hay ho hơn cái A6000 cùi mía bán 10tr không ai mua. Kakaka
    Bác này chê A6000 quá ta Crop sao so với FF 6D được.

Nhắc lại chuyện cái ao, lòng anh Minh lại thấy nao nao, kakaka. Kì này lên a7ii là bao mất luôn. He he he.
    Hem yêu nhau hem nói lời cay đắng nha cưng... kakakakaka...
    @anh Benkhang: Con Air Blade của em giờ bán có giá nhất cái biển số thôi (8288) ... kakakakaka...
    Tự do luôn có nhiều ưu điểm...

Quote Được gửi bởi thuytram_dep View Post
    Hem yêu nhau hem nói lời cay đắng nha cưng... kakakakaka...
    @anh Benkhang: Con Air Blade của em giờ bán có giá nhất cái biển số thôi (8288) ... kakakakaka...
    Khoe Batis 18 f2.8 đi anh trai
    Được sửa bởi ILO AC&T lúc 10:57 PM ngày 05-08-2016
    6D+24-70II+50A+70-200II+300f2.8L
    Cân lens Sigma Art cho Canon dạo

Khoe Batis 28 f1.8 đi anh trai
    Batis mới hả cưng ? kakakakaka
    Tự do luôn có nhiều ưu điểm...

Quote Được gửi bởi CHAUSWCO View Post
    Em là em kết câu số 3 của Bác lắm nhé, chẳng buồn cho em giờ chỉ loay hoay iso, khẩu độ và một ít photoshop.
    Vào đọc các kiến thức nhiếp ảnh mà chả hiểu mô tê gì, cứ như khỉ ngồi ngóng
    Thêm tấm ảnh cho sinh động

8695208077_dc1526c0a1_k by Thai Chau Tran, trên Flickr
    Kết cái biểu cảm của con khỉ bác quá. Bữa nào bác đem con khỉ này đi chụp indoor đẹp hơn "khối người" ấy chứ. Mà bác nhớ dùng FF chụp nhá, không thì "màu da" của con khỉ không được tự nhiên đâu

Quote Được gửi bởi kusanagi View Post
    30tr là giới hạn cho một bộ máy crop em đầu tư chứ trên 30-40tr em mua ff A7 A7r chụp cho rồi bác đua = cái gì hay chạy làng như trên. Size em cũng nêu quan điểm rồi đó. Bác setup giùm bộ nào ff tiêu cự rải được 10mm->200mm có wide,tele,fe nhẹ dưới 3kg budget < 100tr. Bác chê Sony đắt lắm mà, bác setup thử em xem. Thằng nào thì cũng có combo to nhỏ do mình muốn chọn thế nào thôi.
    Còn nói con A6000 crop ko có nghĩa chụp kém , bác so thử chất ảnh a6000 + sel24 đi street xem Hay bộ ảnh chú này chụp toàn A6000 + FE70200 (https://www.flickr.com/photos/132059168@N07/) bác có tấm nào bằng đc 1 tấm trong này. Em bán A6000 lâu rồi chứ ko phải ko dám so sánh ảnh với bác, về chất lượng em thấy nó chả có gì kém Canon 6D cả. Chỉ là tính năng cho những nhu cầu chụp dịch vụ thao tác thì nó ko tốt bằng và thiết kế chụp chuyên dụng, pin trâu. Chứ bảo chất lượng hình ảnh raw, dr lại ko nhỉnh hơn, 2 con máy xêm xêm thông số ảnh ra đẹp xấu là mình thôi. Em chẳng ép ai phải cầm 30tr mua A6000 chỉ nói chơi 30tr đầu tư cho A6000 + lens hiệu quả hơn 6D + lens, cái đó ko đúng ?!
    Thôi bạn này tranh cãi chi cho mệt, hình bạn hơi xấu nên mình chỉ "góp ý" bạn một số điều sau nhé:
    1. Hình bạn DR cao quá, mấy cái thông số này chỉ nên để hiện ra trên máy thôi, đừng cho nó vô tấm hình làm cho nó không có ý nghĩa gì hết.
    2. Mấy tấm biển với ngọn núi phía sau, mấy cái cầu, tòa nhà bạn không biết setup ánh sáng làm không rõ chủ thể gì hết, phải dùng đèn, đánh flash cho mạnh vào để hiện rõ cả ngọn núi phía sau nhé
    3. Mấy tấm chụp từ trên xuống bạn không chịu chụp bằng DSLR FF làm bắt nét không được mấy chiếc xe, cứ thấy toàn mấy vệt sáng nhòe nhòe, hư hết cả bức ảnh.

Cuối cùng: bạn cho xin mấy tấm ảnh của bạn về mình để trên Desktop nhé
    Được sửa bởi SSID lúc 12:50 AM ngày 06-08-2016

Quote Được gửi bởi tntc View Post
    Bác cứ khoe hình suv của bác lên đây để mọi người chém luôn cho tiện.
    Bên này photo nên đưa xe ra lãng òm bác ah

Quote Được gửi bởi thuytram_dep View Post
    Bên đó xem vui hơn bên này (toàn thánh trẩu tre hem) !
    Vâng cái chửi ỏm tỏi mà ko ban như CNL òi kkkkkk

Chết cười với bác SSD :))))))

Quote Được gửi bởi SSID View Post

Cuối cùng: bạn cho xin mấy tấm ảnh của bạn về mình để trên Desktop nhé
    : 13 :: 19: _____________
    Được sửa bởi Huy mobile lúc 08:31 AM ngày 06-08-2016

Trang 26 / 44 Đầu tiênĐầu tiên ... 16242526272836 ... Cuối cùngCuối cùng