Trang 39 / 44 Đầu tiênĐầu tiên ... 293738394041 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 381 đến 390 / 432

Chủ đề: Có phải chiếc Full Frame Mirrorless của Sony sử dụng cho chuyên nghiệp là sai lầm?

Quote Được gửi bởi tumivn View Post
    Bỏ qua đi Mỹ Mỹ ơi, cái vòng cãi qua cãi lại xà quần này sẽ không bao giờ chấm dứt do chủ thớt "kiên định" với lập trường của bạn ấy lắm. Với lại topic này nên được cho qua và để cho nó "mồ yên mả đẹp" đi thôi.

Kant, một nhà triết học của Đức, đã cho rằng "Cái đẹp không ở đôi má hồng của người thiếu nữ mà ở trong mắt của kẻ si tình". Ai yêu Canon thì cho là Canon nhất, ai yêu Sony thì có muôn vàn lý do để chọn Sony, nên tranh cãi sẽ không bao giờ hết được đâu.

Mình thích xem ảnh chân dung của Mỹ Mỹ hơn ảnh chân dung từ bác chủ thớt này (không liên quan đến Canon với Sony nhé, và cũng chỉ là sở thích thôi).
    Em cũng chả có ý kiến gì. Lúc đầu em chỉ bàn về kích thước của MRL FF so với DSLR thôi. Các bác máu chém kéo dài nó ra làm gì. Bác thích coi hình em hay không em cũng chả đc cái gì, mà em cũng chả phải ăn tiền của bác mà yêu cầu bác phải ngồi coi. Còn bác thích bàn thì hôm nào rảnh em với bác cùng nhau đi chụp thử là biết ngay.

Video so sánh A 6300 với 7D II. Với MRL thì nhược điểm cốt yêu vẫn là thao tác cầm nắm, bộ đệm thấp, pin ít, tản nhiệt vẫn cần phải cải thiện.
    https://www.youtube.com/watch?v=gQ9qMFgqR7w
    P/S mới đc thử lens Voigtlander 10mm hôm qua. Đồng ý với các bác nó là giải pháp 10mm với giá 25tr nhưng nhược điểm thì quá trời. viền tím và tối 4 góc nặng. So với Canon 11-24 thì chất lượng quang học của Canon tốt hơn nhiều, lại có AF. Tiền nào của nấy luôn đúng.
    Được sửa bởi ILO AC&T lúc 11:27 AM ngày 29-08-2016
    6D+24-70II+50A+70-200II+300f2.8L
    Cân lens Sigma Art cho Canon dạo

Quote Được gửi bởi tommeow View Post
    Ảnh không đẹp bác ơi.....................
    Ông tommeow tối ngày đi chọc ngoáy nói năng linh tinh quá.

Quote Được gửi bởi no16 View Post
    Ông tommeow tối ngày đi chọc ngoáy nói năng linh tinh quá.
    Ủa?Lạ! Hễ mà khen thì không sao, riêng mình thấy ảnh đó khg đẹp thì nói không đẹp, sao là linh tinh, chọc ngoáy? Mỹ Mỹ có rất nhiều ảnh đẹp, nhưng cũng có lúc lỡ tay post nhằm tấm khg đẹp, thế thôi.
    Trước mình cũng xài A7 và cũng chê nó nên bán rồi.
    ps: newbie-mới có 1 post? Tức tối gì đây?
    Được sửa bởi tommeow lúc 01:44 PM ngày 29-08-2016
    It's NOT the camera, it's HOW you USE it!

Ý của bác chủ là chỉ để so sánh kích thước còn do các bác cứ tạo ra mâu thuẫn bàn cãi rõ chán

Em cũng chả có ý kiến gì. Lúc đầu em chỉ bàn về kích thước của MRL FF so với DSLR thôi. Các bác máu chém kéo dài nó ra làm gì. Bác thích coi hình em hay không em cũng chả đc cái gì, mà em cũng chả phải ăn tiền của bác mà yêu cầu bác phải ngồi coi.

Quote Được gửi bởi -[Y]2[K]- View Post
    bài này thật ra tác giả đang so sánh một số vấn đề trước mắt và rõ ràng những khía cạnh mà ML sony thua Dslr nên mấy bác đừng bảo "cầm sony thấy thích nên chụp nhiều hơn" ... thế tui nói câu "cầm nokia thấy cảm hứng nhiều hợn nên chụp nhiều hơn" cũng đc vậy, mà nó chả vô đâu.

Mình xem bài này hồi cả tháng trước và đúng là khi nói ra thì có hơi hãi về cái sự thật kích thước ML nó rõ ràng vậy mà đó giờ ko để ý Nghe đồn còn một bài nữa phản lại ý kiến của bài viết này nhưng VN thì chỉ có sub bài này ko có sub bài kia. Mà bài kia nếu có dịch mình nghĩ chắc tổ lái vấn đề khác, chứ lý luận bài này thì ko sai tẹo nào đc (toàn thông số kĩ thuật rồi giải thích so sánh thôi thì sai thế nào đc)

Ps: Mình cũng nghĩ nếu so sánh những con lens cao cấp nhất về chất lượng quang học và giá thì Canon sẽ đầu bảng về mọi mặt, hơn Nikon và Sony luôn ấy
    Em fan của Nikon. Em ko đồng ý quan điểm của bác ở chỗ lens cao cấp của Ca là đầu bảng về mọi mặt và hơn Ni, Sony được. Kaka
    Vẫn còn tìm lens...

kakaka mình chỉ nói ngắn gọn theo kiểu mình mua xài dịch vụ, , canon hay nikon mấy bác nói mùa senso của sony , sony chụp đẹp hơn chất ảnh và px hơn hẳn nikon và canon , mình chưa xài sony nên ko có so sánh , body sony xài dịch vụ thì thua body nikon và canon xa, kaka body canon và nikon xài dịch vụ như mình bán 500.000 shot tham chỉ 1triệu shot ko nhằm nhò gì vẫn bắn ầm ầm.body sony thì ko biết có cái nào chụp được số shot nhiều như canon và nikon chưa ,sony sản xuất senso cho ngon body nhỏ gọn , chụp thì phải gắn lens L của canon hoặc nikon vào xài ra hình mới đạt chất lượng tốt . còn mấy lens mà sony làm thì ko ngon bằng L hay Nikon , CZ sản xuất lens cho sony máy cài lens Batis thì nét thì tốt nhưng chụp chân dung thì nét như chụp maro kakak

Sony theo tôi nghĩ chụp đẹp hơn....

Quote Được gửi bởi photographer_uk View Post
    kakaka mình chỉ nói ngắn gọn theo kiểu mình mua xài dịch vụ, , canon hay nikon mấy bác nói mùa senso của sony , sony chụp đẹp hơn chất ảnh và px hơn hẳn nikon và canon , mình chưa xài sony nên ko có so sánh , body sony xài dịch vụ thì thua body nikon và canon xa, kaka body canon và nikon xài dịch vụ như mình bán 500.000 shot tham chỉ 1triệu shot ko nhằm nhò gì vẫn bắn ầm ầm.body sony thì ko biết có cái nào chụp được số shot nhiều như canon và nikon chưa ,sony sản xuất senso cho ngon body nhỏ gọn , chụp thì phải gắn lens L của canon hoặc nikon vào xài ra hình mới đạt chất lượng tốt . còn mấy lens mà sony làm thì ko ngon bằng L hay Nikon , CZ sản xuất lens cho sony máy cài lens Batis thì nét thì tốt nhưng chụp chân dung thì nét như chụp maro kakak
    Thiển cận rồi bác ơi. MRL đâu như DSLR mà so số shot? Mà cái tư duy Sony ko đủ bền để chụp dịch vụ khá là củ chuối. Giống như thời 200x khối bác tư vấn kiểu lối mòn "Mua canon chụp người, mua Nikon chụp cảnh vậy". Bác GG sẽ thấy A7 series mang đi chụp ở Greenland, bắc cực, hoặc các khu vực núi tuyết khác ầm ầm mà có sao đâu. Của bền tại người thôi.

1 tấm A7ii. FE 35/1.4 bị mình vùi dập trong tuyết,
    Sony A7ii + FE 35/1.4 in snow. by Quan H, on Flickr

Theo em thấy thì mrl fuji hơn cả nikon và canon luôn rồi các bác ạ, sony là hạng tôm tép thôi, tốt nhất là ko nên so với canon và nikon nữa, để fuji làm việc đi các cụ à

https://tinhte.vn/threads/tren-tay-m...2636906/page-5
    Được sửa bởi f22_Raptor lúc 04:04 PM ngày 01-09-2016

Body nikon và canon xài thời tiết khắc nghiệt như mưa bão vẫn xài vô tư có sao đâu bác
    ai xài dòng nào cũng được miễn sao hình ảnh đáp ứng được nhu cầu của mình thôi kakakak

Trang 39 / 44 Đầu tiênĐầu tiên ... 293738394041 ... Cuối cùngCuối cùng