Trang 1 / 15 12311 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 143

Chủ đề: Offline Paris!

Offline Paris!

Chào các Bác!
    Nhóm Eu.Vnphoto.net đang dự kiến offline Paris từ 01 đến 03.08.2008.
    Rất vui nếu các Bác có thể cùng tham gia offline / offchai cùng với nhóm.
    Các bác đang sinh sống tại Pháp, hoặc các Bác có kinh nghiệm về Paris xin bớt chút thời gian góp ý cho nhóm những địa điểm chụp ảnh đẹp, những điều nên tránh khi đi offline tại Paris...

@TrauVang: Không biết hành trình du lịch Châu âu của các Bác liệu có sắp xếp trùng thời gian gặp nhau tại Paris được không. Rất vui mà 2 nhóm cùng gặp nhau trong thời gian đó.

Thông tin thêm về kế hoạch offline có thể xem thêm tại
    http://www.flickr.com/groups/euvnpho...7604706041720/

Vietis!

Nãy atuan kêu em viết vụ này, nhưng bác Vietis mở rồi.

Cần thông tin sớm của mọi người quyết định địa bàn hoạt động ở đâu. Vì nếu ở hostel hay hotel chung thì thuận tiện và vui hơn nhiều.

Các bác ở Mĩ sang chơi với bọn em cho vui
    ALICE

Ngày T7 21/7 sắp tới em có mặt ở Paris, ngày CN free, các bác có thể thông tin thêm một số nơi có thể đi chụp ảnh không ạ? nếu có bác nào có thể đi cùng thì tốt quá.

em nghe nói tháng 8 dân Parisian đi nghỉ lễ, tp vắng teo à
    chữ ký vi phạm chính trị

Quote Được gửi bởi CuteFace View Post
    Ôi bác, chỉ mong thành phố vắng vẻ chụp mới sướng. Chứ đông đúc quá thì giơ máy lên là thấy người xẹt qua xẹt lại, hết cả cảm hứng chụp.

Chưa có dịp nào các tay máy ở EU tụ họp cho một buổi offline hoành tráng (những lần trước toàn bắt bác trauvang đăng cai ở Prague, hehe). Hy vọng lần thử nghiệm đầu tiên này được các bác ủng hộ hết mình. Bác nào tham gia được vui lòng ới một tiếng ở đây nhé. Để anh em tổ chức biết số lượng thành viên tham gia.

dân paris đi nghỉ lễ, dân du lịch đến đông như hội, thành phố ứ vắng teo được bác ơi. :
    Canon

Mùa du lịch thì chỉ có toàn khách du lịch ở Paris thôi, dân Paris tẩu tán đi các nơi khác hết rồi. Các bác được thoải mái chen lấn ). Cẩn thận pickpocket. Em vừa lên Paris đợt rồi, giá vé tàu đắt quá :(. Mà ở Paris có nhiều thành viên lắm bác ạ.

Chào các bác đến offline ở Paris,
    Paris và các vùng phụ cận có rất nhiều chỗ thăm viếng và chụp hình, vì nhiều nơi quá và các bác cũng có ít thời gian nên ta phải lên kế hoạch lựa chọn từ sớm và thời gian biểu thật chính xác khít khao.

Với 3 ngày offline thì chắn chắn ta phải ưu tiên một số nơi và hy sinh một số khác. Tùy theo sở thích và thống nhất của nhóm mà ta định trước kế hoạch. Có thể ta dành nhiều thời gian tập trung vào một vài nơi đặc trưng hay ta tham quan lướt qua nhiều nơi theo kiểu cưỡi ngựa xem hoa.

Trung tâm Paris thì có khu phố cổ với rất nhiều monuments: nhà thờ, bảo tàng, đền đài, quảng trường, công viên...Nội tham quan 1 cái monument như cái bảo tàng Louvre cho thấu đáo cũng mất 2,3 ngày .

Các vùng xung quanh Paris cũng có nhiều cái đáng quan tâm: các lâu đài, các phong cảnh đẹp, rừng, các khu vui chơi giải trí như disney land...

Xa hơn một chút có vài nơi rất đặc biệt đặc trưng của xứ Pháp: ví dụ các Lâu đài cổ vùng sông Loire, thành phố cướp biển saint Malo (toàn bộ kiến trúc nhà cửa và vòng thành ven biển đều được xây bằng đá rất độc đáo). Và một kì quan không nên bỏ qua là Mont Saint Michel:
    http://images.google.fr/images?hl=fr...-8&sa=N&tab=wi

Du lịch ở Paris lưu ý coi chừng bị móc túi vì dân móc túi chuyên nghiệp từ các nước nam mỹ và đông âu qua đây "làm ăn" trong mấy tháng hè khá đông. Hệ thống métro, bus, tram rất tốt nên không phải lo lắng về phương tiện di chuyển, nhưng do di bộ rất nhiều nên mang vác thật gọn nhẹ.

Tháng 7 và 8 dân Paris đi nghỉ hè gần hết, nhưng trái lại dân du lịch lại đông như kiến, nhấy là ở những nơi dành cho khách du lịch.

Hiện giờ tôi chưa biết trước kế hoạch nghỉ hè như thế nào nên chưa biết có khả năng offline với các bác được hay không, nhưng rất mong muốn gặp gỡ làm quen với các bác.

Tiếc quá ko off với các bác dịp này được. Em đi Paris 2-3 lần, lại vừa qua Giáng sinh năm ngoái nên hè này định đi chỗ khác mất rồi. Kinh nghiệm sau vài lần là tịch ko nên đến những chỗ khách du lịch hay đến, vì không thế nào chụp được ảnh ưng ý. Đi Paris lần tới em sẽ chỉ đi quán xá, đấy cũng là 1 văn hóa của Paris, tuy có chát, và tốn ví hơn nhiều )
    .
    Chụp ảnh buồn cười.

Thế có bác nào tới Paris từ ngày 3-7/7 thì cùng đi offchai cho vui nhỉ,rất tiếc là lịch trình vé và khách sạn đã đặt,nếu không thì đi cùng mọi người vào đầu tháng 8 thỉ tuyệt quá!

Trang 1 / 15 12311 ... Cuối cùngCuối cùng