Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 11

Chủ đề: Update chip cho lens Sigma - có bác nào biết chỗ chỉ giùm em

Update chip cho lens Sigma - có bác nào biết chỗ chỉ giùm em

Bạn em có 1 chiếc Sigma 90mm f2.8 Macro for Canon bị lỗi khi dùng với dSLR như sau:
    + Chỉ chụp được nếu mở khẩu f2.8, nếu bắt đầu khép khẩu thì chụp sẽ bị Err 99.
    Em thử cả với 10D và 30D đều bị.
    (chụp với máy film thì khép khẩu và chụp vẫn bình thường)

Em đã kiểm tra thử, ống kính còn khá mới, các chân tiếp xúc còn rất tốt, sau khi hỏi thăm 1 số bác có kinh nghiệm thì được biết đây chắc là do lỗi phần cứng:
    ống kính chưa được update để sử dụng với máy số nên gây ra lỗi Err99.

Vậy có bác nào biết ở Việt Nam có thể tìm được chỗ để update (rechip) cho lens của Sigma không ạ?
    Nếu không chắc là em đành phải gửi đi Sing hay là Thái thì mới có văn phòng của Sigma mà như vậy thì hơi bị phiền :(.
    Cám ơn các bác.

Hình như ở Việt Nam chỉ có văn phòng của Tamron chứ ko có của Sigma đâu bác ạ.
    Bác thử hỏi bác Huân GDĐạt xem vì gần đây thấy bác Huân cũng chuyên về lens của Sigma đấy

Tôi có 2 len Sigma (28-70mm F/2.8 và 70-210mm F/2.8) for Canon cũng giống như trường hợp của Bác.

- Chỉ chụp được trên máy Film Canon các đời EOS và Digital Canon D30/D60(rất cũ) và 40D
    - Không chụp được trên máy Film Canon Elan (tất cả các version của Elan)
    (Bác chú ý khi gắn lên máy film Canon Elan máy vẫn nhảy chụp bình thường nhưng không đóng được khẩu độ theo ý muốn, kiểm tra bằng cách: đóng khẩu 22 và chụp tốc độ 1s hoặc B bác sẽ thấy khẩu độ không đóng về 22 được).
    Còn trên máy số thì chỉ chụp được ở khẩu lớn nhất 2.8 ngài ra báo lỗi Err 99

Tôi có liên lạc với rất nhiều nơi ở Sài Gòn nhưng không làm được, kề cả đại lý Sigma trước đây. Nếu Bác chedoden có tìm ra chỗ nào Rechip được vui lòng nhín chút thời gian nhắn cho tôi hay với (0918.165922) Xin cảm ơn Bác nhiều.
    [ Nikon D7100 & Sony R1 ] / [ 0913.111.440 ] - [ IDvnphoto:1295 ]

Vâng, nếu tìm được chỗ nào khắc phục em sẽ nhắn cho bác ạ.

Mình cũng đang bị dính chưởng này nè! Hihihi... khả năng chơi được với khẩu khác hình như nhỏ quá! Lên mạng cũng thấy có nói là thay chip nhưng không biết liên lạc ở đâu, với ai.

đào mộ tý. bác nào có nhu cầu fix lỗi lén sigma đời cũ này thì inbox em nhé.

Chào bác plugionhikop,
    may quá gặp đc bác, em có con sigma đời tống chụp max khẩu muốn fix lỗi thay chip bác có cao kiến chỉ bảo giúp em e đội ơn bác. bác cho em đt e liên lạc với bác cho tiện ạ.
    Quote Được gửi bởi plugionhikop View Post

update chip cho lens sigma 90f2.8 macrro

HI bác, bác vui lòng cho e biết cách update thay thế hoặc xử lý hoặc người nào có thể xử lý đc với em sigma này với ạ. cảm ơn bác.
    Quote Được gửi bởi plugionhikop View Post

https://www.facebook.com/nguyenngocha87
    thím nào cần update chip cứ pm fb của mình. 098 579 1357. có cả địa chỉ nhận hàng ở Quảng Ninh và HN. SG mình đnag lập cơ sở

Quote Được gửi bởi talawas47 View Post
    HI bác, bác vui lòng cho e biết cách update thay thế hoặc xử lý hoặc người nào có thể xử lý đc với em sigma này với ạ. cảm ơn bác.
    https://www.facebook.com/groups/maya...8701175580283/

b vào link này, có cả video trước và sau khi mod lại chip. mình làm trực tiếp. còn cách làm thì em ko nói đc. :v
    ps: phần cứng để mod e khóa cứng để chống sao chép nên ko có cơ hội sao chép sau khi e mod xong đâu ợ. :v

Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng