Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 10

Chủ đề: Cho em hỏi vê Canon 5D mark III và lens

Cho em hỏi vê Canon 5D mark III và lens

Chào tất cả các bác trên photovn
    ..Em là newbie. Em mới đăng ký tài khoản tức thì. Tại em có thắc mắc, muốn nhờ các bác đi trước giải thích và tư vấn giùm em. Em cảm ơn rất nhiều ạ.
    ... Em sống và làm việc tại Singapore. Em đã thích nhiếp ảnh và DSRL từ rất lâu rồi. Nhưng nay năn nỉ vợ con. Có một số tiền em muốn đầu tư một bộ DSLR cơ bản cho nhu cầu của em.
    ... Thể loại em thích là chụp chân dung cho vợ và gia đình đặc biệt là kiểu xoá phông, em cũng thích chụp ảnh đời thường. Đặc biệt là em yêu thích thể loại phơi sáng.
    ... Em tính thứ 5 này em sẽ mua 1 bộ
    + 5D mark III + lens kit 24-105 f4L
    + Lens canon 135mm f2L
    ...Dạ tại vì em là người mới. Lần đầu mua máy ảnh DSLR dù đã đọc và tìm hiểu hơn năm nay. Em vẫn muốn được hỏi là với bộ lens và body như thế. Có đủ cho nhu cầu sử dụng của em không ạ. Tại vì bỏ 1 số tiền cũng lớn. Đầu tư 1 lần cho sở thích. Em muốn có sự lựa chọn hợp lý. Muốn như vậy chắc chắn em cần đến sự tham khảo của các bác đi trước. Em cảm ơn rất nhiều ạ.
    ... Nếu có sự lựa chọn nào tương đương hoặc phù hợp với nhu cầu của em. Rất mong muốn được nghe ý kiến của các bác. Các bán thông cảm cho câu hỏi ngớ ngân của em.

Một lần nữa em xin cảm ơn rất nhiều ạ....

Thân

Quote Được gửi bởi Ryan Phạm View Post
    Chào tất cả các bác trên photovn
    ..Em là newbie. Em mới đăng ký tài khoản tức thì. Tại em có thắc mắc, muốn nhờ các bác đi trước giải thích và tư vấn giùm em. Em cảm ơn rất nhiều ạ.
    ... Em sống và làm việc tại Singapore. Em đã thích nhiếp ảnh và DSRL từ rất lâu rồi. Nhưng nay năn nỉ vợ con. Có một số tiền em muốn đầu tư một bộ DSLR cơ bản cho nhu cầu của em.
    ... Thể loại em thích là chụp chân dung cho vợ và gia đình đặc biệt là kiểu xoá phông, em cũng thích chụp ảnh đời thường. Đặc biệt là em yêu thích thể loại phơi sáng.
    ... Em tính thứ 5 này em sẽ mua 1 bộ
    + 5D mark III + lens kit 24-105 f4L
    + Lens canon 135mm f2L
    ...Dạ tại vì em là người mới. Lần đầu mua máy ảnh DSLR dù đã đọc và tìm hiểu hơn năm nay. Em vẫn muốn được hỏi là với bộ lens và body như thế. Có đủ cho nhu cầu sử dụng của em không ạ. Tại vì bỏ 1 số tiền cũng lớn. Đầu tư 1 lần cho sở thích. Em muốn có sự lựa chọn hợp lý. Muốn như vậy chắc chắn em cần đến sự tham khảo của các bác đi trước. Em cảm ơn rất nhiều ạ.
    ... Nếu có sự lựa chọn nào tương đương hoặc phù hợp với nhu cầu của em. Rất mong muốn được nghe ý kiến của các bác. Các bán thông cảm cho câu hỏi ngớ ngân của em.

Một lần nữa em xin cảm ơn rất nhiều ạ....

Thân
    5D3 + 24-105 + 135L thì tốt hơn lấy 6D + 24-70/f 2.8L mark II + 135L. Lý do là lens 24-105L chất lượng trung bình, lại có cái bệnh xài lâu ngày bị tụt zoom khi ngửa hay chúc đầu lens. Sensor 6D & 5D3 tương đương nhau nhưng body 5D3 có weather shield, các thao tác, focus nhanh hơn 6D.

Nếu có thể thì bạn cứ lấy 5D3 + 24-70/f 2.8L mark II trước để tập chụp, sau này mua thêm 135L.

Mua & nâng cấp sau này bán đi lỗ 1 số tiền kg nhỏ . Làm luôn 1 bộ 5Dm3 + lens 24-70f2.8 mark 2 trước để luyện tay nghề trước .. Từ từ đầu tư thêm lens 135 sau . Còn nhiều thứ phải sắm sau cái body & lens .. nào là thẻ nhớ ,tủ chống ẩm,balo, đèn flash ( nên sắm ex600-rt khỏi lăn tăn ..) ,thẻ nhớ . Nên đừng vội ,con đường đau khổ mới bắt đầu thôi . Nói thật lòng với bác chủ thớt nha : Với bộ gear đó chụp chưa chắc đã đẹp lung linh đâu ,cứng nghề lắm cũng chỉ đạt 60% yêu cầu thôi .. Bác còn phải đầu tư học hậu kỳ nữa ..vv . Sau khi theo các thầy phù thủy đủ các trường phái đến lúc có chút chút nội công thâm hậu ,bác sẽ thấy có cần thiết phải sắm 5Dm3&.. kg ?
    Cafe đắng không đường.
    Xin đời thêm những cái duyên..

Dạ em cảm ơn bác !
    Tại em mê cái body 5D lâu lắm rồi bác ạ. cái 6D thì lại hơi nhỏ. Em đầu tư 1 lần nên em chọ 5D3. Em sẽ suy nghĩ về góp ý của bác. Cảm ơn bác cho hảo ý

Quote Được gửi bởi Ryan Phạm View Post
    Dạ em cảm ơn bác !
    Tại em mê cái body 5D lâu lắm rồi bác ạ. cái 6D thì lại hơi nhỏ. Em đầu tư 1 lần nên em chọ 5D3. Em sẽ suy nghĩ về góp ý của bác. Cảm ơn bác cho hảo ý
    Bác chủ thích chụp : phơi sáng; đời thường; Chân dung cho vợ và người thân.
    Theo ngu ý của em bác chọn 5D3 thì quá tốt ko cần bàn nửa. Về phần lens em xin dc góp ý với bác. Dựa vào những bác thích chụp em nghỉ bác mua canon 16-35mm F4 và 85mm F1.8. Còn như chị nhà rộng rãi cho bác mua 1 lần cho đáng. Thì bác mua 1 cặp 16-35mm F4 và 70-200mm F2.8 ii. 😋😋👍🏻. Chúc bác sớm có bộ máy ưng ý và nhiều ảnh dẹp .
    Canon28.300L;FujiXT3+16.55F2.8

Quote Được gửi bởi benkhang View Post
    5D3 + 24-105 + 135L thì tốt hơn lấy 6D + 24-70/f 2.8L mark II + 135L. Lý do là lens 24-105L chất lượng trung bình, lại có cái bệnh xài lâu ngày bị tụt zoom khi ngửa hay chúc đầu lens. Sensor 6D & 5D3 tương đương nhau nhưng body 5D3 có weather shield, các thao tác, focus nhanh hơn 6D.

Nếu có thể thì bạn cứ lấy 5D3 + 24-70/f 2.8L mark II trước để tập chụp, sau này mua thêm 135L.
    sau nghe dân vn hay than vụ này... em sài > 3 năm... mà mua hàng HK mà vẫn ko thấy thò thụt gì...

Mình hưởng ứng option đầu... 24105 cho chụp gia đình... landscape... đi chơi vòng vòng...
    135L chụp chân dung quá ngon ... đã hơn 2470 rất nhiều...

Giá như vợ em cũng dễ năn nỉ như bác :'(. 550D suốt đời không lên được FF :'(

Quote Được gửi bởi petertruong83 View Post
    sau nghe dân vn hay than vụ này... em sài > 3 năm... mà mua hàng HK mà vẫn ko thấy thò thụt gì...

Mình hưởng ứng option đầu... 24105 cho chụp gia đình... landscape... đi chơi vòng vòng...
    135L chụp chân dung quá ngon ... đã hơn 2470 rất nhiều...
    Em chụp ít, do e có nhiều lens, còn chụp thường xuyên đi rồi sẻ thấy.

Nói riêng cái len 24105 (chứ không phải 35L) Em sài từ hồi 60D->5D3: đem đi Nhật rồi Hàn... chụp 3 cái đám cưới... đem đi chụp 2 cái vivid sydney... nói chung cũng sương gió nhiều lắm đó anh...
    Mà chắc tại em hên ... rồi cái bệnh focus error 0001 của nó... làm body connect cho len không được.. em cũng ko bị.. trong khi lên mạng tụi Tây bị đầy luôn...(có đứa sài gần 2 năm... cất tủ kiếng không lấy ra cũng bị dính chưởng)
    Được sửa bởi petertruong83 lúc 04:38 AM ngày 19-07-2016

Quote Được gửi bởi petertruong83 View Post
    Nói riêng cái len 24105 (chứ không phải 35L) Em sài từ hồi 60D->5D3: đem đi Nhật rồi Hàn... chụp 3 cái đám cưới... đem đi chụp 2 cái vivid sydney... nói chung cũng sương gió nhiều lắm đó anh...
    Mà chắc tại em hên ... rồi cái bệnh focus error 0001 của nó... làm body connect cho len không được.. em cũng ko bị.. trong khi lên mạng tụi Tây bị đầy luôn...(có đứa sài gần 2 năm... cất tủ kiếng không lấy ra cũng bị dính chưởng)
    Chụp nhiêu đó có là cái gì, vì e mua mới 100% lại còn chụp ít như vậy.