Trang 1 / 5 123 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 50

Chủ đề: WORKSHOP và thi chụp ảnh múa đương đại NÓN tại Sài Gòn 25-7-2016

Lightbulb WORKSHOP và thi chụp ảnh múa đương đại NÓN tại Sài Gòn 25-7-2016

Chào anh em VNPhoto
    Như đã thông báo, em xin tiếp tục tổ chức một workshop với đề tài chụp ảnh múa để anh em nào thích thử thách với món chụp ảnh này có cơ hội tham gia. Địa điểm và thời gian là Sân khấu IDECAF, Sài Gòn lúc 8h tối ngày 25-7

(ảnh giới thiệu của các ngày diễn chính thức, hai ngày này sẽ tuyệt đối cấm chụp ảnh)

Vở múa đương đại NÓN là một vở múa đã được diễn tại Sài Gòn năm ngoái với lượng chỗ cực kỳ giới hạn và được đánh giá rất cao trên các phương tiện truyền thông. Tham gia biểu diễn là 2 nghệ sĩ Việt Nam hiện đang công tác tại châu Âu Vũ Ngọc Khải, Ngô Hồng Quang. Sau đó tiết mục này đã được mời sang Luxembourg biểu diễn.

Vì sao nên tham gia workshop chụp ảnh múa? Với ánh sáng cực yếu và thay đổi liên tục, múa đương đại là một trong những thách thức lớn bậc nhất đối với bất kỳ máy ảnh cũng như nhiếp ảnh gia nào. Nhưng bù lại bạn sẽ có thể có được những tấm ảnh rất đẹp nhờ vào ánh sáng, bối cảnh cũng như các động tác đẹp mê hồn của nghệ sĩ biểu diễn.

Thân mời các anh em VNPHOTO đăng ký tham gia buổi Workshop! Chi phí tham gia: 500k/người. Tối đa 20 người/nơi để đảm bảo chất lượng buổi chụp.
    Tại Sài Gòn thì cửa hàng máy ảnh Phú Quang sẽ hỗ trợ giá vé cho 10 người đầu tiên mỗi vé 300k nên 10 người đăng ký và đóng phí đầu tiên chỉ phải đóng 200k thôi ạ

Em cũng xin kính mời các hãng máy ảnh, cửa hàng nhiếp ảnh tham gia tài trợ các buổi workshop này! Quyền lợi và trách nhiệm cụ thể thế nào thì xin inbox em để có thông tin ạ.

Các bác có thể đối chiếu với vé xem tiết mục này tại Hà Nội: https://ticketbox.vn/event/hn-non-co...ce-61681/35747 và Sài Gòn https://ticketbox.vn/event/hcm-non-c...ce-61683/35748 để thấy là được vào chụp thỏa thuê và giao lưu với các nghệ sĩ thì giá này quá tốt.

Tất cả số tiền thu được từ Workshop em đều gửi lại cho 2 nghệ sĩ để bù đắp chi phí của các đêm diễn vì các buổi diễn này họ diễn vì đam mê và một cách đóng góp vào văn hóa Việt chứ tiền bán vé không là vẫn lỗ ạ.

Cách đăng ký tham gia: điền tên vào danh sách, đóng tiền tại văn phòng VNPhoto cho Mr. Quang (Hulkman) hoặc chuyển khoản cho Trần Hoàng Sơn 0071001663066 VCB Tân Định .

Mời các bác tham gia ạ

SÀI GÒN
    1)
    2)
    3)
    ....
    Được sửa bởi siriusB lúc 05:27 PM ngày 18-07-2016

Apham là quả phỏng vấn ngắn bác Sơn về buổi chụp này, các bác xem để chuẩn bị nhé

Hỏi: Nên mang theo lens nào cho show chụp Nón tối nay?
    Trả lời: Khán phòng Idecaf không dài lắm và sân khấu chỉ có 2 diễn viên nên em nghĩ dùng tiêu cự độ 50mm đến 200mm trên Fullframe là được. Nên dùng lens có khẩu lớn, sáng để chụp có kết quả tốt.

Hỏi: Nên mang theo ống fix hay zoom?
    Đáp: Ống zoom thì tiện hơn chút vì biểi diễn trong ánh sáng tối và nhanh, do đó nếu muốn thay đổi tiêu cự bằng ống fix sợ thay ống kính không kịp.

Hỏi: Nên chụp với khẩu độ nào?
    Đáp: Khẩu thì thường em để f/2.8 đến f/4. Tốc độ 1/200s-1/250s tạm đủ dùng và nếu ISO cao được thì tăng tốc thêm chút. Còn có chân máy thì mình thử chụp chậm chắc cũng hay. Lợi thế của vở này là chỉ 1 diễn viên múa chính nên không sợ mất tập trung.
    Được sửa bởi apham lúc 11:24 AM ngày 25-07-2016
    Phạm An Dương
    Whatever has been done, can be outdone.

Quote Được gửi bởi apham View Post
    Hi bác Sơn,

Chụp ảnh trong show này rất đáng giá, chỉ cần xem mà không chụp cũng là đã lắm rồi.
    Em sẽ đi seo (sales) cho bác workshop này với vài brand phone/ camera nha.
    Dạ chính xác ạ. Vì ngoài phần xem là do Vũ Ngọc Khải (hiện đang làm việc tại Đức là lò múa đương đại hàng đầu thế giới) thì phần nghe các tiết mục biểu diễn nhạc cụ dân tộc của Ngô Hồng Quang cũng cực đã. Đặc biệt Quang có thể xem là người duy nhất biểu diễn được Chiêng Dây, một loại nhạc cụ do người Việt tạo ra mà đến nay tưởng như đã thất truyền.

Các bác có thể đối chiếu với vé xem tiết mục này tại Hà Nội: https://ticketbox.vn/event/hn-non-co...ce-61681/35747 và Sài Gòn https://ticketbox.vn/event/hcm-non-c...ce-61683/35748 để thấy là được vào chụp thỏa thuê và giao lưu với các nghệ sĩ thì chi phí cho worksho này quá tốt.

Tất cả số tiền thu được từ Workshop em đều gửi lại cho 2 nghệ sĩ để bù đắp chi phí của các đêm diễn vì các buổi diễn này họ diễn vì đam mê và một cách đóng góp vào văn hóa Việt chứ tiền bán vé không là vẫn lỗ ạ.

Cho em đăng ký 1 vé ở Sài Gòn
    1. Teknical - 0908 144 899
    2...
    Open Group

Đăng ký ở Sài Gòn
    2. vbdt
    3. doanquotviet
    Phạm An Dương

Đăng ký ở Sài Gòn
    2. vbdt
    3. doanquotviet
    4. Phung Duc Hoang (đã CK)

Đăng ký ở Sài Gòn

2. vbdt
    3. doanquotviet
    4. Phung Duc Hoang (đã CK)
    5. gk2102 - 01225777883 (đã nhận tiền)

Apham có bàn với bác Sơn siriusB là tổ chức 1 cuộc thi nho nhỏ cho tất cả anh em tham gia chụp trong buổi diễn này, ảnh sẽ được up vào ngay topic này trong 1 tuần. Bác Sơn sẽ chọn ra các tấm ảnh khá nhất để trao giải do VNPhoto tài trợ.

Trước mắt có giải là 1 bộ tool Leatherman trị giá 1,2 triệu và 2 giải tiếp theo mỗi giải là 1 thẻ nhớ Sandisk 32GB trị giá 350,000 đồng. Nếu VNPhoto mời thêm tài trợ thi sẽ bỗ sung tiếp sau này nhé.

Tham gia nào anh em.
    Phạm An Dương

Cảm ơn bác apham đã báo tin vui. Như vậy là anh em tham gia workshop còn là dịp để thử tài của nhau và có cơ hội nhận quà hấp dẫn nữa

Do Hà Nội đến nay không có ai đăng ký nên em xin bỏ WS ở Hà Nội ạ vì không đủ chi phí đi lại :(

Trang 1 / 5 123 ... Cuối cùngCuối cùng