Hiển thị kết quả từ 1 đến 4 / 4

Chủ đề: Tư vấn mua máy ảnh

Tư vấn mua máy ảnh

Chào các bác. nhà em làm về đồ gỗ nội thất nên muốn mua 1 máy ảnh để chụp lại các sản phẩm cho khách hàng tham khảo yêu cầu của em chỉ cần chụp đơn giản, k đòi hỏi kỹ năng nhiều, giá khoảng dưới 7tr. em đang phân vân k biết nên mua máy compact hay mirroless. em chưa dùng máy ảnh bao giờ nên k có kinh nghiệm, mong các bác tư vấn.
    cảm ơn các bác đã đọc bài :D

Quote Được gửi bởi tuananhtu View Post
    Chào các bác. nhà em làm về đồ gỗ nội thất nên muốn mua 1 máy ảnh để chụp lại các sản phẩm cho khách hàng tham khảo yêu cầu của em chỉ cần chụp đơn giản, k đòi hỏi kỹ năng nhiều, giá khoảng dưới 7tr. em đang phân vân k biết nên mua máy compact hay mirroless. em chưa dùng máy ảnh bao giờ nên k có kinh nghiệm, mong các bác tư vấn.
    cảm ơn các bác đã đọc bài :D
    bộ Sony NEX 5 2nd, ngon bổ rẻ, đúng nhu cầu của bác. Thấy hợp thì mốt nâng cấp. Không hợp thì để chơi cũng được.
    6D+24-70II+50A+70-200II+300f2.8L
    Cân lens Sigma Art cho Canon dạo

Quote Được gửi bởi ILO AC&T View Post
    bộ Sony NEX 5 2nd, ngon bổ rẻ, đúng nhu cầu của bác. Thấy hợp thì mốt nâng cấp. Không hợp thì để chơi cũng được.
    vâng cảm ơn bác. em k có kinh nghiệm mua máy 2nd nên chắc mua máy mới cho yên tâm. em tham khảo thấy có canon G16, theo bác có ổn k ạ?

Trong điều kiện ánh sáng không tệ lắm, ảnh chủ yếu để up lên mạng thì dùng điện thoại chụp là ổn rồi bạn.
    The camera is an instrument that teaches people how to see without a camera
    [DOROTHEA LANGE]