Trang 97 / 182 Đầu tiênĐầu tiên ... 47879596979899107147 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 961 đến 970 / 1820

Chủ đề: Góc ảnh Nikon D300s

Cây muốn lặng mà gió chẳng chịu dừng, khổ cho bác hiendiep quá
    Nhà người xin trả cho người.

Thân

Các bác tranh cãi nhau về kỹ thuật chụp hay hậu kỳ làm cái gì ) Sẽ không bao giờ có hồi kết. Ai QUEN cái gì thì cứ làm cái nấy thôi, miễn sao sản phẩm cuối cùng làm cho mình happy là được. Chúng ta ở đây chỉ đơn thuần trao đổi, chia sẻ thôi, không phân cao thấp, đẹp xấu để cùng giúp nhau tiến bộ. Như mình, toàn chụp JPEG và dùng LR để hậu kỳ, chưa bao giờ thất vọng. Với mình, khi chụp quan trọng nhất vẫn là bố cục + làm chủ thiết bị + cảm quan hình ảnh. Đây là 2 yếu tố quan trọng nhất trước khi bàn tới việc hậu kỳ như thế nào. Kinh nghiệm này đã giúp mình đỡ vất vả khâu hậu kỳ sau này.

Và đây là ảnh em selfie bằng Gopro 4 Black, hậu kỳ bằng LR
    HTC by H T C, on Flickr

Chúc các bác cuối tuần vui vẻ :D
    Quần đùi dép Lào

Quote Được gửi bởi htcuong View Post
    Các bác tranh cãi nhau về kỹ thuật chụp hay hậu kỳ làm cái gì ) Sẽ không bao giờ có hồi kết. Ai QUEN cái gì thì cứ làm cái nấy thôi, miễn sao sản phẩm cuối cùng làm cho mình happy là được. Chúng ta ở đây chỉ đơn thuần trao đổi, chia sẻ thôi, không phân cao thấp, đẹp xấu để cùng giúp nhau tiến bộ. Như mình, toàn chụp JPEG và dùng LR để hậu kỳ, chưa bao giờ thất vọng. Với mình, khi chụp quan trọng nhất vẫn là bố cục + làm chủ thiết bị + cảm quan hình ảnh. Đây là 2 yếu tố quan trọng nhất trước khi bàn tới việc hậu kỳ như thế nào. Kinh nghiệm này đã giúp mình đỡ vất vả khâu hậu kỳ sau này.

Và đây là ảnh em selfie bằng Gopro 4 Black, hậu kỳ bằng LR
    HTC by H T C, on Flickr

Chúc các bác cuối tuần vui vẻ :D
    - nói như bạn này thì có vẻ biết người , biết ta đây nè....RAW là cái mà hãng sản xuất làm ra dành riêng cho những người chuyên biết mình hay chụp sai , kg làm chủ thiết bị , kg làm chủ AS xài thôi ....mình nói kg sai chứ ? công tâm chút đi bạn ơi ....sách vở nó vừa vừa thôi , kẻo người ta bảo mình là mọt sách đó !!!!!

Bác Ngọc Hương,

Mọi người nhẹ nhàng góp ý với bác, và ý tứ ko chê ảnh của bác. Đuổi khéo bác nên tự lập thớt riêng đừng tra tấn thị giác các thành viên khác. Nhưng có vẻ bác ko nhận ra. Phát ngôn càng ngày càng lăng nhăng. Nên em mạo muội nói thẳng để bác hiểu. Sự thật mất lòng. Bác ghét em thì em chịu.

Bác ghìm mình lại. Trau chuốt hình ảnh và phát ngôn một chút, đừng vỗ ngực kiểu ta đây "làm dịch vụ" - là chuyên nghiệp - nên ảnh ta đương nhiên đẹp nữa. Tiếp thu góp ý phê bình, chia sẻ kiến thức, mới là mục đích chính của diễn đàn.

Vài lời chân thành.

Quote Được gửi bởi hmontagne View Post
    Bác Ngọc Hương,

Mọi người nhẹ nhàng góp ý với bác, và ý tứ ko chê ảnh của bác. Đuổi khéo bác nên tự lập thớt riêng đừng tra tấn thị giác các thành viên khác. Nhưng có vẻ bác ko nhận ra. Phát ngôn càng ngày càng lăng nhăng. Nên em mạo muội nói thẳng để bác hiểu. Sự thật mất lòng. Bác ghét em thì em chịu.

Bác ghìm mình lại. Trau chuốt hình ảnh và phát ngôn một chút, đừng vỗ ngực kiểu ta đây "làm dịch vụ" - là chuyên nghiệp - nên ảnh ta đương nhiên đẹp nữa. Tiếp thu góp ý phê bình, chia sẻ kiến thức, mới là mục đích chính của diễn đàn.

Vài lời chân thành.
    Bác này dủng cảm nhể?
    Tiền không thể mua được Hạnh Phúc. Phải cần thêm Vàng, Chứng khoán & Bất động sản!

Kaka..Em biết ngay mà.. Đụng ổ kiến lửa! Có khác!
    Tiền không thể mua được Hạnh Phúc. Phải cần thêm Vàng, Chứng khoán & Bất động sản!

Bác nào có lòng hảo tâm và yêu ảnh bác Ngọc Hương thì làm cái poll đi. Để trưng cầu thành viên ý, chứ em thấy mọi người dập bác ấy ghê quá, ảnh bác ấy đẹp mà, chắc tại màn hình mọi người dỏm nên nhìn chưa ra thôi.
    Em toàn nhìn lướt vài giây khi kéo qua mà thấy đẹp lắm. Ko dám nhìn lâu sợ bị nghiện.

Quote Được gửi bởi Accord 2000 View Post
    Bác nào có lòng hảo tâm và yêu ảnh bác Ngọc Hương thì làm cái poll đi. Để trưng cầu thành viên ý, chứ em thấy mọi người dập bác ấy ghê quá, ảnh bác ấy đẹp mà, chắc tại màn hình mọi người dỏm nên nhìn chưa ra thôi.
    Em toàn nhìn lướt vài giây khi kéo qua mà thấy đẹp lắm. Ko dám nhìn lâu sợ bị nghiện.
    - nói như bạn này thì có phải vui vẻ cả làng kg nào....hehe !

Quote Được gửi bởi ngọc_hương View Post
    - nói như bạn này thì có phải vui vẻ cả làng kg nào....hehe !
    Mình nghĩ bạn nên tạo 1 topic mới để post ảnh riêng của bạn và để người khác nhận xét riêng.

Nếu bạn còn tiếp tục spam kiểu này nữa, mình sẽ làm việc với BQT để giúp bạn tránh xa khỏi Vnphoto.net.

Thanks with best regards,
    FE 10-17/18-135/28-80/150-450/80-320/150-450/15/35/40/43/77/100/AFA 1.7x
    K-1/K-5/Z-1/ZX-5/ZX-L/ZX-7/K 1000/MX

Quote Được gửi bởi forzet View Post
    Mình nghĩ bạn nên tạo 1 topic mới để post ảnh riêng của bạn và để người khác nhận xét riêng.

Nếu bạn còn tiếp tục spam kiểu này nữa, mình sẽ làm việc với BQT để giúp bạn tránh xa khỏi Vnphoto.net.

Thanks with best regards,
    thôi dĩ hòa vi quý đi . mod vào dọn dẹp những post quá khích và phản cảm như vầy là đúng rồi , hehe cơ mà bạn xài câu này hơi hơi nghiêm trọng quá !! giống như lãnh đạo ,CA hay gì gì có quyền ghê lắm vậy ,! chỉ là dđ xã hội thôi mà
    canon F1 A1 30D 50 1.8 55 1.2 SSC 18-55 +1 MỚ LINH TINH
    Càng thêm thiết bị ,hình càng xấu !!!

Trang 97 / 182 Đầu tiênĐầu tiên ... 47879596979899107147 ... Cuối cùngCuối cùng