Trang 1 / 3 123 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 23

Chủ đề: Hùng Nguyễn Photography - Chia sẻ ảnh và hậu kỳ - Food/ product Photography

Hùng Nguyễn Photography - Chia sẻ ảnh và hậu kỳ - Food/ product Photography

Updated 03 Apr : Chụp chi rượu Vodka

Updated: Tháng 2 năm 2017 Sau một thời gian tầm sư học đạo, có một câu hay quá nên thay đổi một chút đỉnh về tư duy, điều đó cũng ảnh hưởng đến phong cách ảnh của Hùn Nguyễn Food Photography. PS: câu nói đó đại ý là "Do not afraid of the shadow"

Ngày 02/03/2017. Thêm tầm Food Art cho nó máu, tìm nguồn cảm hứng cho project tiếp theo.

Tôm nướng theo phong cách Food Art - by Hùng Nguyễn Food Photography:

(Xem hướng dẫn làm ở trang 2 của topic này nhé)
    Updated món Đùi heo chiên giòn - Món này ăn với cải chua và lai rai vài chai bia thì phải biết

.

Chia sẻ tấm giò heo chiên muối:
    Về set up cũng khá đơn giản, để tạo được nền gỗ màu bảng đen (lưu ý là màu bảng đen chứ không phải màu đen nhé), chuẩn bị một tấm gỗ kích thước ngang khoản 60 dài cở 90, sau đó mua bình sơn xịt, yêu cầu thằng bán sơn loại sơn màu đen bảng hay còn gọi là màu đen mờ khoản 28K/ 1 bình là đủ. Đặt dĩa thịt lên, cho muối lên, cho mè lên, cho hương thảo lên, cho cọng dây lên,....
    Sau đó: Chiên thịt, cắt ra và sắp xếp lên một cái dĩa, stylist đi stylist lại đến lúc nào mình chụp ra thấy OK thì là OK
    Post process: Hùng chụp 2 tấm, một tấm có ly bia - focus vào chỗ đỉnh để lấy được bọt bia tạo cảm giác thật hơn, tấm còn lại thì focus vào dĩa thịt. Sau đó dùng Mask để lấy lại ly bia. Done. Chỉnh màu chút đỉnh tại dĩa thịt cho nó đỡ tái do bị chiên bằng dầu.

hi vọng nó hữu ích với các bạn xem ảnh

Cũ hơn trong năm 2016 - Các chia sẻ thì Hùng tạo Thread khác, còn thread này thì Hùng tập hợp tất cả các hình ảnh về Food/ Product Photography của Hùng.

Tất cả ảnh được tập hợp từ quá trình thực hiện các Project của cá nhân cũng như khách hàng, cái nào up được thì share, tấm nào cần set up công phu thì Hùng sẽ share behind the scence, cũng như cách set up lighting,...

Gear:

Canon 5D mk2
    Canon 100 USM f2.8L Or
    Sigma 24-70 HSM
    Lighting: MD1200 hoặc/ và F800 cũng các flash

Bơ heo

1 đèn
    Bơ heo cận cảnh:

Cá rốt:

Updating
    Được sửa bởi hungnguyen.photo lúc 04:08 PM ngày 03-04-2017 Reason: thêm hình sau khi tầm sư
    Hùng Nguyễn Photo
    Mobile: 0937 067804
    YM: canhhac.photo

Cà phê Việt Nam

:D
    Hùng Nguyễn Photo

Hình bác chụp đẹp, đạt chuẩn stock, tuy nhiên em có cái góp ý nhỏ xíu đó là credit bác nên để ở góc hoặc 1 nơi nào đó tránh làm xao nhãng mắt người xem, em đang thưởng thức hình đẹp thì bị dính cái hàng chữ vào hay điểm nhấn của bức ảnh làm nó cứ cộm cộm mắt sao đó, xấu cả tấm hình. Chỉ cần 1 phút Photoshop là cái credit của bác nó bay ngay, nếu đã có ý định chia sẻ và giao lưu cùng mọi người thì em thiết nghĩ đặt ở 1 nơi nào đó tốt hơn bác ạ. Hình bác chụp đẹp và rất ổn. Em cũng đang cần tìm người chụp sản phẩm nội thất mà thấy bác toàn đồ ăn thôi nhỉ.

Ảnh chụp quá đẹp,cám ơn bác đã chia sẻ

Quote Được gửi bởi sairy View Post
    Hình bác chụp đẹp, đạt chuẩn stock, tuy nhiên em có cái góp ý nhỏ xíu đó là credit bác nên để ở góc hoặc 1 nơi nào đó tránh làm xao nhãng mắt người xem, em đang thưởng thức hình đẹp thì bị dính cái hàng chữ vào hay điểm nhấn của bức ảnh làm nó cứ cộm cộm mắt sao đó, xấu cả tấm hình. Chỉ cần 1 phút Photoshop là cái credit của bác nó bay ngay, nếu đã có ý định chia sẻ và giao lưu cùng mọi người thì em thiết nghĩ đặt ở 1 nơi nào đó tốt hơn bác ạ. Hình bác chụp đẹp và rất ổn. Em cũng đang cần tìm người chụp sản phẩm nội thất mà thấy bác toàn đồ ăn thôi nhỉ.
    Thank bạn, sorry nếu lỡ làm phiền về vụ chữ ký
    Hùng Nguyễn Photo

nhìn mấy ảnh bác chụp đẹp phết, không gian cũng hài hòa nữa

Hoan hô, ảnh bác đẹp đấy.
    Nhưng bỏ mấy cái watermark đi chứ chướng mắt quá ạ :v

Nhìn ảnh bác chụp chất quá ạ ! Em đang tập tành mà chưa biết bh mới thành tài huhu

Hình thức ăn chụp đẹp lắm bác chủ , màu sắc trung thực.

Updated: Tháng 2 năm 2017 Sau một thời gian tầm sư học đạo, có một câu hay quá nên thay đổi một chút đỉnh về tư duy, điều đó cũng ảnh hưởng đến phong cách ảnh của Hùn Nguyễn Food Photography. PS: câu nói đó đại ý là "Do not afraid of the shadow"

Updated món Đùi heo chiên giòn - Món này ăn với cải chua và lai rai vài chai bia thì phải biết

.

Chia sẻ tấm giò heo chiên muối:
    Về set up cũng khá đơn giản, để tạo được nền gỗ màu bảng đen (lưu ý là màu bảng đen chứ không phải màu đen nhé), chuẩn bị một tấm gỗ kích thước ngang khoản 60 dài cở 90, sau đó mua bình sơn xịt, yêu cầu thằng bán sơn loại sơn màu đen bảng hay còn gọi là màu đen mờ khoản 28K/ 1 bình là đủ. Đặt dĩa thịt lên, cho muối lên, cho mè lên, cho hương thảo lên, cho cọng dây lên,....
    Sau đó: Chiên thịt, cắt ra và sắp xếp lên một cái dĩa, stylist đi stylist lại đến lúc nào mình chụp ra thấy OK thì là OK
    Post process: Hùng chụp 2 tấm, một tấm có ly bia - focus vào chỗ đỉnh để lấy được bọt bia tạo cảm giác thật hơn, tấm còn lại thì focus vào dĩa thịt. Sau đó dùng Mask để lấy lại ly bia. Done. Chỉnh màu chút đỉnh tại dĩa thịt cho nó đỡ tái do bị chiên bằng dầu.

hi vọng nó hữu ích với các bạn xem ảnh
    Hùng Nguyễn Photo

Trang 1 / 3 123 Cuối cùngCuối cùng