Hiển thị kết quả từ 1 đến 6 / 6

Chủ đề: khó chụp hình

khó chụp hình

Mình hay chụp hình sản phẩm như máy tính bảng, điện thoại, màu sắc nhiều laọi khác nhau bóng loáng nên rất khó chụp ai có kinh nghiệm chia sẻ với

chắc thêm filter cpl vô

Bạn dùng đèn gì và đánh như thế nào. BẠn đưa ra cách bạn chụp mn ms tư vấn được chứ

Bác vui lòng xem ở đây nhé:
    http://www.vnphoto.net/forums/showthread.php?t=16596
    Chúc Bình An
    FaceBook

Chụp sản phẩm bóng, như chai, lọ, mỹ phẩm, máy tính (với mục đích quảng cáo)... nên đem vào phòng tối hoàn toàn, để sản phẩm không phản xạ với thiết bị chụp.
    - Bạn nên dùng các đèn để đánh ven, đèn tán xạ cỡ lớn, tùy theo mức đầu tư, nên tự chế dụng cụ, tùy theo mục đích khác nhau
    - Đối với chụp sản phẩm ngoài trời nên sử dụng ống kính tiêu cự dài, cở 135 trở lên, có macro càng tốt, góc chụp nên tránh phản xạ thiết bị chụp lên sản phẩm, chụp dưới bóng râm, có tán xạ, tránh chụp dưới ánh mặt trời (ngoại trừ hiệu ứng bạn muốn thế)
    Kính pola có cũng được, ko cũng không sau, nếu muốn xóa phông nền, nên có kính ND
    - Bạn có thể tham khảo trên Youtube _ production photography, để học thêm vài thủ thuật nhé, chúc thành công

E thấy nên cho vào hộp chụp vì những sản phẩm của bác tương đối nhỏ, đỡ bị ảnh hưởng của các màu sắc bên ngoài cũng như ánh sáng bên ngoài, nó cũng có loại có sẵn bóng rồi đỡ phải setup