Trang 1 / 3 123 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 22

Chủ đề: Pixel Vertax D15 và Nikon D7100, gắn với nhau như cậu với mợ

Pixel Vertax D15 và Nikon D7100, gắn với nhau như cậu với mợ

Apham sắm cái Nikon D7100 tính ra cũng được 3 tháng rồi và mình có bài review máy ảnh đó ở đây
    http://www.vnphoto.net/forums/showthread.php?t=153611

Trong thời gian qua để cái máy ảnh này độc thân tội nghiệp quá, thấy cũng cần phải kiếm cặp đôi cho nó nên apham mua cái grip Pixel Vertax D15. Cái grip này thuộc loại FOR, do nhu cầu mình không chụp ảnh thương mại, không cầu kỳ, lâu lâu mới dùng nên mua cái này cho rẻ, giá chỉ 1,9 triệu so với hàng Nikon MB-D15 là gần 6 triệu (gấp 3 lần, chẹp chẹp).

Nhìn cái báng pin này cứng cáp, chắc chắn, đầm tay và cảm giác y như hàng chính hãng. Có cả máng pin AA kèm theo luôn

Không biết hãng Pixel này được được Nikon cho OEM hay không, tuy nhiên thiết kế y chang em MB-D15, từ hình dáng, nút bấm, cao su bọc bên ngoài.

Báng làm bằng nhựa cứng, phủ sơn nhám y như hàng Nikon, chẳng khác tí nào
    Được sửa bởi apham lúc 03:48 PM ngày 29-06-2013
    Phạm An Dương
    Whatever has been done, can be outdone.

Gắn vào D7100 hợp như cậu với mợ. Mặc dù 2 ông bà này nghèo nhưng vẫn ráng cho con em đi học

Gắn vào rất khít, nhìn hầm hố hơn hẳn để em body xếch xi một mình

Khi gắn vào thì tất cả các chức năng trên báng đều điều khiển được như nút chụp, lấy nét, khóa AF/AL, joystick,... Nói chung là tương thích 100%
    Phạm An Dương

Dành cho bà con nào quan tâm về thông số kỹ thuật
    Pin chứa: 1 viên EN-EL hoặc 8 viên AA/LR
    Nhiệt độ làm việc: cho phép 0oC -+ 40oC
    Kích thước: 143 x 53.3 x 80mm
    Trọng lượng: 209.5g

Nói chung là bạn nào hay chụp mẫu thì nên ráng sắm 1 cái báng grip này, rất cần để chụp portrait

Nói chung là tầm giá 2 triệu so với hàng chính hãng là gần 6 triệu thì cái Pixel Vertax D15 quá ngong bổ rẻ. Xài ít ít như apham thì mua 1 cái để lâu lâu xài chẳng thấy hoang phí.

Nhìn 2 cái gắn với nhau, khít rịt như cậu với mợ
    Phạm An Dương

Anh Dương, cho em hỏi, cái grip nay mua ở đâu? đang quan tâm D7100, nếu mua sẽ thửa nó cùng lúc. Thank anh nhiều.

Quote Được gửi bởi vohungkha View Post
    Anh Dương, cho em hỏi, cái grip nay mua ở đâu? đang quan tâm D7100, nếu mua sẽ thửa nó cùng lúc. Thank anh nhiều.
    Mấy shop lớn ở SG là Khánh Long, zShop có bán đó bạn. Còn ở HN thì apham nghĩ là shop bác Giangduydat có bán
    Phạm An Dương

Mình chỉ bổ sung thêm thông tin cho bài viết của anh apham về Pixel grip.

Thông thường thì chúng ta ai cũng biết là đồ China thiết kế và sản xuất tại China thì về có chức năng y chang như hàng chính hãng thì nó làm rất tốt. Tuy nhiên, đa số hàng China thiết kế thì chất lượng nó thấp (do giá thành nó rẻ) chi tiết không đẹp và không dùng lâu.

Tuy nhiên, sau khi mình đọc qua bài viết của anh apham thì mình có đi lên Amazon xem review của sản phẩm này mình thấy ai cũng khen nó cả. Tuy là nó làm ở giá thành thấp nhưng thằng China này nó biết bảo đảm chất lượng như anh apham đã nói ở trên là chức năng nó hoạt động đều tốt và nó rất khít vào trong body chứng tỏ nó thiết kế nó quan tâm đến chi tiết. Vì nó sx tốt cho nên nó tự hào và nó ghi tên tuổi của nó ngay trên grip.

Chỉ có một sự khác biệt giữa nó và hàng Nikon là Nikon dùng nguyên liệu hợp kim alloy trong khi Pixel vì để bán giá thấp cho nên nó dùng composite từ plastic. Đây là theo mình đọc chứ mình thật sự không có dùng grip nên mình không biết. Bạn nào thấy mình nói sai thì đính chính.

Vì vậy, mình recommend bạn nào có máy dùng grip này nếu muốn rẻ và chất lượng bảo đảm tối thiểu thì dùng thử Pixel grip trên. Bạn nào dùng Pixel grip của body khác mà thấy nó cũng chất lượng tương tự thì vui lòng viết bài thử nghiệm cho các bạn khác biết.
    Hình đại diện là mình chụp mái tóc Serena Williams năm 2019

Em có hỏi cty phân phối sản phẩm này ở VN là Pixel có license của Nikon cho việc sản xuất sản phẩm này hay không thì họ không có câu trả lời/ hoặc không biết.

Mà sản phẩm y chang chính hãng, em nghĩ là Pixel phải được phép làm (trả tiền bản quyền cho Nikon).
    Phạm An Dương

Con này làm k giống Mb D15 như bác apham nói đâu.nhất là chỗ cao su ngón tay cái.Nikon nó làm đường cong chỗ đó mềm mại hơn chứ k cứng và đột ngột như con Pixel này
    FB : Lê Quân Ar'T , Mobile : 016 88 99 77 25 , Mail : lequan.photo.arch@gmail.com

Đứa bạn em dùng 7100 cũng đang muốn mua cái grip này. Phiền bác Apham cho tý ý kiến về chất lượng của nó sau một thời gian bác sử dụng để bạn em cân nhắc ạ . Cám ơn bác ! ;)

@lequanphoto: với mức giá của Pixel thì họ làm bằng 95% của Nikon là quá tốt rồi. Nikon mắc gấp 3 lần mà.

@e63d90: về price/ performance thi Pixel ăn đứt Nikon. Nếu ko quan tâm đến chi phí thì Nikon hơn hẳn cái kia
    Phạm An Dương

Trang 1 / 3 123 Cuối cùngCuối cùng