Trang 3 / 10 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 21 đến 30 / 97

Chủ đề: [Trải nghiệm] Voigtlander Heliar – Hyper Wide 10/5.6 Sony E-mount - Siêu Góc Rộng

Bài review chi tiết và bộ ảnh minh họa chất lượng quá bác ơi. Bác chipvn mà review ống Voigtlander thì chuẩn vì bác ấy quá quá nhiều thời gian trải nghiệm với các thể loại ống kính này.
    Phạm An Dương
    Whatever has been done, can be outdone.

Quote Được gửi bởi apham View Post
    Bài review chi tiết và bộ ảnh minh họa chất lượng quá bác ơi. Bác chipvn mà review ống Voigtlander thì chuẩn vì bác ấy quá quá nhiều thời gian trải nghiệm với các thể loại ống kính này.
    Cảm ơn Apham. Em chỉ chụp chơi và chia sẻ để giảm stress thôi chứ không dám review ạ. Có nhiều bác chơi Voigt nhưng có lẽ ngại đánh máy nên không hay chia sẻ thôi.
    Flickr|500px|SonTax

Cho đến sự ra đời của ống kính 10mm này em mới phải trầm trồ công nhận cái lợi của hệ mirrorless. Lens 10mm mà nhỏ xíu. Thông qua bài review em thấy chất lượng quang học thể hiện rất tốt, chưa rõ giá cả như thế nào nhưng truyền thống Voigt lenses chắc chắn không quá đắt. Như vậy đây là sự lựa chọn tuyệt vời cho người nghiện wide. Em thấy rất thèm nhưng thôi nho xanh chua lắm vì dslr đằng nào cũng không lắp được các loại Voigt lenses này. Cảm ơn bài review chi tiết của anh.
    Architectural Photography
    Gallery: flickr.com/photos/thienthach
    Portfolio: thienthach.smugmug.com

ở VN có bán với giá 24t8 rồi đó anh Thạch.

Rất ít khi cmt trên diễn đàn nhưng lần này phải đăng nhập,quá tuyệt,xem hình thôi cũng thấy xả stress huống chi chụp.Cảm ơn bác đã truyền cảm hứng cho mơ ước sony của mình.Cho mình hỏi là lens ngàm E luôn phải ko vậy?

Quote Được gửi bởi TThach View Post
    Cho đến sự ra đời của ống kính 10mm này em mới phải trầm trồ công nhận cái lợi của hệ mirrorless. Lens 10mm mà nhỏ xíu. Thông qua bài review em thấy chất lượng quang học thể hiện rất tốt, chưa rõ giá cả như thế nào nhưng truyền thống Voigt lenses chắc chắn không quá đắt. Như vậy đây là sự lựa chọn tuyệt vời cho người nghiện wide. Em thấy rất thèm nhưng thôi nho xanh chua lắm vì dslr đằng nào cũng không lắp được các loại Voigt lenses này. Cảm ơn bài review chi tiết của anh.
    Đúng là so với chất lượng của một lens góc siêu rộng như thế này thì mình nghĩ là giá bán hiện thời không hề đắt một tí nào.
    Flickr|500px|SonTax

#22:

Flickr|500px|SonTax

Em góp vui luôn ạ. Lấy 1 tuần nay mà bận quá chưa đi chụp, cơ mà khó chụp quá he he :p
    Được sửa bởi kusanagi lúc 10:45 AM ngày 18-07-2016

Được sửa bởi kusanagi lúc 10:29 AM ngày 18-07-2016

@Kusanagi: Chúc mừng bạn có đồ chơi mới. Tấm nhà sách có vẻ crop bỏ nhiều quá nên nhìn như chụp từ Canon 17 Tilt-Shift lens vậy.
    Flickr|500px|SonTax

Trang 3 / 10 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... Cuối cùngCuối cùng