Hiển thị kết quả từ 1 đến 4 / 4

Chủ đề: Khoảng lấy nét có trên lens

Khoảng lấy nét có trên lens

Chắc các bác cũng sẽ nói em gà. Nhưng em muốn hỏi các bác trên ống có 1 đoạn dãy số khi lấy nét nó cứ xoay xoay. Các bác có biết cách dùng như nào ko

Cái đó để lấy nét mf thôi, af k cần...dãy số của len af cũng k nói chính xác đc dof là bao nhiêu ở f bao nhiêu, nên xem qua tham khảo.

http://www.cambridgeincolour.com/tut...h-of-field.htm

Nhìn hình minh họa, mình biết len đó focus ở vô cực, khép khẩu f22 nó sẽ nét khoảng 4m > vô cực. Nếu khép f16 nét cách mình 5m > vô cực. Trường hợp là len af như canon nikon thì f stop nó thường chỉ có 1 vạch trắng ~ min khẩu và max khẩu ở ngoài, khoảng cách mét cũng k kỹ...nên bác sẽ k biết chính xác bằng.

Được sửa bởi cieumeo lúc 07:01 PM ngày 04-06-2016
    If your pictures aren't good enough, you're not close enough - Robert Capa

Cái ống canon để ý thấy buồn cười thật, độ mở lớn nhất là 4 mà trên thân thể hiện độ nét khi khẩu 3 để làm gì nhỉ, đúng là len kit có khác

...bác k nói em cũng k để ý, số đó dám k phải là f stop mà là tiêu cự 35 và 24mm :D vì max khẩu cái len đó cũng chỉ f22 thôi...len k đc thiết kế cho mục đích manual thì có hiện mấy con số...chỉ có cho vui thôi. Tất nhiên phải trừ ~ trường hợp quá đặc biệt...vd Zeiss Batis hiện số digital điểm lấy nét + min và max distance nó còn nét.
    Được sửa bởi cieumeo lúc 05:35 PM ngày 05-06-2016
    If your pictures aren't good enough, you're not close enough - Robert Capa