Hiển thị kết quả từ 1 đến 5 / 5

Chủ đề: Hỏi về HSS của đèn Speedilte và Studio

Hỏi về HSS của đèn Speedilte và Studio

Em ngu ý mạo muội hỏi cho trường hợp này.

Thí dụ em có con 622C vừa mua, em muốn đánh HSS cho 2 đèn: 1 flash, 1 studio (cả hai đều có tốc độ ăn đèn cao, HSS nhé)

Hùng gắn 1 trigger vào Speedlight, chụp ở tốc 1/1500-2000 gì đó. Đèn Studio để chế độ Slave
    -----> Đèn Speedlight ăn tốc chính xác. Vậy đèn Studio với chế độ Slave, nó có ăn đèn với tốc đó hay không

có cao nhân nào đi ngang topic, biết về điều này thì chia sẻ cho Hùng nhé

Thanks
    Hùng Nguyễn Photo
    Mobile: 0937 067804
    YM: canhhac.photo

Theo mình trường hợp này đèn Studio (để chế độ slave) không ăn đèn.

E nghĩ nếu flash studio có cái nút HSS thì slave vẫn đc. HOặc nó luôn luôn HSS thì slave vẫn bắt đc chứ ko đc thì phải mua mỗi đèn 1 cái trigg HSS thì quá phí phạm vớ vẩn, cả tụi nc ngoài cũng ko giàu như vậy :v
    Nói không với FF vì không có tiền
    https://www.flickr.com/photos/cklam1209

Quote Được gửi bởi hungnguyen.photo View Post
    Em ngu ý mạo muội hỏi cho trường hợp này.

Thí dụ em có con 622C vừa mua, em muốn đánh HSS cho 2 đèn: 1 flash, 1 studio (cả hai đều có tốc độ ăn đèn cao, HSS nhé)

Hùng gắn 1 trigger vào Speedlight, chụp ở tốc 1/1500-2000 gì đó. Đèn Studio để chế độ Slave
    -----> Đèn Speedlight ăn tốc chính xác. Vậy đèn Studio với chế độ Slave, nó có ăn đèn với tốc đó hay không

có cao nhân nào đi ngang topic, biết về điều này thì chia sẻ cho Hùng nhé

Thanks
    nếu cả máy, flash và đèn strobe,đều có gắn con trigger 622 thì nó đánh chính xác nha còn ko có thì ko chính xác đâu bác ơi tự mình có thử rồi

Mình mới mua con yn 622,khi mình gắn thêm cái beauti dish thì đánh đèn phát trật phát ăn,sau đó mình phát hiện là nếu mình lấy tay che cái lỗ phía trước trigger thì đèn ko đánh????Vậy cái này là lỗi trigger hay là trigger nào cũng vậy hả các bạn?Vì quảng cáo là sóng radio 2.4 ghz,phạm vi tới cả 100m lận mà mình thấy bực,còn thua cả CLS của Nikon