Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 18

Chủ đề: Sông nước miền Tây - Photos on the go :-)

Sông nước miền Tây - Photos on the go :-)

Em có mấy tấm chụp linh tinh đợt đi công tác miền Tây xin chia sẽ với các bác (bác Hungdong coi tạm ở đây nhe, post bên kia sợ làm loãng topic của bác).
    Do công việc di chuyển nhiều nên chủ yếu em chụp qua cửa sổ xe ôtô, tàu cao tốc nên cũng không có những ảnh gọi là sâu sắc, khám phá hết vùng đất và con người nơi đây, các bác thông cảm.
    1. Cà Mau
    Nếu đi đường bộ thì đến đây là hết quốc lộ 1, nuốn đi xa hơn xuống các huyện thì phải đi bằng tàu cao tốc (TCT). Vì chợ quay ra sông nên cái mặt chợ hướng này trông hơi tồi tàn.

Bến tàu đi các huyện, có thể xuống đây bằng tàu cao tốc từ tp Cà Mau. Chiếc tàu xanh xanh phía sau cũng chở khách nhưng đi chậm hơn TCT nhiều.

Cái lối lên xuống cũng như bên trong TCT khá chật hẹp, bác nào to to chừng 80kg thì coi chừng bị kẹt

Bán dạo trên bờ

Bán dạo dưới sông

Tàu chạy. Ngồi ngay cửa là anh lơ tàu, đưa đón khách lên xuống.
    Được sửa bởi giochuong lúc 02:09 PM ngày 02-07-2008

Cám ơn bác Giochuong đã chia sẽ loạt hình này làm mình nhớ lại cách đây mười mấy năm cũng có tham gia một chuyến ra Hòn Khoai. Lúc đó còn đi bằng thuyền nhỏ. Cảnh sông nước thật là thích. Đoàn có ghé Năm căn để mua rượu và mồi để nhậu.
    Hình bác chụp rõ nét và màu sắc trông rất thật, nhìn thấy gần gũi lắm

Quote Được gửi bởi giochuong View Post
    Em có mấy tấm chụp linh tinh đợt đi công tác miền Tây xin chia sẽ với các bác (bác Hungdong coi tạm ở đây nhe, post bên kia sợ làm loãng topic của bác).
    Do công việc di chuyển nhiều nên chủ yếu em chụp qua cửa sổ xe ôtô, tàu cao tốc nên cũng không có những ảnh gọi là sâu sắc, khám phá hết vùng đất và con người nơi đây, các bác thông cảm.
    - Cám ơn bạn, mong đựơc coi tiếp. Hôm qua, có bạn nào đó viết rằng tàu cao tốc có phía sau cho du khách ngồi ngắm cảnh, thì mình có thể ngồi, đứng đó chụp hình được mà! cần gì phải ngồi chụp qua cửa kính.

- Qua hình ảnh của bạn, thấy sinh hoạt đời sông nứơc cũng rất hữu tình.
    Chữ tâm kia mới bằng 3 chữ tài

@Triphoto: Cám ơn anh ghé xem. Tiếc là em không có thời gian đi Hòn Khoai hay mấy cái tràm chim chụp hình chơi. Anh mà còn ảnh thì cứ post lên cho vui.

Em tiếp mấy ảnh chụp 2 bên bờ sông dọc đường đi.
    Kiểu nhà phổ biến: Hướng ra sông, có cầu gỗ lên xuống & 1 chiếc xuồng.

Ra ngồi hóng mát (ảnh hơi nhòe tí)

Tiễn người nhà đi xa

Phố chợ buôn bán với các cửa hàng tiếp nối.

Đi uống cà phê.

Chở vợ đi chợ

Chở con đi học

Giăng cá

Lúc đó mình đi trong đoàn khảo cổ. Kết hợp giữa đoàn bảo tàng ĐNai và Minh Hải. Dạo đó ôm cái máy Leica củ mèm của cơ quan. Chụp phim nên không dám chụp nhiều, chỉ chụp hình tư liệu và được lưu giữ ở bảo tàng.
    Mười mấy năm rồi nhưng những căn nhà lá 2 bên sông vẫn không có gì thay đổi. chỉ khác là các khu chợ, thấy nhiều nhà mới và buôn bán sôm tụ hơn.

em hieu, vua di tau cao toc vua chup nen cung rat kho...vai tam tren anh co dc bau troi rat trong , em rat thich,..neu nhu dc chinh mau cho anh lai tui thi con gi bang ha..

Còn mấy tấm em post nốt.

Thi thoảng gặp mấy chiếc tàu gỗ lớn chở hàng.

Đi trên sông phía giáp biển hay gặp mấy cái đáy lưới cá thế này, tàu bè mà phi vào thì toi.

Trên 1 chuyến đi bằng tàu chợ, thấy em bé này theo cha ra thành phố, chụp phát.

Cám ơn bác chia sẻ-
    "Minds are like parachutes-They only function when they are open "

www.hungchuphoto.com

cam on bac da chia se hinh. nhin canh lam tui nho hoi tui di vuot bien o ca mau qua kekekekekke. thanks again.

Mấy hình này cũng ko có nghệ thuật mấy nhưng nó mang tính chất mô tả lại bằng hình ảnh làm người xem hòa nhập vào chuyến đi.

Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng