Chào các bác vnphoto.net,

Mình có người thân bị trộm vào nhà lấy mất một bộ máy ảnh Canon có giá trị về tinh thần. Một đồng nghiệp cho biết các bác ở đây từng giúp kiếm lại máy bị mất, nhưng do trên vnphoto.net dạo này không đăng ký nick mới được nên nhờ mình đăng giúp để mong các bác để ý giúp đỡ tìm lại được máy. Nguyên văn từ người bị mất máy như sau:

"Tôi chia sẻ sự việc của tôi lên đây mong nhờ các bác trên vnphoto.net nếu tình cờ gặp phải cái máy ảnh này thì làm ơn ghi lại thông tin và báo giúp tôi để có thể tìm lại máy đã bị mất. Chiếc máy ảnh này là một kỷ vật rất quý của tôi, nên dù đã bị lấy mất, tôi vẫn mong thông qua các diễn đàn về máy ảnh tìm chút thông tin hy vọng tìm lại. Tôi ở TPHCM.

Vào chiều tối ngày Chủ nhật 29/05/2016, cả nhà tôi đi ra ngoài ăn tối thì nhà bị trộm leo tường rào cạy cửa đột nhập lấy mất một số đồ có giá trị. Trong đó có một bộ máy ảnh bao gồm:
  1. Máy ảnh DSLR Canon 550D, chính hãng Lê Bảo Minh nên vẫn còn tem dán dưới thân máy, mua năm 2010. Số body No. trên hộp máy có 3 dãy số là 4463B009 [AA], (21) 1332747151, (21) 7274037864 (như hình chụp). Thân máy vẫn còn gắn với đế để gắn vào tripod.
  2. Lens Canon EF-S 15-85mm f/3.5-5.6 IS USM, có gắn kính Lọc Hoya (không có loa như hình)
  3. Thẻ nhớ Transcend SD 8GB có tem tròn của FPT, trong có lưu một số ít ảnh em bé vài tháng tuổi đang tập ngồi (có thể sẽ bị xóa)
  4. Sạc và pin zin theo máy
  5. Túi máy tam giác hiệu Case Logic, dây đeo có miếng đáp vai thêu chữ Canon, mua tại Mỹ (y như hình)

Bộ máy ảnh này có giá trị kỷ niệm rất lớn đối với tôi nên tôi mong rằng ai đó trong số các anh chị em ở đây nếu tình cờ gặp được cả bộ hoặc một trong số nêu trên thì báo cho tôi chút thông tin để có cơ hội tìm lại. Tôi xin chân thành cám ơn và hậu tạ. Số liên lạc của tôi là 090.679.23.10 tên Khang."

Do chưa đưa được hình lên nên chưa có hình ảnh, mình sẽ cập nhật hình sau ngay khi có đủ đk post ảnh

Mong các bác để ý giúp đỡ người thân mình. Cơ hôi tìm lại tuy có mong manh nhưng còn hy vọng vẫn tốt hơn phải không ạ.