Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 13

Chủ đề: Ống kính nikon mede in china các bác ạ

Ống kính nikon mede in china các bác ạ

tình hình em mua hàng bên vũ nhật hàng vic hết rồi :D . chỉ còn hàng sách tay nhưng lại made in china các bác ạ . ko biết có phải hàng nhái gì ko hay là hàng công ti nhưng sản xuất ở china

Quote Được gửi bởi keomienxa View Post
    tình hình em mua hàng bên vũ nhật hàng vic hết rồi :D . chỉ còn hàng sách tay nhưng lại made in china các bác ạ . ko biết có phải hàng nhái gì ko hay là hàng công ti nhưng sản xuất ở china
    tất cả len dòng G của Nikon đều Made in China hết, không phải hàng nhái đâu bạn.

Quote Được gửi bởi tv_hung View Post
    tất cả len dòng G của Nikon đều Made in China hết, không phải hàng nhái đâu bạn.
    Dòng G giá rẻ thôi. G Nano vẫn Japan

Quote Được gửi bởi aress View Post
    Dòng G giá rẻ thôi. G Nano vẫn Japan
    Trước em cũng lỡ mua cái 28f1.8G N China hàng VIC, ống bằng nhựa cầm ọp ẹp như đồ chơi trẻ em rẻ tiền rất mất cảm tình nên chẳng còn hứng để chụp, em bán lỗ 40% mà mãi mới bán được, giờ em xin cạch hàng China.

Một số dòng lens đời đầu Made In Japan, sau đó chuyển nhà máy sang TQ hoặc Thailand làm cho rẻ vì giá thuê nhân công và chi phí sản xuất bên Nhật quá đắt đỏ nên mới có chuyện cùng một lens nhưng sx ở nhiều quốc gia khác nhau, như con 85mm f/1.8 D. Những lens sau này do áp lực cạnh tranh nên hãng cắt giảm phần khung vỏ cho rẻ và đa số làm ở nước ngoài, còn phần quang thì vẫn phải đạt chất lượng rất cao để cạnh tranh, trừ những dòng flag ship vẫn làm tại bổn hãng, tất nhiên là giá rất mắc. Số series và đời lens, nơi sản xuất có thể tra theo link sau:

http://www.photosynthesis.co.nz/nikon/serialno.html

Lens AF đa số thiết kế có tuổi thọ khoảng 10 năm, nên không nhất thiết làm phần cơ thật tốt giá thành sẽ rất cao. Còn các dòng lens Ai và Ai-S có tuổi thọ vài chục năm với dàn cơ rất tốt và không có chuyện Made In China.
    F-mount

vãi nhái ! đã nhái nó ghi luôn made in japan hay made in US chứ ghi China làm gì. Apple toàn assembly (made in China) đó thôi. Chừng tầm 5-10 năm made in Vietnam chắc không dám mua luôn sao ? Pentax có nhiều cái made in Việt Nam đó. Mà Viet Nam chắc gì hơn China.

vãi cả nhái. Made in china có làm sao?
    D7100 + Sigma 17-50 - Nikon 50 1.8G - Nikon 85 1.8G- Nikon 105 2.8G Nano - SB 910

Quote Được gửi bởi NIKON-FAN View Post
    Trước em cũng lỡ mua cái 28f1.8G N China hàng VIC, ống bằng nhựa cầm ọp ẹp như đồ chơi trẻ em rẻ tiền rất mất cảm tình nên chẳng còn hứng để chụp, em bán lỗ 40% mà mãi mới bán được, giờ em xin cạch hàng China.
    bác reply cái này, em nhìn tên nick bác, thắc mắc có phải nikon fan thiệt không :V
    28N made in china thì đã sao :v chả có vấn đề gì cả, 85G made in China đầy ra đó :V

Quote Được gửi bởi toiloi92 View Post
    bác reply cái này, em nhìn tên nick bác, thắc mắc có phải nikon fan thiệt không :V
    28N made in china thì đã sao :v chả có vấn đề gì cả, 85G made in China đầy ra đó :V
    Đơn giản là em không thích hàng China thôi bác.
    mà cái "ních" đâu có liên quan gì đến bản chất sự việc đâu bác, đặt cho vui thôi mà. Ví dụ như nick của bác là "toiloi92" thì em không nghĩ bác là tội lỗi đâu.

chắc lạ lắm hay sao ấy kkkkk ,

Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng