Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 12

Chủ đề: A7 bị trầy Fillter trên sensor

Unhappy A7 bị trầy Fillter trên sensor

Các bác ơi cứu em với..
    Con a7 của e do thay ống kính k cẩn thận bị tay chạm vào sensor làm dính dầu, sau đó về nhà e liều lau lại bằng tăm bông và cồn pha loãng...loai hoai 1 hồi thì vết bẩn cũng bay nhưng khi soi đèn thì..ôi thôi vết trầy xước dăm dăm tua tủa...e hoảng quá gắng ống kính vào khép khẩu ở 22 chụp thì thấy nhiều đường sướt dọc qua lại lên xuống...
    Tình hình bây giờ là tim e thòng tới chân rồi...:( các bác nào đã từng bị hay sửa chữa thì cho e kinh nghiệm với...sẵn cho e hỏi giá tiền sửa trọn gói thay fillter là bao nhiều luôn...:(
    Cảm ơn các bác đã đọc. :(
    Được sửa bởi thanhtran207 lúc 12:06 AM ngày 28-05-2016 Reason: sai chính tả

Chia buồn cùng bác! trước mình xài DSLR dùng tăm xỉa răng quấn bông gòn lau sensor vô tư, thậm chí có lần tuột miếng bông cây tăm nó chỉa cái rẹt 1 đường, đau tim nhưng khi chùi kỹ lại bóng loáng. Sau này chuyển qua mirrorless mình cũng chơi y vậy kết quả là bị trầy. Filter sensor của mirrorless rất dễ trầy, nên lau chùi nhẹ nhàng!

Buồn quá bác à..đem qua bảo hành sony nó kêu thay cả bộ sensor là gần 13tr :( không biết bác nào ở sg biết chỗ thay filter không ạ? :

Bán a7 qua canon dslr đi bác. Chi mà khổ dữ, may là từ hồi nex 6 em đã thấy vấn đề này, ko chỉ cái sensor mà cả ống lens cz 24 1.8 mà còn bị nữa cà

Quote Được gửi bởi thanhtran207 View Post
    Buồn quá bác à..đem qua bảo hành sony nó kêu thay cả bộ sensor là gần 13tr :( không biết bác nào ở sg biết chỗ thay filter không ạ? :
    Bác lên ebay tìm mua lớp filter ngoài rồi mang ra thợ thay, chắc chắn ko quá 3tr.

Quote Được gửi bởi thanhtran207 View Post
    Xước filter ra báo thay cả bộ sensor... Công nhận là MRL ko có gương lật nên sensor dễ bị tổn thương hơn hẳn. Kể mà các hãng thiết kế kiểu 1 cái màn trập che sensor lúc thay ống kính lại thì hay.

Mình đã từng bị rồi nên rất hiểu cảm giác của bạn. Và kêt quả là minh cầm chup thử mọi trường hợp thấy ko ảnh hương nên tự an ủi mình xài tiếp. Chờ đến khi nào có điều kiện thì nâng cấp em khác vậy.

Thay filter trong hãng nó bắt thay cả cụm hết 13tr thì bác chủ gửi Kolari mod luôn cho xong, hết 400$ chưa tính ship
    http://kolarivision.com/product/sony...-lens-upgrade/
    Mod xong có khi bán còn được giá hơn đấy

PS: Cái link ebay filter 100$ có bác gửi trên cũng của bọn Kolari này bán luôn.

Quote Được gửi bởi nonamevn View Post
    Thay filter trong hãng nó bắt thay cả cụm hết 13tr thì bác chủ gửi Kolari mod luôn cho xong, hết 400$ chưa tính ship
    http://kolarivision.com/product/sony...-lens-upgrade/
    Mod xong có khi bán còn được giá hơn đấy

PS: Cái link ebay filter 100$ có bác gửi trên cũng của bọn Kolari này bán luôn.
    Nếu bác ấy không dùng lens cổ leica (M-Mount) thì không cần thiết đâu.
    https://www.lensrentals.com/blog/201...-sensor-stack/

Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng