Trang 10 / 15 Đầu tiênĐầu tiên ... 89101112 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 91 đến 100 / 143

Chủ đề: Góc Ảnh Nikon D500

Quote Được gửi bởi ThuyenLu View Post
    Anh/Chị cho em hỏi về máy D500 với Sony A6300 hoặc A6500 thì công nghệ/khả năng lấy nét khác biệt lớn không? Nếu chỉ tính là người dùng bình thường so sánh trên tiêu cự lens 70-200 mà cả Nikon/Sony đều có. Vì em cũng hiểu Sony chưa có nhiều lens tele như Nikon. Em cảm ơn.
    Em không rành về Sony nên không thể so sánh giúp bác được. Nhưng D500 lấy nét nhanh và giữ nét với độ nhậy có thể chỉnh được trên máy. Vấn đề là bác thích chụp gì và có cơ hội chụp nhiều về lĩnh vực đó không. Nếu không cần nhiều ưu điểm này thì em đề nghị bác chọn máy full frame vì nó cho nhiều chi tiết hơn.

Quote Được gửi bởi Văn Khoa View Post
    Em không rành về Sony nên không thể so sánh giúp bác được. Nhưng D500 lấy nét nhanh và giữ nét với độ nhậy có thể chỉnh được trên máy. Vấn đề là bác thích chụp gì và có cơ hội chụp nhiều về lĩnh vực đó không. Nếu không cần nhiều ưu điểm này thì em đề nghị bác chọn máy full frame vì nó cho nhiều chi tiết hơn.
    Bác Văn Khoa cho em xin ý kiến chút ạ ! Em muốn mua dslr để đi chơi và chụp gia đình và có chân dung bạn gái, mà em đắn đo mãi không biết chọn máy nào, em có thích d750 nhưng nghe nó nhiều lỗi quá nên em sợ bị dính. D7200 thì em dùng qua rồi không biết có nên lên ff không ạ. Và cho em hỏi lens 50- 1.8G chụp trên d750 có ổn không ạ? Ý em là chụp đời thường thôi ấy, trên ff nó có hẹp như trên crop quá không. Cảm ơn các bác tư vấn.

Em không có D750 nên bác hỏi em về nó cũng như không. Bác windypham đã cho bác xem ảnh của 1.8G + D750 và trang Flickr của bác ấy. 1.8G trên FF dĩ nhiên cho ảnh rộng hơn trên máy crop; em không hiểu rõ ưu tư của bác là gì!

Nếu mua máy cũ thì phải chịu cái rủi ro hư hỏng bất thường của bất cứ bộ phận gì. Muốn yên tâm trong 3 năm bảo hành thì bác cứ mua máy mới. D750 là một máy rất tốt. Màn trập rách là vì nghịch quá hay mua máy đã bị nghịch nhiều. Ở VN máy cũ có lỗi cứ qua tay hết người này đến người khác thôi.

Lâu mới vào Vnphoto mà thấy vẫn như sưa ha.

DSC_2282-2 by Đỗ Sơn Thành, trên Flickr

Quote Được gửi bởi Văn Khoa View Post
    Em không có D750 nên bác hỏi em về nó cũng như không. Bác windypham đã cho bác xem ảnh của 1.8G + D750 và trang Flickr của bác ấy. 1.8G trên FF dĩ nhiên cho ảnh rộng hơn trên máy crop; em không hiểu rõ ưu tư của bác là gì!

Nếu mua máy cũ thì phải chịu cái rủi ro hư hỏng bất thường của bất cứ bộ phận gì. Muốn yên tâm trong 3 năm bảo hành thì bác cứ mua máy mới. D750 là một máy rất tốt. Màn trập rách là vì nghịch quá hay mua máy đã bị nghịch nhiều. Ở VN máy cũ có lỗi cứ qua tay hết người này đến người khác thôi.
    - VIC VN chỉ bảo hành 1 năm cho máy Nikon. Còn về D750 thì mình đã dùng rồi và con này rất rất tuyệt vời về chất lượng ảnh, những cái khác thì khá ok.
    - Cắm 50mm trên D750 cũng khá tốt với góc chụp tất nhiên rộng hơn so với máy crop.
    - Còn về phần lỗi D750 thì trên web hãng có 1 page check series các máy bị lỗi, bác cứ gõ số series của máy (chỗ tem) là tra được.
    - Bác Grim: qua cách bác hỏi thì em đoán chắc bác còn chưa nhiều kinh nghiệm, nên giờ bác có mua D750 thì ảnh chụp ra bác sẽ không thấy khác mấy con crop đâu. Bác nên lên FF khi bác đã có nhiều kinh nghiệm, và có con mắt nhìn ảnh, lúc đó bác sẽ thấy rõ sự khác biệt. Bản thân em sài crop 8 năm qua vẫn thấy ổn.
    Được sửa bởi BaThoPT lúc 09:01 AM ngày 04-04-2018

Quote Được gửi bởi BaThoPT View Post
    - VIC VN chỉ bảo hành 1 năm cho máy Nikon. Còn về D750 thì mình đã dùng rồi và con này rất rất tuyệt vời về chất lượng ảnh, những cái khác thì khá ok.
    - Cắm 50mm trên D750 cũng khá tốt với góc chụp tất nhiên rộng hơn so với máy crop.
    - Còn về phần lỗi D750 thì trên web hãng có 1 page check series các máy bị lỗi, bác cứ gõ số series của máy (chỗ tem) là tra được.
    - Bác Grim: qua cách bác hỏi thì em đoán chắc bác còn chưa nhiều kinh nghiệm, nên giờ bác có mua D750 thì ảnh chụp ra bác sẽ không thấy khác mấy con crop đâu. Bác nên lên FF khi bác đã có nhiều kinh nghiệm, và có con mắt nhìn ảnh, lúc đó bác sẽ thấy rõ sự khác biệt. Bản thân em sài crop 8 năm qua vẫn thấy ổn.
    Câu trả lời của bác làm em thất tỉnh rồi ạ, cầm crop chụp mà cứ nghe rồi nghĩ trong đầu chắc ff chụp đẹp hơn mà thật như bác nói em chưa có chút kinh nghiệm gì cả. Vậy em sẽ crop tiếp thôi ạ.
    Thanks các Bác nhiều lắm.

[IMG]_DSC8158 by hieu nguyen chung, on Flickr[/IMG]

Em có một loạt ảnh chụp cặp chim Kite đuôi trắng với OK 200-500. Con đực có nhiệm vụ đi săn về cho con cái nuôi con. Trong hai tiếng, con đực tha về khoảng 6 con chuột và con mái đứng gần ổ chỉ việc bay ra cầm thức ăn về. Hai con chuyển mồi trên không trung rất khéo: con đực bay chậm lại nhưng không chậm lắm vì nó còn phải giữ cao độ, con mái từ sau bay lên, đưa chân từ dưới để đón mồi, sau đó hai con tách ra. Con đực đậu trên cành gần đó để nghỉ ngơi khoảng 5, 10 phút trước khi đi săn tiếp, con mái bay về tổ cho con ăn, sau đó ra đón mồi. Chu kỳ lập lại cứ như thế trong xuốt buổi chiều. Con đực canh con mái rất kỹ dường như muốn nói "nặng lắm, em coi chừng rớt!"

DSC_3175e by Dat's Photos, on Flickr

DSC_3176e by Dat's Photos, on Flickr

DSC_3177e by Dat's Photos, on Flickr

DSC_3178e by Dat's Photos, on Flickr

DSC_3179e by Dat's Photos, on Flickr

DSC_3180e by Dat's Photos, on Flickr

DSC_3181e by Dat's Photos, on Flickr

DSC_3182e by Dat's Photos, on Flickr

DSC_3183e by Dat's Photos, on Flickr

DSC_3184e by Dat's Photos, on Flickr

bộ ảnh cặp chim kite của bác đẹp lắm. Khi chụp chắc bác phải để chế độ auto focus 3D ?

Cám ơn bác Thierry, em để chế độ AF-C với 72 điểm Dynamic Area AF. Sau đây là những tấm chim hút mật, cũng dùng ống kính và chế độ này. Em chưa bao giờ dùng AF 3D, nhưng sẽ thử cho biết.

DSC_3193e by Dat's Photos, on Flickr

DSC_3200e by Dat's Photos, on Flickr

DSC_3406e by Dat's Photos, on Flickr

Trang 10 / 15 Đầu tiênĐầu tiên ... 89101112 ... Cuối cùngCuối cùng