Hiển thị kết quả từ 1 đến 5 / 5

Chủ đề: 100d với 700d nên chọn con nào? Mới chập chững bước vào dslr mong được giúp đỡ

100d với 700d nên chọn con nào? Mới chập chững bước vào dslr mong được giúp đỡ

Mình cũng ngâm cứu 2 con này nhiều rùi, nói chung là nghiêng nhiều về 100d hơn ạ :D! Ý kiến mấy bác như thế nào??

Tay bạn to k,nếu tay bạn to thì quên 100D đi vì nó nhỏ quá,còn nếu tay nhỏ thì con nào cũng được tùy thích thôi bạn.

Quote Được gửi bởi npdkhoa View Post
    Mình cũng ngâm cứu 2 con này nhiều rùi, nói chung là nghiêng nhiều về 100d hơn ạ :D! Ý kiến mấy bác như thế nào??
    100D giá rẻ, chụp đẹp, lại gọn nhẹ, Vote cho 100D.

mình mua con 100d vs kính lọc tầm 9t6 vì thích, xong toàn bỏ hộp là chính, chụp vớ vẩn được có 3k shot, giờ sau 6 tháng hỏi nơi bán là mình muốn bán lại, họ bảo mang máy qua xem nhưng chắc rơi vào tầm 5t, chán chẳng buồn nói. vẫn biết đồ điện tử, công nghệ xuống giá nhanh nhưng m nghĩ họ ép giá xuống một cách quá đáng để bán lại có lãi. đang cần tiền mới chán chứ.

Bản thân mình đang dùng 700D, cảm thấy cực kì thích. Máy không quá nhỏ nhưng cũng không quá to, cầm rất vừa tay. Chức năng thì đầy đủ cho những người mới tập dùng máy dslr.
    Ban đầu mình cũng băn khoăn không biết mua máy nào trong tầm 10tr, cuối cùng sau một hồi nghiên cứu mình đã chọn 700D và không hề thất vọng với lựa chọn của mình.