Hiển thị kết quả từ 1 đến 7 / 7

Chủ đề: Cách set up chụp ảnh cưới

Cách set up chụp ảnh cưới

Hôm nay đi đám cưới tại White Palace có xách máy đi chụp và tởm lợm nên nhờ các bác giúp đỡ.
    Máy em D750 + Sigma 24-35F2 + Flash SB700 ( ISO thì 500 -600; F2 - 2.8, chụp 4 5 người em đẩy F4, tốc 100 - 160 -200, độ K 4500 )
    Khi chụp thì ánh sáng ngay tại sảnh chụp vs khách thì VÀNG KHÈ, bằng mắt thường cũng cảm nhận được. Thấy anh trai kia chơi 2 flash, 1 nền sau lưng mọi người, 1 trên máy. Em có coi thì ánh sáng cũng bình thường, và ám hồng ( Canon )
    Còn hình của em thì chỉ 1 flash, TTL đánh thẳng thì ánh sáng gắt, lúc tối cái này do em chưa hiểu, chưa chụp nhiều nên + - EV tào lao. Sáng quá thì đẩy - EV thì hơi tối. + EV thì sáng, nhưng mà nó ko có sáng đẹp, background thì nó hơi tối.
    Còn khi chơi đánh thẳng lên trời thì sáng choang, đẹp, bay hết màu vàng của đèn sảnh cưới luôn nên em nghĩ đây là cách xử lý, có đưa hình cho bạn em xem thì nó thấy hình chụp kiểu này ok hơn đánh thẳng, đánh thẳng nhìn gớm ẹ

Giờ em muốn hỏi, các bác đi chụp thì dùng đèn flash ra sao, đánh như thế nào? Nếu trần cao quá, ko bouce được thì phải làm sao.
    Em từng thấy 1 vài anh dùng 1 chân flash, dù phản để chụp ngay sảnh ( sảnh cao ngút trời ) thì phải set up ra sao.

Ngoài trời chụp thì ko sao, chứ dùng ánh sáng từ flash thì em hãi lắm.
    Tối mai em sửa link úp hình trên flickr nhờ các bác tư vấn kỹ thuật giúp.
    Được sửa bởi KhueDaLat lúc 11:52 PM ngày 14-05-2016

quất thêm cái tay gấu gắn flash đi bác

https://flic.kr/s/aHskwyA1sb

Các bác xem hình đường link trên ha
    Hôm qua đi off, thấy các cao nhân chỉ là nên để tốc chậm từ 60-100 thôi để hậu cảnh sáng

Mình hay chụp mode M, tốc 1/60, F/5.6, focus auto, iso 400-800
    Flash: cũng mode M, gắn omi, đánh dội trần 90 độ, trường hợp chụp lên sân khấu hoặc ở xa thì tăng mm của đèn lên 70mm
    Các bác thấy ổn ko?
    Link: https://www.flickr.com/photos/bondvo/albums

[IMG]_NIK4509-Edit by Tấn Khuê Phạm, on Flickr[/IMG]

Cô dâu Tattoo!

[IMG]_NIK4579-Edit by Tấn Khuê Phạm, on Flickr[/IMG]
    Mỗi lần chụp là điều rút ra >"< Ôi mình chụp hình ngu vãi :(

White palace trần rất cao, đánh bao 0 khả thi, phải flash khỏe và iso cao mới ăn nổi. Iso tầm 1000 và khẩu khoảng 4 thì may ra sb900 đánh bao mới có hiệu quả. Tốc độ thì tùy theo hoàn cảnh mà để, cứ chụp thử vài tấm xem thế nào, nhưng thấp quá thì bị áp vàng, cao quá thì tối hậu