Hiển thị kết quả từ 1 đến 9 / 9

Chủ đề: Tư vấn về máy chụp ảnh gia đinh? D3300

Tư vấn về máy chụp ảnh gia đinh? D3300

Xin chào các anh chị vnphoto,
    Em có một vấn đề nhờ các anh chị tư vấn như sau:
    Trước đây em có mua một máy Nịkon D3300 với len 18-55. Mục đích mua để chụp ảnh kỷ niệm với gia đình. Nhưng sau vài lần chụp thì thất vọng quá. Máy và lens này chụp người không đẹp, màu sắc nhạt, xóa phông kém.

Em lên mạng tìm hiểu thì biết được nếu chụp chân dung nên dùng 50 f1.8G, 85 1.8D, 85 f1.8G.
    Em đang phân vân quá, không biết chụp xấu là do máy, do lens hay do người?

Theo các anh chị, em có nên bỏ 3-4tr mua cây lens mới không? Hay để dành tiền đầu tư mua máy mới xịn hơn?

Rất mong nhận được sự tư vấn từ anh chị có kinh nghiệm hơn.
    Xin cảm ơn.

Ban mua máy lâu chưa ? Máy bạn sài lens j ? Từ ngày mua máy đến nay bạn chụp được bao nhiêu lần rồi ?
    Chưa biết chụp

Quote Được gửi bởi FireSnake View Post
    Ban mua máy lâu chưa ? Máy bạn sài lens j ? Từ ngày mua máy đến nay bạn chụp được bao nhiêu lần rồi ?
    Em mua được 1 năm, kit 18-55, chụp cũng chưa nhiều.

Quote Được gửi bởi BGiang View Post
    Xin chào các anh chị vnphoto,
    Em có một vấn đề nhờ các anh chị tư vấn như sau:
    Trước đây em có mua một máy Nịkon D3300 với len 18-55. Mục đích mua để chụp ảnh kỷ niệm với gia đình. Nhưng sau vài lần chụp thì thất vọng quá. Máy và lens này chụp người không đẹp, màu sắc nhạt, xóa phông kém.

Em lên mạng tìm hiểu thì biết được nếu chụp chân dung nên dùng 50 f1.8G, 85 1.8D, 85 f1.8G.
    Em đang phân vân quá, không biết chụp xấu là do máy, do lens hay do người?

Theo các anh chị, em có nên bỏ 3-4tr mua cây lens mới không? Hay để dành tiền đầu tư mua máy mới xịn hơn?

Rất mong nhận được sự tư vấn từ anh chị có kinh nghiệm hơn.
    Xin cảm ơn.
    Những Lens Bạn nêu trên thì cái nào chụp chân dung cũng đẹp và xóa phông rất tốt . Còn vấn đề Bạn hỏi chụp xấu là do đâu thì chắc chắn là do người rồi . Đây là ảnh toàn bộ người Bạn trên VNPT chụp = D3300 nè Bạn :

http://www.vnphoto.net/forums/showth...84746&page=766
    Một mai 1 kit 1 body
    Thơ thẩn nào ai vui thú nào

Quote Được gửi bởi thiendigital View Post
    Những Lens Bạn nêu trên thì cái nào chụp chân dung cũng đẹp và xóa phông rất tốt . Còn vấn đề Bạn hỏi chụp xấu là do đâu thì chắc chắn là do người rồi . Đây là ảnh toàn bộ người Bạn trên VNPT chụp = D3300 nè Bạn :
    Cảm ơn anh rất nhiều!

theo em là bác bán hết, dàn thiết bị của bác chưa khủng tiếp tục đầu tư lên Nikon D5 đi bác, chứ em nghĩ là do thiết bị rồi
    em xin ké 1 tấm chụp bằng D3000 + kit 18-55 non VR cho bác tham khảo
    Vietnamese woman by Belle Photography - www.belle-studio.com, on Flickr
    Được sửa bởi hoangvuoki02 lúc 01:14 PM ngày 13-05-2016
    D600, D3000 + Nikkor 18-55 VR II, Samyang 85mm f1.8, Nikkor 50mm f1.8D, Promaster 19-35 f3.5-4.5

Quote Được gửi bởi hoangvuoki02 View Post
    theo em là bác bán hết, dàn thiết bị của bác chưa khủng tiếp tục đầu tư lên Nikon D5 đi bác, chứ em nghĩ là do thiết bị rồi
    em xin ké 1 tấm chụp bằng D3000 + kit 18-55 non VR cho bác tham khảo
    Vietnamese woman by Belle Photography - www.belle-studio.com, on Flickr
    Ảnh này bác có "vuốt" qua software nào không mà da mặt trông như nhựa vậy?
    Thiển nghĩ nếu tư vấn cho ng chơi amateur thì nên để nguyên ảnh gốc để bác ấy dễ nhận định và quyết định chọn lựa.
    Được sửa bởi tommeow lúc 03:33 PM ngày 13-05-2016
    It's NOT the camera, it's HOW you USE it!

Máy d3300 dư sức đáp ứng những yêu cầu của chủ topic. Chủ topic hãy lên mạng xem những video hướng dẫn chụp hình để học hỏi thêm đi. Sau đó hãy láy máy ra và chụp theo, chụp bất cứ thứ gì để có thể làm chủ chiếc máy, chụp khoảng 1 tháng là hình sẽ đẹp lên thôi. Cứ từ từ mà ngâm cứu đi, cái này là do người chứ ko phải do máy,mua 1 năm mà sài vài lần thì chụp sao đẹp được.
    Chưa biết chụp

Quote Được gửi bởi FireSnake View Post
    Máy d3300 dư sức đáp ứng những yêu cầu của chủ topic. Chủ topic hãy lên mạng xem những video hướng dẫn chụp hình để học hỏi thêm đi. Sau đó hãy láy máy ra và chụp theo, chụp bất cứ thứ gì để có thể làm chủ chiếc máy, chụp khoảng 1 tháng là hình sẽ đẹp lên thôi. Cứ từ từ mà ngâm cứu đi, cái này là do người chứ ko phải do máy,mua 1 năm mà sài vài lần thì chụp sao đẹp được.
    Đồng ý với Bác này
    Một mai 1 kit 1 body
    Thơ thẩn nào ai vui thú nào